Mate 20 X 5G đã ra mắt ở Trung Quốc, là chiếc đầu tiên hỗ trợ 5G của Huawei

P.W
19/8/2019 10:15Phản hồi: 96
Mate 20 X 5G đã ra mắt ở Trung Quốc, là chiếc đầu tiên hỗ trợ 5G của Huawei
Hôm thứ 6 vừa rồi, Mate 20X 5G đã được bán ra ở Trung Quốc với giá 6.200 Tệ. Đây là chiếc smartphone đầu tiên hỗ trợ công nghệ 5G của Huawei. Trước đó khi bắt đầu mở bán, Mate 20X 5G cháy hàng ở Trung Quốc chỉ sau vài phút. Lượn một vòng các trang tin mình thấy cũng đã có thương nhân đem chiếc smartphone này về Việt Nam rồi, báo giá cỡ 17 triệu Đồng. Hiện tại thì các nhà mạng ở cả Trung Quốc lẫn Việt Nam đều chưa chính thức triển khai 5G, mà mới thử nghiệm quy mô nhỏ, nhưng phía Trung Quốc có thể sẽ triển khai 5G vào cuối năm nay tại các thành phố lớn, và đến năm 2020 sẽ nhân rộng ra cả nước.

Hiện giờ ở Việt Nam, hiện có 10 trạm phát sóng 5G của Viettel đang được lắp đặt và chuẩn bị thử nghiệm ở phường 12, quận 10, sau đó sẽ tiếp tục thử nghiệm tại Hà Nội. Vinaphone và Mobifone đều đã có giấy phép thử nghiệm 5G. Quay trở lại với Mate 20X 5G. Chiếc smartphone này vẫn sở hữu chip xử lý Kirin 980 của HiSilicon, nói cách khác là của chính Huawei phát triển, đi kèm với đó là modem 5G cũng của họ tạo ra. Máy được trang bị 8GB RAM, 256GB bộ nhớ trong, cùng cụm 3 camera sau 40MP wide, 8MP tele và 20MP ultrawide. Ngoài khả năng kết nối 5G ra, cấu hình của Mate 20X 5G không khác nhiều so với chiếc điện thoại đã ra mắt trước đó về mặt cấu hình.
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

"Chiếc smartphone này vẫn sở hữu chip xử lý Kirin 980 của HiSilicon, nói cách khác là của chính Huawei phát triển" Câu cú siêu lủng củng....sử dụng câu "Chiếc smartphone này vẫn sở hữu chip xử lý Hisilicon Kirin 980 của Huawei phát triển" mới chuẩn ...pin con này ít hơn con 20x trước.
snoopy84
ĐẠI BÀNG
5 năm
@williamcuong282 Bạn giỏi quá, tập đoàn công nghệ lá cải tinhte đang rất cần những nhân viên như vậy.
@williamcuong282 Nói rất dài, tưởng nói rất hay, nhưng vừa mở đầu đã sai toét.

:| Apple cũng là mua lại của ARM thôi bố
@williamcuong282 ai ko bít chip đó của huawei cha... ý nói công ty con mãng nào phụ trách mãng đó thôi... kể cả samsung cũng zạy..
Huy Iron
ĐẠI BÀNG
5 năm
@williamcuong282 Tay nhanh quá rồi :v
thích mấy con dòng mate này ghê.
chipM
TÍCH CỰC
5 năm
Sao không để Mate 30 luôn nhỉ. Ra thế này lại làm anh em thêm đắn đo.
@chipM Đúng vậy, hơi khó hiểu, tháng sau ra Mate 30 5G là hợp lý
wire_EDM
TÍCH CỰC
5 năm
@chipM Chuẩn, ko hiểu chiến lược huawei ntn?
asuwa
TÍCH CỰC
5 năm
Lên 5G sớm làm gì nhỉ?
asuwa
TÍCH CỰC
5 năm
@Lê Hoàng Huynh Haha, pin cũng nhanh luôn
@asuwa Pin vẫn thế thôi, mạng 5G k tốn pin hơn 4G đâu
tuluan
TÍCH CỰC
5 năm
@asuwa Để tăng sức cạnh tranh kiếm thêm ít doanh thu đó mà. Chứ nó bị Mỹ trừng phạt làm doanh số bán chậm hơn các năm trước.
@asuwa ít nhất 2 năm nữa VN mới triển khai 5G, ra sớm có đc cái j đâu
ngoanlh
TÍCH CỰC
5 năm
Sao mà Heoquay nó pro thế nhỉ ???
Ok, đi trải nghiệm 5G thôi.
@kut3_prince_9x Sim 4G là trãi nghiệm dc rùi bạn ko cần đổi lên sim 5G đâu. Miễn sao chỗ bn có sóng 5G. Điện thoại hỗ trợ 5G là chơi thôi
@tranminhhai21 phần cứng là sim k hỗ trợ thì nó nhận sóng 5G kiểu gì? như ngày trc muốn dùng 4G thì phải đổi sim 4G
@kut3_prince_9x Đã đổi lên sim mới 4G thì khi có mạng 5G. Dt hỗ trợ 5G nó tự nhận song luôn bạn ơi. Người trong viettel họ đã nói trong buổi lễ ra mắt mạng 5G tại Hà Nội rồi
@kut3_prince_9x Có 2 công nghệ 5G là LTE và NR. Cả 2 công nghệ này đều sử dụng USIM, và 5G LTE là nâng cấp của 4G LTE thì vẫn dùng USIM VoLTE được bạn nhé. 5G NR (New Radio) cũng vẫn sử dụng USIM nhưng chưa có thông tin chính xác về việc chuyển đổi.

