Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

máy bị lỗi "rất tiếc quá trình com.google.process.gapps đã dừng lại"

handsome7loves
27/5/2013 0:12Phản hồi: 57
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khong dc bac oi em xai lg f260s ban han quoc cai nhu bac van yk nhu cu
hay quá
bài này ý nghĩa thật đấy
e xài lgl5 ko có "cài đặt lại sở thích ứng dụng" thì sao đây mấy bác
Cảm ơn chủ thớt đã hỏi giúp anh em và nhờ đó mình đã khắc phục được.
Mình làm rồi nhưng vẫn bị, và cái CHPLay of máy mình nó k chạy nữa, luôn báo ứng dụng googleplay bị dừng. Phải làm sao đây bạn
sky a800s thì như thế nào ạ
Con máy galaxy s2 hd của e bị lỗi tiến trình com.android.phone , bác nào chỉ giaso giúp e đc ko ạ
Trả lời từ SHV-E250S và note 1 SHV-160s
😃 lỗi này là do cài rom không xóa cache. khôi phục cài đặt gốc nếu có thể vào ứng dụng bất kỳ của android. nếu không thể vào ứng dụng thì làm bước 2. bước 2 thì vào recovery mode xóa cache, Dalvik. re patisition cụ thể thì google mấy cái bước xóa này cũng chỉ là khôi phục lại cài đặt gốc thôi nên iên tâm (lưu ý mất danh bạ và ảnh đã chụp)
ThuongKa
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình dùng LENOVO A889 tới đoạn ấn menu bên Tất cả thì máy mình có mỗi "Sắp xếp theo kích thước" và "Đặt lại tùy chọn ứng dụng"
Còn bị cả: "Rất tiếc, measure đã dừng lại" với "Rất tiếc, adobe air đã dừng lại" nữa cơ
Buồn 😔
@ThuongKa Up lại rom gốc đi bạn.
ThuongKa
ĐẠI BÀNG
8 năm
up như nhào ạ!
ThuongKa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@benhviendienthoai24h .
Không hiểu bác ơi! Link 1 die rồi!
heartcry88
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái này muốn hết dễ thôi phải vào hẳn recovery của máy chọn tất cả các phần có chữ wide là hết sạch bệnh luôn
Máy mình mobiistar thì làm sao vậy mấy bạn???
máy em sam sung bi com.google.process.gapps đã dừng lại" làm kiủ gỳ củng hok được ai bít chỉ em vơi
@Nguyễn Quốc Đạo Up lại rom gốc là hết thôi bạn 😁
Red ph0enix
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bạn bị tình trạng như chủ thớt thì thử cách sau xem được ko nhé :
Trước tiên vào Cài đặt >> Quản lý ứng dụng hoặc Ứng dụng >> Tất cả
Sau đó kiểm tra lại tất cả các mục có liên quan đến google. Vd: cửa hàng ch play, dịch vụ google,...hoặc các mục của hệ thống (có hình chú android màu xanh, cái này đừng có dại mà tắt mục nào kẻo lỗi máy nhé) , nhấn vào các mục trên xem có bị tắt mục nào ko, nếu có thì bật lên
Các bạn xem hình cho dễ hiểu nhé
uploadfromtaptalk1451400187526.jpeg uploadfromtaptalk1451400196144.jpeg uploadfromtaptalk1451400209469.jpeg

Gửi từ SM-N910C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@Red ph0enix cho hỏi mấy cái có chữ tắt mà ko ấn được , kiểu kiểu như đã bị ấn xuống thì có phải là bị tắt ko , mà nếu là bị tắt thì bật kiểu j
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
@Phạm Đức Khôi Nghĩa là không tắt được nhé bạn.
bạn ơi cho mik hỏi vs, sao mik làm theo vậy xong khởi động lại máy, nhưng h máy nó cứ đang trong quá trình khởi động, và k lên nữa, cứ khởi động hoài thôi. bạn có cách nào khắc phục k, chỉ mik vs. cảm ơn bạn nhiều
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
@Triệu Nguyễn Quang Máy bạn bị đứng ở logo à ?
H bạn vào recovery wipe data rồi reboot xem có hết không,không hết thì phải up lại rom.
Cách vào recovery bạn gg cùng với tên máy của bạn nhé.
làm sao để mở com.google.process.gapps đã dừng lại của phiên bản android: 4.2.2
Máy mk oppo r1001 mk nhấn vào menu nhưng nó chẳng hiện ra j cả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019