Mặt kính của Galaxy S8/S8+ dễ vỡ nhưng giá thay thế không mắc lắm

Didu
10/5/2017 12:2Phản hồi: 174
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phải thế mới đc chứ, chứ đã mỏng manh đồ lại đắt thì chắc k ai mua 😁
@Vinh Priv màn hình cho S8 vào khoảng 200 USD rẻ so với nước ngoài thôi
tính tiền Việt hơn 4tr mấy, chắc rẻ quá ....
Mình thay màn cho S7 Edge ở Samsung, cũng gần 4tr8 😔 Xót nhưng mà test chống nước các kiểu thoải mái
halong76
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã trên
Đã cầm trên tay bản S8 nhưng nói thật bản bán tại TT Việt Nam chất lượng màn hình và cảm ứng quá kém. Mình dùng S5 bản Hàn mà cầm vào S8 chỉ thấy màn cong là hơn và bấm cái chạy luôn. Với mình chưa đủ sức thuyết phục để bỏ 18.400k để nâng cấp đt lên S8.
Saigonian
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ồ, $200 là KHÔNG MẮC LẮM ạ! Mà nó lại DỄ BỂ! Mod TT giàu thiệt!
Màn S8 là Super AMOLED chứ có phải OLED đâu? nhầm không bác chủ?
Em Note5 của vợ mình dùng khá kỹ nhưng nếu không dùng ốp thì rất dễ rơi và hậu quả 1 lần nứt kính cam, 1 lần nứt kiểu chân chim hết gần nửa mặt kính sau. may cái màn chính còn nguyên vẹn.
Ra hãng mà hỏi mới chắc
haithuan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác có ai để ý trong video có pin lắp ráp ở Vn không
E dùng 1 tuần ko dán cho dù dùng rất cẩn thận. Ko như quảng cáo. 20 củ mà chất lượng quá tệ.
Duysilver
ĐẠI BÀNG
7 năm
@t_arc Sao mà bị vậy. Thôi ra thay màn hình đi.5 củ. Bh còn 2.5 củ
Thay mặt kính ko thì bao nhiêu b nhỉ?
@Duysilver Mình cũng mang máy lên 99 Nguyễn Huệ từ 12/5, ký đơn luôn rồi xong cầm máy về xài tạm. Ngày 24/5 mình gọi điện lên vì chờ lâu quá mà không thấy phản hồi, lúc này bên bảo hành bảo máy mình được duyệt bảo hiểm còn linh kiện thì "chưa biết khi nào về", bảo mình chờ thêm 2-3 ngày nữa. Ngày 26/5 mình gọi lại bảo hành thì bảo hành đá sang trung tâm dịch vụ khách hàng. Bên này lại bảo mình chờ tiếp, huhu. Chờ lâu quá, huhu. Đến hôm nay vẫn bặt vô âm tín. Mình nghĩ là điện thoại mình sẽ được thay màn thôi nhưng mà LÂU quá, huhu. Khi nào thì mới có linh kiện chứ, huhu.
Hieuvn89
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duysilver Cảm ơn bác nhiều !
Duysilver
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lo_cos4x Sao mấy bác bị nhỉ. Gọi lên bảo hiểm samsung chưa bác
@t_arc

Bên mình thay kính ngon lành rồi. Bạn cần thì liên hê mình quá số 0985 16 17 18 nhé. http://huydungmobile.com
Chất lượng quá tệ. Con 4s cùi e ko dán màn bao h mà chưa xước tí nào.
alexsock
ĐẠI BÀNG
7 năm
@t_arc Mấy cái mi cùi của em còn chưa xước tẹo nào ))
Dạ mấy a cho e hỏi là e bị vỡ màn hình s8 plus, đưa ra hãng rồi thì hiện tại hãng nói là đợi bên bảo hiểm gọi thông báo chi phí sửa chữa.

Xem trên diễn đàn thì thấy mấy a nói vậy chắc e bị thay cả cụm rồi, vậy cho e hỏi ngu cái là sao mình biết hãng có thay cả cụm cho mình hay ko, hay là thu tiền e cả cụm nhưng chỉ thay mỗi cái màn cảm ứng ở ngoài thôi (vì dt e vỡ nhưng e vẫn xài bình thường, chắc ko vỡ tới bên trong, dt e vỡ ở góc dưới, nứt lên trên)

Với lại cho e hỏi là sau khi thay màn hình thì chức năng chống nước có còn như lúc mới mua ko? E quên mất lúc bị ko chụp hình lại để up lên đây, h đang để ở hãng rồi, ko có để chụp 😔

