Máy Bitcoin ATM là gì và số lượng Bitcoin ATM ở các quốc gia

BaroTo
13/3/2017 5:5Phản hồi: 232
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chiêu bọn đa cấp hay sài là nổ về 1 món đầu tư nào đó mà ở đây là bitcoin đa cấp, sau đó thì chốt lại 1 câu đại loại "Chấp nhận chơi thì chấp nhận rủi ro thôi bạn.
Có cài nào an toàn 100% " ........để phủi bỏ trách nhiệm vì đã tiêm nhiễm tiêm vào đầu người ta những ảo tưởng lợi nhuận bla bla mà chúng nó xl` ra 😁
@deptrainhatTT Không phải cứ Bitcoin thì nó là đa cấp nhé bạn.
Lạy mấy bố cứ nói bitcoin là đa cấp, trong khi phát biểu là biết không biết gì về bitcoin. Lại còn phải được Vietnam công nhận thì mới có giá trị, làm như VN là trùm thế giới vậy :v.
Thằng nào nói bitcoin không có giá trị thực thì coi lại trong túi xem có được tới 0,1 bit không.
Kid-light
ĐẠI BÀNG
7 năm
sợ mấy ông buôn tiền ảo thật. Mấy ông ví bitcoin như vàng thật éo hiểu gi về giá trị. Vàng là vật quy đổi giá trị, nó không có vô hạn, nó quý hiếm và có tác dụng trong nghiên cứ, trang sức, công nghệ v..v. Vàng có các đặc tính bền, đẹp đủ để cả thế giới công nhận nó là vật trao đổi ngang giá. Còn bitcoin thì éo bao giờ nhé, nghe xl nó hữu hạn 😆 Vậy nó có tác dụng gì, có thể làm vật trao đổi được không???. Tiền giấy, tiền ngân hàng trong tài khoản được coi là vật trao đổi trung gian. Mà bất cứ lúc nào tính thanh khoản của nó cũng cực cao.
Giờ ma thị trường bitcoin đổ sụp, thằng nào đang ôm nó chết, còn thằng đầu cơ thì chạy đâu mất rồi. Không chính phủ nào bảo hộ, thì đến lúc đó k biết sẽ ẩn dật đâu bọn xl trên đây nhỉ
Đừng có mang 1 số hãng đồng ý thanh toán bằng bitcoin ra, đồng ý thanh toán nó khác với bảo hộ. Thực chất nó chỉ là 1 hình thức pr cho hãng đó, còn chấp nhận thì cái nó chấp nhận là 1 bitcoin=1200USD bây giờ kia kìa, nó sử dụng cái đó để mua. Nhấn mạnh là USD. Thử hỏi đến lúc bitcoin hạ giá nó có còn đồng ý ví dụ ngày mai btc còn 1000usd đến lúc đó nó còn bán win với giá 0,1btc như cũ không??
Thật buồn vì 1 số người bị dắt mũi, còn thằng nào ăn mảnh được, biết thời thế thì đúng là hơn người rồi.
@Kid-light Người ta nói bitcoin nó có đặc tính của vàng đó là càng lúc càng hiếm, số lượng bitcoin là hữu hạn. Cái này nếu không rõ thì mời google thêm.

Microsoft không bán win bằng bitcoin, bitcoin dùng chủ yếu để thanh toán trên xbox live.
Nhưng giả sử nó có bán, và với thắc mắc của bạn thì mình trả lời luôn, thí dụ thời điểm này 1 bitcoin = 1000$, cái key window giá 1 ngàn thì bạn mất 1 bit để mua 1 key. Thời điểm khác 1 bitcoin = 2000$ thì bạn chỉ mất 0.5 bit để mua key win, nếu thời điểm khác nữa 1 bit = 500 đô thì bạn sẽ mất 2 bit để mua key.

Đặc tính không bao hộ của nó có khi lại là ưu điểm đối với 1 số người.
Thị trường đổ sụp thì thằng đầu cơ nó cũng chết. Nhưng người ta vẫn đầu cơ được là vì vẫn có nhu cầu sử dụng. Mỹ, Nga, TQ, 3 cường quốc đó nó vẫn xài ầm ầm.