SIM chỉ để nhận dạng mạng mobile, vấn đề còn lại là ở thiết bị có hỗ trợ 5G để giải mã và truyền tải không thôi.
Kệ heo quay
K quan tâm lắm, vẫn dùng con đen trắng và một con iphone 6 đểu
Baygia
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ngoc KaKaKaKa Dùng ip là đẳng cấp rồi bạn. Đểu là đểu thế nào
theladu
CAO CẤP
5 năm
Thấy hw ra dòng mate 20 đẹp thât...
Bữa mới có bài review modem Balong 5000, hình như gắn trên mate 20x này, bị đánh giá kém hiệu quả điện năng.
Nhà ở p12 q10 lun
Tiếc ko xài viettel và cũng chẳng có cái đt 5G nào cả
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
@Uthuong050713 Phổ biến dùng đc chắc phải 2 năm nữa
@tung2810 chừng 1 năm nữa thôi.Mà chắc android
@tung2810 tầm năm sau à 4g trc đây cũng zay mà
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
@mrthanh213 Giá đt cao phải dòng trên 20 mới có 5g nên mới nói là chưa phổ biến ấy bác
Dòng này bác nào dùng chưa nhỉ, cho mình xin ít review
Uả, sao nghe nói tiên phong cái gì 5G đầu tiên nhất mà ta!? Té ra chậm hơn ông Sàm tới 1/2 năm à!?
@phuocxuan2004 Không thấy bị bóp d*i bữa h à bạn.
@Mr.vănTrường Hạ tần chưa có???
Bên Hàn nó ra từ thời năm 2018 rồi bạn ạ.
Và giờ thì rất phổ biến rồi nhé bạn!.
keolacrang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp thế. Vượt chuẩn đẳng cấp, tiên phong kỷ nguyên ảnh số, xứng tầm thiên tôn.
@keolacrang Rồi tàu cũng là tàu, hoho
asuwa
TÍCH CỰC
5 năm
@keolacrang Ghê vậy, ra ngoài thiên hà luôn ko bác?
@keolacrang Ghê vậy cơ à. Hình như là đội bưng bô
asuwa
TÍCH CỰC
5 năm
@tuchangioi Haha, chắc ko phải đâu bác, có thể vì đam mê đấy.
keolacrang
ĐẠI BÀNG
5 năm
@keolacrang mấy thằng bán đồ công nghệ toàn chém kiểu ấy, có khi còn hơn cả bão cấp n. Nhưng năm sau lại ra mẫu xịn xò hơn
Galaxy S10 5G còn rẻ hơn con này 3-4tr mà ngon cũng không kém 😁
Kabm
CAO CẤP
5 năm
@Sr_9x S10 5G rẻ là hàng bẻ khóa trốn trả góp nhé, giá bển 1.200 usd. Con này có kèm cục sạc 40watt không có bắt mua giá 1tr1 như Samsung!
truonghuydn
ĐẠI BÀNG
5 năm
HW đẹp và zoom bá đạo, đáng suy ngẫm
asuwa
TÍCH CỰC
5 năm
@truonghuydn Suy ngẫm rồi thôi nha bác, mua làm gì mấy cái đồ quỷ này.
Mate 30 chuẩn bị ra mắt tới nơi rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019