Mẫu Bluetooth Receiver FiiO BTR3 được upgrade Firmware v1.2 với nhiều nâng cấp cần thiết

abuchino
31/5/2019 7:13Phản hồi: 29
Mẫu Bluetooth Receiver FiiO BTR3 được upgrade Firmware v1.2 với nhiều nâng cấp cần thiết
Mẫu Bluetooth Receiver BTR3 vừa nhận được phiên bản nâng cấp Firmware v1.2 mới nhất mang lại cho người dùng nhiều những tính năng mới sau thời gian dài chờ đợi.

Mẫu Bluetooth Receiver BTR3 có thể được xem là một sản phẩm thành công của Fiio với khá nhiều những đánh giá tích cực từ cộng đồng người sử dụng. Tuy nhiên đối với Fiio vẫn luôn cố gắng tiếp tục phát huy hết những tiềm năng của sản phẩm, vì thế sau nhiều tháng làm việc cùng với sự hợp tác của đội ngũ HWA đến từ Huawei cùng những người tham gia thử nghiệm beta, cuối cùng Firmware mới cũng đã được ra mắt với nhiều điểm nổi bật mới.

Ở phiên bản Firmware mới, hãng đã nâng cấp phiên bản codec HWA lên phiên bản mới 2.0 và ngoài ra cũng mang theo tính năng điều chỉnh Equalizer giúp người dùng có thể điều chỉnh âm thanh tùy theo sở thích của mình.

Danh sách các thay đổi đầy đủ dành của Firmware 1.2 dành cho mẫu BTR3 bao gồm:
  1. Thêm tính năng điều chỉnh Equalizer
  2. Thêm chế độ In-Vehicle (kết nối với xe hơi thông qua dây USB và tự động bật/ tắt khi động cơ xe khởi động/ dừng)
  3. Nâng cấp HWA codec lên phiên bản 2.0, với những cải thiện về độ ổn định của âm thanh và một vài vấn đề tương thích (như không có âm thanh đầu ra khi chuyển đổi sang app khác)
  4. Cải thiện vấn đề khi đàm thoại, giọng nói nghe được ở đầu bên kia được cải thiện trong trẻo hơn
  5. Cải thiện thông báo khi gần hết pin, giảm thông báo nhiều lần
  6. Thay đổi chế độ đèn báo RGB được lưu sau khi áp dụng thay đổi.
  7. Khôi phục chế độ Charge On/Off sau khi sản phẩm được khởi động lại
  8. Cải thiện âm thanh thông báo và giảm mức âm lượng thông báo
  9. Sửa thêm các lỗi nhỏ khác
Lưu ý dành cho các bạn trước khi update Firmware:
  1. Sau khi nâng cấp Firmware, thì không thể downgrade xuống Firmware thấp hơn. Nếu các bạn thử downgrade firmware có thể khiến sản phẩm hoạt động lỗi.
  2. Để kiểm tra phiên bản Firmware hiện tại: Mở FiiO Music app rồi vào setting -> BTR3. Nếu phiên bản Firmware thấp hơn 1.2 thì các bạn nên update Firmware
  3. Chức năng Equalizer chỉ hoạt động khi stream nhạc ở các codec SBC, AAC, aptX, aptX-HD và HWA (48kHz hoặc thấp hơn). Chức năng này không hoạt động với codec LDAC, và đối với HWA 96kHz thì các bạn nên tắt chức năng EQ nếu không sẽ nhiều noise nền khá nhiều.
  4. Để sử dụng chức năng EQ mới từ “Fiio BTR3/Fiio BT Control” thì các bạn nên update phần mềm nghe nhạc FiiO Music app lên phiên bản mới nhất (Android là phiên bản 1.1.2 và iOS là 1.3.9)
Các bạn có thể download BTR3 firmware 1.2 :click here
Công cụ dùng để update Firmware FiiO BTR3: click here
Cách update Firmware dành cho FiiO BTR3: click here(video) hoặc click here
(Các bạn nên xem hoặc đọc kỹ cách update Firmware, để tránh làm hỏng thiết bị)

