Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Máy Android bỗng nhiên bị chậm thì phải làm sao?

Duy Luân
29/5/2017 22:20Phản hồi: 469
469 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ctanh28
ĐẠI BÀNG
7 năm
chuyển dùng iphone hoặc các máy nexus là ngon nhất =))
Với mấy thánh ifan thì iphone luôn mượt nhất, cập nhật phần mêmd ngon nhất (mặc dù đời cũ tầm 2-3 năm mà lên thì như uống thuốc lắc), cam đẹp nhất, cái con khỉ gì trên đt cũng nhất.
Với mấy thánh samfan thì cái gì cũng méo thua iphone, chỉ có hơn thôi.
Đt thì xài phải biết cái đt mình nó ở mức nào, đừng đòi hỏi và ảo tưởng, cứ như cái đem cái đt đội lên đầu.
Mấy ông xài đt tầm trung mà cứ đòi mượt như tầm cao, hoặc xài 5s hay 6 mà ra cứ vỗ ngực ngon hơn flagship android mới ra thì đến nản.
hcmnnk
ĐẠI BÀNG
7 năm
máy android nhìn đẹp mà sợ cái vụ quảng cáo vs xài thời gian là chậm lag giật lung tung. Cứ dọn rác miết mà chậm thì vẫn chậm. Xài iphone thì cứ thế mà xài chả phải lăn tăn
đổi sang ios nhé các bạn android,
còn ios chậm thì đổi sang android nhé
Android chậm còn đỡ, gặp ios mỗi khi cập nhật mới là treo cmn máy, phải mua máy mới, vl táo sứt
catlinh_ng90
ĐẠI BÀNG
7 năm
Widget để cho đẹp thôi. Screenshot_2017-06-05-22-14-17.png
Mình thường xuyên phải cài lại máy mà k hiểu sao vẫn cứ bị đơ với chậm suốt thôi
@Hoàngg Hảii Do máy bạn không có tính năng ngăn chặn việc chạy ngầm, nên nó thả cửa cho các ứng dụng tự khởi chạy,tắt đi là nó tự bật lại, từ đó dẫn đến tình trạng nhiều ứng dụng cùng chạy, gây ra tình trạng chậm 😁

Tại sao Samsung, kể cả dòng Samsung S8, LG, HTC ....bị chậm đi theo thời gian, còn Xiaomi thì không?
37 Quê Choa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Xiaomi Nha Trang Lại thêm một chú dìm hàng hãng khác để nâng tầm dt tàu
@37 Quê Choa Thông tin thì đúng hay sai.
Đôi khi cùng 1 thông tin, người thì coi là dìm, người thì coi là nâng.

Ví dụ: Samsung S8 sạc nhanh hơn iPhone 7 Plus. Người sẽ bảo nâng Samsung, người bảo dìm Apple.

Bài viết trên cũng vậy, Xiaomi họ có tính năng ngăn chạy ngầm, còn Samsung không có. Người thì bảo nâng, người thì bảo dìm.

coi đó là thông tin thôi, nâng sai là ăn gạch, dìm sai là ăn gạch.
37 Quê Choa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Xiaomi Nha Trang Vớ vẩn. Tôi đang dùng cả samsung và xiaomi đây bạn

Gửi từ Redmi 4X của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
babykane
TÍCH CỰC
7 năm
Máy Android bỗng nhiên bị chậm thì phải làm sao?

- Giải pháp của mình: Mua iPhone thôi ;)
Và điều đó đã đúng trong vòng 4 năm nay

Còn nếu vẫn muốn tiếp tục với Android thì nên chọn các hãng HTC, Moto hoặc Nexus/Pixel (mình thấy các dòng này tối ưu rất tốt)... hoặc máy nào càng hỗ trợ nhiều rom càng tốt. Sau đó root và dùng app Titanium xóa 1 số thành phần không cần dùng tới. Hạn chế dùng các phần mềm chạy ngầm, hạn chế dùng giao diện nặng, tránh dùng app trùng lập ví dụ như app quản lý file thì nên dùng 1 app, app xem phim, nghe nhạc nên dùng 1 app...

Kinh nghiệm: nên dùng 1 iOS hoặc 1 Android và kèm theo 1 con Blackberry để dự phòng.
@babykane Nghe bạn nói có vẻ hiểu biết quá, hiểu biết vl, đúng là xài android từ 4 năm trước nên phải root rồi còn cài titanium xoá xoá. Xài tiếp ip thần thánh đi bạn.
đi xài android làm gì cho nó lag, há há nhà quê.
Cám ơn thớt, nhờ thớt mà giờ e quên cmn luôn mk fb....@@, lý do là đk bằng mail và đã quên pass mail
Tuân584
ĐẠI BÀNG
7 năm
ai cho xin ảnh nên 2 em pixel bên trên với
Sao lưu rồi khôi phục cài đặt gốc 😁
vandongvt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ảnh nền thôi.
gik271
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác chủ thớt cho hỏi nếu dùng Factory reset thì OS nó có trở lại được cái ban đầu ko? Hay nó chỉ rêset lại OS gần nhất mình đã upgrade.
Cảm ơn chủ thớt.
Quá hữu ích luôn!
manhlongbts
ĐẠI BÀNG
7 năm
Samsung dùng vài tháng chậm hẳn, dọn xoá các kiểu rồi đâu lại vào đấy, không khen ios nhưng kể cả dùng cái ip4 vẫn thấy mượt hơn.
@manhlongbts tặng các bạn một phiếu giảm giá 900-3.5 triệu khi mua đt tại Thegioididong dienmayxanh chi tiết zalo imessenger 0,932797711,bạn lưu số mình lại, lúc nào bạn có dự định mua dt thì alo cho mình để mình xuất phiếu giảm cho nhé.
manhlongbts
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tienthanht919 2 máy rùi
manhlongbts
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tienthanht919 2 máy rùi
@manhlongbts Ahii
Android cũng như Windows. Tốt nhất 1 quý xóa hết cài lại là ổn.

Gửi từ SM-G955F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Deadpoool
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy mình kết nối bị lỗi MTP device driver code 10 là sao các pro.
đã bật MTP và usb debug mà vẫn ko nhận
mong các bro hướng dẫn đt em ko kết nối pc dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019