Mất hết danh bạ khi đồng bộ danh bạ với Google Contact

aotasoft
6/4/2011 18:2Phản hồi: 12
Em bị mất hết danh bạ do đồng bộ với Google Contact. Em định sao lưu dạnh bạ từ iPhone sang GT để đề phòng khi mất, nhưng vì GT trống nên bị mất hết. Mặc dù em không tích vào nút Replace ở mục Advanced trên iTunes nhưng nó vẫn xóa hết trên iPhone của em. Vậy em muốn hỏi có cách nào đồng bộ iPhone với GT hoặc Outlock mà không bị mất danh bạ không (Tức là khi GT hoặc Outlock trống)
Xin sự giúp đỡ của các bác. Em đang vô cùng bực mình vì bị như thế này lần này là thứ 2 rồi :mad:
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ndtrung
TÍCH CỰC
13 năm
Bác ơi, em dùng phần mềm Contacts Sync nó có hình rõ ràng cho mình chọn:
1: từ iP vào Google
2. từ Google vào iP
do đó không bị replace.
Còn trên iTune thì mình không nhớ (chỉnh cái gì mà chỉ cho chiều từ IP vào outlook thôi ấy, khi nào cần lấy lại thì mời làm chiều ngược lại). Do mình đang còn đầy pin nên không cắm máy vào lap để chỉ bác được.
aotasoft
ĐẠI BÀNG
13 năm
Contacts Sync là phần mềm gì vậy bác. Em không hiểu nó là ứng dụng trên iPhone hay phần mềm trên máy tính.
nixonco
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khi sync contact qua iTunes nếu trên outlook danh bạ đang trống thì nhớ chọn merge contact thì toàn bộ contact trên iphone sẽ chuyển qua outlook
Contact sync là phần mềm trên appstore dùng để chuyển contact qua lại giữa iphone, máy tính và google, dùng cái này tiện nhất.
aotasoft
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thì rõ là em đã chọn Merge trên iTunes nhưng không hiểu sao nó vẫn mất mới điên chứ. Vậy để em dùng phương pháp này của bác
[Guest]
TÍCH CỰC
11 năm
@nixonco bác ơi em ko để ý vụ contact trong Outlook này và chọn Replace, giờ mất hết Contact rồi 😔(, giờ em ko biết lấy lại kiểu gì, ko biết có cách nào lấy lại ko nhỉ, em chết mất :((
Bạn nên xài thêm app Idrives contacts ( xài đc cho IPAD )và Backup trên IP (free trên appstore) để lưu contacts lên server online, khi cần thì backup lại trực tiếp trên máy lun ( phải bật wifi hoặc 3G, khỏi cần dùng PC) . Cứ backup danh bạ 2 , 3 chỗ cho chắc ăn, xài thằng G hay bị sync lun đc chỉ mail nên mình không thích lém!
aotasoft
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn các bác. Em đã làm được rồi. Em dùng ứng dụng Contact Syns trên Cydia:

Em cũng bị mất hết danh bạ mà loay hoay làm theo các bài hướng dẫn mãi chưa lấy lại được. Các bác Pro ơi chỉ giúp với ??
alucard07
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng bị mất danh bạ say khi sync vì chọn nhầm replace , có cách nào lấy lại contact cũ trên ip không các bác
alucard07
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng bị mất danh bạ say khi sync vì chọn nhầm replace , có cách nào lấy lại contact cũ trên ip không các bác
alucard07
ĐẠI BÀNG
11 năm
alucard07
ĐẠI BÀNG
11 năm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019