Nguồn: FiiO
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mualarung01
ĐẠI BÀNG
5 năm
Món này ít người quan tâm quá
@mualarung01 Vì có nhiều cái rẻ hơn, ng ta ko muốn chi nhiều tiền cho bt receiver
huanrafa
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hungntn "cái rẻ hơn" là cái gì bạn? Ít ng` quan tâm là do ít ng` chơi âm thanh thôi, lên tinhte up bài về DAC/Amp thì có bao h hot đâu.
pro-k
CAO CẤP
5 năm
@Hungntn nói câu này là chọc ng ta chửi nhưng mà ko biết: ít tiền thì kém hiểu biết hay do kiếm hiểu biết mà ít tiền, bản thân con FiiO BTr3 này khá rẻ với những gi nó mang lại, mà rất hay.

mấy con "ít tiền" toàn hàng ghẻ mua làm gì cho phí, dù có 400k thì cũng quá phí
Và cái điện thoại của em cũng đc huawei update
@nguyenhung303 vãi bác
FiiO Music chưa hỗ trợ UTF-8 nữa trời
ides
CAO CẤP
5 năm
Bluetooth Receiver có cả chỉnh equa luôn á 😁
Mà equa chỉnh trên app đt thì cũng như chỉnh app của nó thôi mà.
Phiết CN
TÍCH CỰC
5 năm
đã lên nghe có vẻ ít nhiễu hơn ở LDAC
Lang Tâm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có vẻ ko thích lắm
Đang lăng tăng con fiio m11, anh em cho ý kiến đê?
Bữa trc dùng fiio music app để phát qua con dacmagic xs mà nó lỗi tự nhiên xoẹt 1 phát xém điếc :mad::mad: chưa tính lỗi font tè le. từ đó mua luôn cái usb audio play pro và chôt là méo dùng hàng tàu.
hungbosspq
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình xài mac thì update làm sao vậy bạn ? Coi clip thấy chỉ trên win.
bizzuu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Up lên 1.2 rồi nhưng app nó vẫn ko thấy cậ nhật mới để EQ hoạt động . Bác nào chỉnh được EQ chưa nhỉ ???
hungbosspq
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bizzuu Phần mềm để update này có cái nào chạy được trên mac không bác ? Hay là chỉ chạy trên win thôi.
bizzuu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hungbosspq Mình ko có mac nên cũng ko có quan tâm lắm . Bác mượn cái máy win chạy cho tiện . EQ cũng được rồi mà chỉnh ko thấy sự thay đổi nào là sao nhỉ ??
Có chứ Huawei vào vứt mn đi
Xàm quá
Giá cao quá, nhiều người người ta không muốn chi nhiều cho 1 thiết bị receiver đâu.
dongduoc.net
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hàng tàu mua sẽ ôm hận. Kinh nghiệm bản thân, từ fiio. Mixiao, không ổn định, muốn hư là hư
kevicphuong
ĐẠI BÀNG
5 năm
hỗ trợ kết nối với oto qua usb là chỉ cần cắm vào cổng usb của xe là kết nối nhạc bluetooth qua điện thoại được hả các banh
nguyendan328
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái này vs Earstudio es100 thì khác biệt ko ae ? (Ko bàn về giá)
bizzuu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyendan328 Chưa trải nghiệm qua con Earstudio es100 nhưng đang rất hài lòng với chất âm con fiio này . Lên 1.2 phê ko chịu nổi 😃
nguyendan328
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bizzuu Thanks bạn!
@bizzuu có ăn dc con colofly btc1 k?
bizzuu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@BlackDevil9 Mới thấy con đó của bạn nên cũng ko biết chất âm thế nào để so sánh . Bạn thấy âm thanh thế nào
minhtruc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái FiiO này đi với tai nghe nào thì ok các bác nhỉ
minhtri49
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ai có thể trả lời giúp mình chính xác thì con này hỗ trợ chuẩn bluetooth mấy?
Tra thông tin con chip csr8675 thì hỗ trợ 5.0, trong khi tra trên fiio.com thì con này hỗ trợ 4.2???
@minhtri49 Trên web k nói rõ ah cu
phucfcgialai
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhtri49 4.2 bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119