Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mất sóng nhà mạng hoài, cứ xíu là mất...

hungducngo
29/12/2014 5:17Phản hồi: 11
Như trên tiêu đề e đã nói, thì máy e là máy iphone 4 lock nhưng mà unlock lên world rồi... máy hay gặp tình trạng là mất sóng rùi search mới có lại, hay bị như vậy luôn, nhìu lúc nhắn tin mà bên kia gửi k nhận được....
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đổi sim chuẩn micro.
Kiểm tra anten sóng.
Có dùng ốp lưng, ốp viền ko?
hungducngo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thachnhattrung Ý thứ nhât của bác đổi sim chuẩn micro là sao, cái thứ 2 là làm sao kiểm tra awnten, còn về ốp lưng tớ k dùng...
@hungducngo 1. Nếu bạn dùng sim cắt thì ra nhà mạng đổi lại sim khác chuẩn micro.
2. Mở nắp sau ra để kiểm tra, vệ sinh anten sóng.
quan trọng là unlock code hay đóng cặp nữa
hungducngo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thang_hesman Bằng code bằng nhà mạng bác. Đưa lên trang nhà mạng imei nó unlocj

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Bác kiểm tra anten đi nhé. Vì nếu máy lock mở rồi mà bị lock lại thì nó hoàn toàn ko nhận sim chứ ko chập chờn đâu.
hungducngo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@SupportIshop Ăn ten sao bác. E k bít. Nó bị hoài.

muaban9
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy từ khi unlock là bị hay do update cydia thì bị.mình cũng bị vậy nè do update cydia xong sóng chập chờn
hungducngo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@muaban9 Ý bác là do update cydia là bị hả. Tớ cũng k bít. Mọi bữa xài bình thường. Lỗi này lâu lâu bị lần. Như ngày bị lần ý. Mà tối hôm chủ nhật. Kêu xoá hết ứng dụng restore lại cho sạch máy. Thì máy nt hay gọi là nhắn tin được 1 lần là nó mất tiếp. Search mạng lại hoài

Chào bạn!

Máy bạn đã mua code chuyển lên quốc tế mà tình trạng sóng chập chờn có thể do những nguyên nhân sau:

- Do sim của bạn bị hỏng hoặc cũ quá nên bạn đổi sang một sim mới chuẩn hơn
- Do tiếp xúc angten cũng dẫn đến tình trạng sóng yếu và chập chờn
- Máy cũng có thể mất sóng do bị phần cứng trên main nữa nhé bạn.
hungducngo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@benhviendienthoai24h E cảm ơn anh. Giơ là thử sim khác xem sao. Nếu k là do ăng ten. Còn k là hư phần cứng. Tại e có đứa bạn nó cũng bị. Nó đi thay ăn ten mà vẫn k ra gi. Cũng k khác khi sữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019