Mavericks 10.9.3 beta hỗ trợ độ phân giải 4K và tốc độ làm tươi 60Hz trên Macbook Pro 2013

levuongthinh
7/3/2014 8:20Phản hồi: 35
Mavericks 10.9.3 beta hỗ trợ độ phân giải 4K và tốc độ làm tươi 60Hz trên Macbook Pro 2013

Có vẻ như Apple đã sẵn sàng nâng cấp tính năng hỗ trợ màn hình độ phân giải cao trên các thế hệ máy tính Macbook Pro 2013 và Mac Pro mới với phiên bản thử nghiệm Mavericks 10.9.3 mà họ vừa phát hành cho các lập trình viên vào sáng nay. Một số người nâng cấp lên OS X 10.9.3 đã phát hiện một thiết lập mới cho phép kích hoạt độ phân giải gốc trên màn hình 4K cũng như tuỳ chọn xuất 4K ở tốc độ làm tươi 60Hz trên Macbook Pro Retina 2013.

Với cập nhật này, những ai sử dụng Macbook Pro Retina 2013 sẽ có thể xem được hình ảnh độ phân giải gốc khi kết nối máy với một màn hình 4K. Hiện tại, trên các phiên bản OS X cũ hơn, từ 10.9.2 trở lại thì các bạn sẽ không thấy tuỳ chọn độ phân giải màn hình gốc (Native) khi vào System Preferences/Display. Trước đây thì Macbook Pro Retina cũng chỉ hỗ trợ độ phân giải 4K ở tốc độ làm tươi là 24Hz. Với việc hỗ trợ tốc độ 60Hz, trải nghiệm hình ảnh độ phân giải 4K sẽ tốt hơn và mượt mà hơn.

Với việc hỗ trợ độ phân giải 4K và tốc độ làm tươi 60Hz ở phiên bản OS X mới, dường như Apple đang chuẩn bị cho sự ra mắt của một thế hệ màn hình 4K do chính hãng phát triển và dự đoán là sẽ bán ra vào cuối năm nay.

35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nqhuy229
ĐẠI BÀNG
10 năm
không biết năm nay Apple cho ra con macbook ntn? đợi có 1 em =))
Ko biết màn 4k sắp tới trang bị cho TV hay là Dòng Apple Cinema nhỉ 😁
apple luôn biết làm vui cho người dùng của mình.
Macbook Pro 17" 4K, các bạn nghĩ sao?
@dihuta Thì giá sẽ rất là cao chứ sao =))
@dihuta không có đâu admin ơi. Thực sự nhu cầu về một chiếc máy tính xách tay 17" rất it nên nhiều hang bỏ kích cỡ này rồi
@anhtuanngoc Biết đâu được 😃
Mà khong có MBP thì chắc sẽ có Thunderbold Display và iMac 4K
@dihuta To và nặng,để ở nhà làm pc

Sent from my iPhone using Tinhte.vn app
17" thì hơi to

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
"tốc độ làm mới hình ảnh (refresh rate)" chứ nhỉ, sao lại là "tốc độ làm tươi"😔
bibidu
ĐẠI BÀNG
10 năm
15 in rentina là nhìn phê con tê tê rồi ^^
n3_bmt
TÍCH CỰC
10 năm
hix ai giúp mình cài hackintosh trên dell 7537 đi, mình ở SG 😔
@n3_bmt ko phải máy apple thì khó
abtranbn
TÍCH CỰC
10 năm
@n3_bmt Hoàng 0909455847
@abtranbn Bác ơi máy mình asus k46ca core i3 3217u 1,8Ghz, ram 4G cài được k? Bác ở khu vực nào mình ghé làm phiền bác chút được chứ?
abtranbn
TÍCH CỰC
10 năm
@thanh_nhan máy bạn thanh_nhan cài ngon lành bạn nhé 😃
@abtranbn Các hạ giúp mình cài trên con vaio tap 11 dc k?mình xin cảm ơn nhiều!
Nói chung, như thế thì thấy Apple rất lo cho cảm giác người dùng Mac Os, nên Apple lúc nào cũng muốn làm Mac Os càng hay càng tốt... chúng ta được hưởng thôi.... lo gì nữa nhỉ, khi đang dùng Macbook Pro.
xkhanhs1234
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sẽ rất là phê đây ^^
Vẫn biết là dịch sát nghĩa "refresh" nhưng sao nghe cái từ "làm tươi" làm mình rợn người sao sao đó => ý kiến cá nhân thôi nhưng mình thích để nguyên tiếng anh hơn.
Hy vọng apple ra Macbook 17 inch màn 4K antiglare thì ngon, màn retina hiện tại rực quá, làm hình sai màu tè le.

Sent from my iPhone 5s using Tinhte.vn
Chắc chắn là mac book pro retina 17"... Đó đúng là độ phân giải 4k. Tháng sáu này sẽ đc giới thiệu tại wwdc và mình sẽ trên tay sau đó vài ngày...
thuyngoanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuhiep Chắc chắn 17" ko bác cuhiep? Mình đang xài con 17" 2010. Tính đổi con khác nhưng không có. Xài quen rồi xuống 15" thấy khó chịu sao ấy. Phải chờ bác trên tay rồi rước em nó về thôi.
@cuhiep thật hả bác...đừng làm anh em vui nha 😃
*HERO*
TÍCH CỰC
10 năm
Cuhiep chắc cú quá nhỉ

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Prusten
TÍCH CỰC
10 năm
Ặc ặc "Tốc độ làm tươi", đọc tinh tế học được khối thứ chả học được ở đâu 😃.
@Prusten Chắc bác không học CNTT. Dân CNTT gọi rrefresh là làm tươi từ 20 năm nay rồi.
liamPham
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phuonglv1973 vâng ,Vietinbank cũng đã gọi: Time saving certificate là " tiết kiệm có kỳ hạn " cả chục năm nay rồi mà có sao đâu ?
lại phải chuẩn bị tiền
flamebee
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vẫn cảm thấy thoả mãn với retina ........hy vọng nhu cầu không tăng lên ......dù sao vẫn thèm thuồng
macbook không retina có dc ko mọi người ? em đọc nhưng mà cũng chưa dám chắc !
@robjns0n113 thằng nào cũng ngon... có tiền thì chơi mạnh xíu..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019