Và điều cuối cùng cần nói là trước khi tranh luận mấy bạn nên tìm hiểu kỹ về cái mình cần tranh luận. Đừng đưa ý kiến cá nhân ra rồi phán, người ta cười. Người ta xài thì người ta vẫn cứ xài. Chả ai ép mấy bạn xài mà đông đổng lên như người ta ăn hết của mình. Bản chất của việc này mình nói thật 100% chỉ xuất phát từ sự gato của mấy bạn. Điều đó làm các bạn mù oán, giảm khả năng tìm hiểu và nhìn nhận sự việc của các bạn nên toàn comment 1 cách bừa bãi mà không chịu tìm hiểu.
kinhvanuq
ĐẠI BÀNG
7 năm
Anh em căng thẳng quá.
Kid-light
ĐẠI BÀNG
7 năm
Muốn chửi thật. Đang sống dưới chế độ. Dù sống chế độ nào thì cũng k cho phép 1 loại tiền k thể quản lí trong lưu thông. Ông nào cũng to mồm nó hữu hạn, bla bla. Nhưng nó k dc đảm bảo, nó k có tính chất cần thiết để duy trì giá trị hiểu chưa. Cứ ôm đi. Rất vui khi thấy các con giời mua nhiều. Càng nhiều càng tốt. Còn khuyên thật bạn nào có ý định đầu tư bất kì kênh tài chính nào. Không có hiểu biết, không có kiến thức thì đừng dại mà dấn thân vào. Btc nó cũng như 1 loại cổ phiếu thôi. Mua đi bán lại tạo ra lợi nhuận. Mà đã buôn tiền, thì k bao giờ bền. Mấy con giời btc cho hỏi. Nó hữu hạn vậy khi cầu tiền cao thì lấy đâu ra để thanh toán. Hay nếu giá trị nó tăng lên đột biến có tạo ra sự mất cân bằng không???? Giả sử có 100k ng sở hữu btc nó là hữu hạn. Vậy nó có đảm bảo tính thông dụng thanh khoản không????. Trả lời về góc độ tài chính nhé, k phải dẫn mấy bài báo là ra đâu
@Kid-light bạn quên bitcoin là tiền kỹ thuật số à, 1 btc có thể phân chia thành hàng ngàn đơn vị nhỏ hơn cũng được
Khách quan ra
1. Phía ko tham gia ko nên góp ý vì lập luận các bạn nghe quá buồn cười y như mấy bồ đi xe máy ngồi bàn kiến thức ô tô với mấy người có ô tô. Các bạn thích lên mặt dậy đời với dự đoán thì nên biết rõ và sử dụng nó trong 1 số giao dịch và thử để nó vài triệu xem lãi có ngân hàng ko. Sau tìm hiểu thêm sau
2. Về phía các bạn đang có thì cũng nên cảnh giác về góc độ nào đó BTC hiện nay chưa bị phá chứ ko thể ko bị phá. Công nghệ và năng lực các hacker ngày càng cao. Khi nó mà bị hack rồi thì giá sẽ xuống nhanh lắm Các bạn để dự trữ chi tiêu như 1 tài khoản VCB thì đc cho đỡ bị trượt giá theo đồng VND thỉnh thoảng vác ra thanh toán. Năm ngoái lúc mình mua là 10,7 triệu Sau nó lên 17 triệu. Sau hacker tấn công sàn Hồng Kông nó xuống 12 triệu. Giờ lại lên tiếp thế này. Vậy mình thấy mình mua 1 đồng 10,7 triệu sau chưa đầy 1 năm bán đc 28 triệu. Lãi ra được 18,7 triệu
Ok nếu xong thì thôi mình làm việc khác nhưng lợi nhuận lớn mình lại bỏ thêm tiền mua vào 1 đồng 28tr đợi nó lên tiếp. Vậy nó vẫn là tiền tệ của mình. Nếu các bạn lao động sản xuất rồi mua đồng tièn này để dành đc/ Chứ các bạn đi kinh doanh thì vẫn loanh quanh thôi mà, trong khi ăn uống chi tiêu hàng ngày các bạn vẫn phải bỏ tiền giấy hoặc BTC ra trả. Vậy giá trị nó ko hơp lý các bạn nhé. Nên dân tài chính của các sân ngày càng nghèo nàn đi khó khăn hơn nợ nhiều hơn. Và các bạn người thân các bạn tài chính họ thấy thế họ càng thêm dị nghị
Thôi đôi lời thế thôi.
BTC nên quay về bản chất nó là tiền dự trữ và thanh khoản như VCB thì là chuẩn nhất
@quangha27 100% đồng ý với ý kiến này. Mình cũng sử dụng BTC như vậy thôi
ngoctanhcmus
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giải thích cho mấy bạn như DepTraiNhatTT thì cũng như muối bỏ biển 😁
Đưa cái link tận gốc cho đọc còn ko tìm ra đc cty nào tỷ đô. Còn đòi người ta cung cấp bằng chứng giao dịch. THUA
Đã lười vận động đầu óc còn lười vận động chân tay.
Cái gì lâu không sử dụng dần dần bị tiêu biến :D
troll các bạn thế đủ rồi 😁
BTC hiện nay k hoàn hảo, nó đang gặp 1 vấn đề rất lớn là khối lượng block chỉ 1MB, điều này sẽ là cản trở lớn nếu sau này btc trở thành 1 kênh thanh toán phổ biến bởi khi khối lượng trans tăng lên 1 cách quá to thì 1MB là k đủ, nó sẽ bị nghẽn, giả sử bạn mua 1 tách càffe = btc thì gd hoàn tất có thể mất vài ngày cho đến 1 tuần....điều này là k thể chấp nhận dc nếu btc muốn hoàn thành sứ mạng của mình là trở thành 1 công cụ thanh toán toàn cầu...bởi thế mới troll mấy bạn về mấy cái vụ thanh toán = btc.:D