Với lại ko biết sau khi bảo hiểm trả 50% thì e còn phải trả khoảng bao nhiêu nữa? Mong các a/c ai biết giúp e vì e phụ nữ ko rành mấy đồ công nghệ. E cảm ơn.
Duysilver
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quyenle2227 Bạn ở đâu. Rớt có nặng ko hay là chỉ bị màn hình thôi. 10 ngày thì ngày 29 mới gọi nhé. K là cuối tuần sau.
// màn hình to thì tỉ lệ vỡ hơi cao. Mua cái ốp lưng xịn 1 tí tầm 1tr đi. Con gái dễ mà
@Duysilver Mình ở tphcm, chỉ bị mỗi vỡ màn ngoài thui, ngoài ra máy ko bị j. Mình có mua cái ốp Led View rồi nhưng max xui là lúc rớt mình bỏ ốp ra để gắn vào cây selfie, lúc mua ốp nhân viên có tư vấn mua kính cường lực 300k, nhưng nghe bảo xài cường lực thì ko xài dc quét mống mắt hay nhận diện khuôn mặt j đấy nên thôi ko mua, tại mình xài bảo mật bằng 1 trong 2 cái đấy cho lẹ. Ko biết kính cường lực có thật sự bảo vệ màn khi rơi ko thì đợi lấy dt về mua 1 cái gắn vào vậy 😔
Duysilver
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quyenle2227 Mua bao da đó. Ra 99 nguyễn huệ nhé. Làm ngon hơn mấy ttbh khác. Vỡ màn ngoài nếu xài bt thì cứ xài. K sao. 10 ngày có đthoai lên thay. Thắc mắc gì cứ ib mình
@Duysilver Ok thanks b nhìu 😃
Đông canh ngo, minh cung bi vo man hinh cach day 2 ngay. Cong nhan s8 qua mong manh, minh giu rat ky xui rot 1 phat ma nat bet man hinh trong khi roi tu do cao 50cm...
@zonka93 Đúng rồi b ơi mỏng manh lắm luôn mình chỉ cầm trên tay xong bị giật mình buông tay rơi xuống đất chắc cũng chỉ khoảng 50cm như b thôi mà vỡ thấy sợ luôn ah, biết vậy ko mua nữa vì tính thì hậu đậu mà rơi cái là vỡ như vầy chắc tiền thay màn còn nhiều hơn tiền mua dt
mrgior
ĐẠI BÀNG
7 năm
cho e hỏi s8+ có dán được màn hình k ạ. sao nhân viên bảo là màn con này dán xong dễ bong 😔 hiện tại vẫn để nguyên tấm bảo vệ lúc bóc máy hic hic
Khi vỡ màn hình ngày 12/5 mình gọi bảo hiểm bảo hành hết ráo ngay lúc đó luôn rồi. Chiều hôm đó mình đem máy lên 99 Nguyễn Huệ, họ xem xét máy mình rồi cho mình ký tờ đơn bảo hiểm, bảo mình mang máy về xài tạm. Máy mình còn bị liệt cảm ứng 1 chút phía trên nhưng họ bảo sẽ thay hết cụm cho mình, báo giá tầm 2tr5 cho mình chuẩn bị. Đến 24/5 mình gọi lại thì họ bảo "chưa biết khi nào linh kiện về". Đến hôm nay chắc linh kiện vẫn chưa về luôn quá.
Duysilver
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lo_cos4x Mình thì đúng 10 ngày. Chắc nó nhập theo lô. Mình rơi vỡ nhưng cứ mang về xài luôn. Khi nào có thì nó gọi.
@Duysilver 10 ngày không tính thứ 7 và chủ nhật đúng không bác? Chắc rơi vỡ nhiều quá nên hết hàng thay rồi :-<. Chờ lâu thật luôn.
Duysilver
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lo_cos4x uhm s8 lần này dễ vỡ quá
Mới mua đc 3 ngày và giờ em nó như vầy, theo các bác em có đc đổi trả không ạ 😔 :( :(
@thien0212 màu đẹp , độc , lạ nhỉ 😁.

Theo kinh nghiệm . Bạn cứ nhờ bạn nữ nào đó , mặc váy lên bh nhé. Nếu bạn mặc đồ tây thì thế nào cũng bị đổ lỗi có tác động ngoại lực đo chèn túi quần thì mất bh.
Cho em hỏi các bác ai thay BẢo hiểm rơi vỡ ở trung tâm bảo hành chưa. Hnay e có ra thay ở số 9 Đào duy anh . Máy e nó vỡ màn trc và kính cam , thay xong e hỏi thay những gì bên nv bảo thay cả cụm nhưng không bao gồm pin. Trong lúc thay kính bị vỡ kính sau hãng bảo cầm về đợi oder hàng rồi qua thay cho kính sau. Bảo thay luôn cái main . Máy toàn tự tắt nguồn. Quên câu hỏi chính là bác nào được thay pin free khi BH mây rơi vỡ chưa
S8+ cua minh lam rot bi nut 1 goc nho o canh 4 5 duog .mn thay mat kinh .nhung so mo ra bung het may .dot trc cai samsung tad s t805.man hinh 10.5 .nhu ko dang xai .roi de dai o phong .di co mot lat ve tu nhien mat nguon .dua xuong tgdd o bac lieu .no chi wa cua hang ke pen de kiem tra .kiem tra xong no mo bung het may ma no k pik bj gj ma cung k lm no len nguon .no doi an 800k minh cung tra ..khoang 2 ngay sau co dip minh ve ctho .dem may lai bao hanh samsung no noi chi can kich pin len la xaj .tai pin wa yeu .ma o dau mo ra coi cua cj bung may cua cj mat het 8 con oc . mat luon camera phia sau .va no mo ra lm ntn ko pik chay luon cuc gi trong may .trung tam o ctho chi kich pin len cho minh sai do ..trung tam bao hanh o ctho keu minh xuong blieu keu no den lai may .minh xuong cua hang o duoi quay het may ngay nhung no van k den ..rot cuoc cai tad s bo luon .het 10 cu .bjo dt minh bj nut o canh mot it mn thay kinh lai so truog hop gjong nhu trc nua
Có bác nào thay camera của s8 chưa cho e xin cái giá thay với
namblanc
TÍCH CỰC
6 năm
Samsung thiết kế kinh cong quá ngu
TITAN61188
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bọn bảo hiểm rất láo, nó bẫy người dùng bảo trẻ em dưới 6 tuổi làm vỡ nó từ chối bảo hiểm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019