Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Máy 2G up lên 3.1.3 mất tín hiệu Edge

HemakA
14/3/2010 2:52Phản hồi: 9
Minh up cả gốc và custom đều bị thế, thỉnh thoảng có chút tín hiệu còn đa số là mất, cso ai bị thế ko và có cách nào khắc phục ko hay lại phải về 3.1.2?
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn restore lại bản 3.1.3 gốc rồi dùng redsn0w 0.9.4 để jb và unlock nhé. Làm lại đi 😃
HemakA
TÍCH CỰC
14 năm
mình làm đúng thế mà, đầu tiên là bản custom bị thế nên mới chuyến sang bản gốc vẫn bị, ko hiểu sao (nó ko có chữ E) nhưng có lúc lại đc, ko phải do ngoài vùng vì từ trc đến nay ko bị và đi đâu cũng thế.
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn thử chuyển sang SIM khác xem sao ..
Lúc chạy redsn0w có chọn unlock và nạp 2 file bootloader 3.9 và 4.6 không bạn ?
HemakA
TÍCH CỰC
14 năm
uh lạ thật, thay sim khác cũng viettel vào thì lại hiện lên E, lắp trở lại số mình thì lại mất, lắp sim mình sang máy khác cũng ko thấy, tại sim rồi. Sao tự nhiên sim lại giở chứng đc nhỉ?
tất nhiên phải đủ 2 file bootloader chứ.
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Vậy là tìm ra được nguyên nhân do SIM rồi phải không ?
SIM đó trước đây vẫn dùng trên con 2G này bt ? có đăng ký GPRS hay 3G gì không ?
HemakA
TÍCH CỰC
14 năm
Từ trước tới nay dùng bt mà, mới bị lại đúng lúc mình up lên 3.1.3 nên cứ nghĩ là do fw, dùng trả trước mà tiền còn nhiều nên chắc ko phải bị cắt, mà dù có cắt thì vẫn hiện chữ E chứ nhỉ, chắc sim chập mạch. Thế là vẫn có thể dùng tiếp 3.1.3 đc rồi.
HemakA
TÍCH CỰC
14 năm
Mình phát hiện ra thủ phạm rồi, chính là thằng Ip này, có vẻ nó "xơi" Sim biến từ có edge cắm vào nó thành ko 😔 chả nhẽ khe Sim có vấn đề hay phần mềm nhỉ.
không phải đâu,đối với sim trả trước thi sẽ có E ngay,còn sim trả sau ban phải dăng ki GPRS moi dc.
HemakA
TÍCH CỰC
14 năm
Cái đó mình quá biết đi chứ, dùng mãi từ thời mới triển khai gprs chậm rì.
Đây chắc là mình cắm nóng SIM nên trục trặc như kiểu cắm nóng mấy cái cổng PS/2 trên PC làm chuột, bàn phím hay thậm chí main đi luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019