Hiện nay giới dev btc đang nội chiến giữa việc sửa block lên 2MB và Unlimited, rất có thể vụ nội chiến này khiến btc chia làm 2 và thế giới sẽ có 2 đồng btc lận :D. Điều này sẽ là khủng hoảng mạnh đánh vào btc và giấc mơ lên 3k$ trong năm nay theo như dự đoán của giới chuyên gia tan tành mây khói, btc hiện tại sẽ rớt rất mạnh tương tự như hồi ETC hồi sinh lại đấu với ETH đấy :D.

Tóm lại đừng thần thánh nó quá rồi coi nó như là 1 phương tiện thanh toán hoàn hảo trong khi thực ra nó vẫn đang gặp nhiều vấn đề kỳ thuật, vẫn đang từng ngày cải tiến(lý do dẫn đến nội chiến btc):rolleyes:...
SEC ban bitcoin khỏi chứng khoán NewYork bởi nó còn quá rủi ro với các nhà đầu tư là vì vậy
kurt80
TÍCH CỰC
7 năm
Chính vì sự nặc danh trong giao dịch bitcoin nên nó thường được ưa chuộng trong giao dịch cần che giấu. Do vậy nếu trong giao dịch nào đó, bên A chuyển cho bên B một lượng bitcoin nào đó, bên B không chuyển hàng cho bên A thì coi như bên A tèo. Các bác nghiên cứu nhiều BTC giải thích hộ em ai đảm bảo cho việc bên A kiện tụng để đòi lại bitcoin đã chuyển đây.
Bản chất của bitcoin là đồng tiền chung gian trao đổi hàng hóa, đồng tiền này thường dùng để buôn ma túy, vũ khí, cần,..... xuyên quốc gia. Vì đồng tiền này không có quốc gia nào đứng ra chịu trách nhiệm nên đồng tiền này thường được sử dụng chủ yếu vào các hoạt động phi pháp. Sự tồn vong của đồng tiền này mà nói cũng khá rủi ro. Muốn giảm rủi ro thì cần nhiều người sử dụng và biết đến nó, ví dụ 1 xã hội có 1000 người mà chỉ có 2 người sử dụng đồng này chì 998 người còn lại sẽ không chấp nhận lưu thông đồng tiến đó, và đồng tiền đó rủi ro cao bị loại bỏ, nhưng nếu 2 người sử dụng kêu gọi được càng nhiều người sử dụng >500 người thì đồng tiền đó càng ít rủi ro bị đào thải => bài toán đưa ra ở đây đó chính là càng thổi giá đồng bitcoin lên cao, càng thu hút nhiều người tham gia, càng nhiều người chấp nhận nó => nó sẽ là đồng được chấp nhận !
giá trị của bitcoin là giá trị nguyên thủy nhất của vật chất 😆. Bạn cần nó nó có giá trị, bạn k cần nó, nó thành vô giá trị. Nếu bạn đủ khôn và thông minh để hiểu nó sẽ có giá trị với ai , với người nào, thì khi bạn tích trữ và bán cho người cần. Bạn là người làm ăn có lãi. Đơn giản vậy thôi 😃). Đó là giá trị nguyên thủy nhất r.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019