Máy câu sim ghép vào trong main

Phong Nhỏ
16/11/2015 0:49Phản hồi: 62
Máy câu sim ghép vào trong main
Do là hôm qua em nhận được 1 main do cửa hàng mang đến sửa,thì thấy ở ổ sim có câu cái sim ghép với dây đồng chằng chịt,nên chụp lên đây cho anh em chiêm ngưỡng cũng như biết về thế nào là câu sim ghép ổ sim,main đó bị hư ổ cứng,nhưng em k làm vì nghĩ làm nó lại đi lừa người khác nên chia tay,mong anh em trên này góp ý về cách phòng tránh cũng như gia tăng kinh nghiệm cho người mua để phòng tránh lừa đảo mất tiền oan 😃
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ocean2901
ĐẠI BÀNG
8 năm
Làm sao biết ip bị câu sim ghép mà ko cần tháo máy ko?
lethang090
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ocean2901 Mở phần điện thoại trong cài đặt rồi vào phần dịch vụ của sim. Cấy sim ghép nào là nó hiện ra luôn
xjnkzaj
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lock thì kiểu gì cũng k hết sạch lỗi và 1 vài phần trong cài đặt nó khác. Cái này chỉ là người nào k chú ý thôi
lắp sim khác vào chả gì nó không bắt chọn mạng. làm gì ma không biết được là có phải là sim ghép hay không
Nếu thằng bán có cài cydia fix hết,cắm sim lên sóng luôn thì sao ? Người dùng k biết thì dính chưởng ngay
@Phong Nhỏ mình hiện tại chưa thấy fix được hết lỗi nhé. lắp sim khác là nó bắt chọn nhà mạng để kích hoạt rồi.
@nho liêm Trước dùng lock,cydia fix hết,cắm sim vào,lên sóng :v
@Phong Nhỏ giờ bác cứ lấy 1 cái máy lock nào mà dùng sim ghép nó không bắt chọn nhà mạng để kích hoạt thử coi. chứ giờ đâu có fix hết được lỗi đâu mà lắp sim vào cái là nó lên sóng luôn
@nho liêm Chỉ cần tick chọn lock carrier là nó sẽ ko hiện bản chọn mạng khi thay sim
@Phong Nhỏ Co thao cai sim ghep do ra duoc k bac,e cug dag bi 1 con 6splus
Kiểm tra phần di động,nếu là lock như hình thì sẽ k có lực chọn 2g,3g hoặc lte,máy lock chỉ có lựa chọn onl off lte hoặc 4g,vậy thôi
@hoanghuutung123 Mình đang nói về cái chọn 2g 3g lte trong phần di động chứ k phải nói về cái chọn nhà mạng lock lúc lắm sim,độc lại hộ cái,cái bạn vừa nói ai chả biết =))
@hoanghuutung123 Chuẩn nhất là bác rồi
lekien123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangvinhepu 6 plus sprint lúc trước mình tự fix có cái này lun nhé thánh 😆
Chỉ lừa được ngưòi gà và nhũng người không chú ý.lock thì vào ko có 2g/3g,còn lock 5s(trừ nhật)thì có 2g/3g nhưng sóng khó lên ,có dễ lên thì cũng về xài phát hiện ngay.có thể người bán này bán cho người quen chứ không lừa người lạ.
lekien123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nuavangtrang2812 con 6 plus lock sprint cua minh luc truoc fix duoc cai vu nay lun nha bac..on off 2g/3g rất lẹ...
Sim ghép thì vào ứng dụng sim sẽ hiểu ngay ấy mà.
Chứ 2g, 3g hay hỏi chọn mạng thì tuỳ. 2g, 3g cũng có thể lên. Chọn mạng thì cào ứng dụng sim tick chọn lock carrier thì đâu hỏi nữa.
Test đơn giản nhất: máy lock o sửa đc Mynumber. Máy quốc tế thì ấn vào phần đó còn sửa đc 😃
lacuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuanbeck132 Chém gió ah bác. Máy qte đây nhưng cũng có sửa đc my number đâu
@lacuong 3 cái máy của em và vợ e đều sửa được hết bác nhé. Nhưng sửa xong tịt luôn isms và ft :3
Cái nè chủ yếu lừa gà thôi
nhưng mà công nhận cái nè làm cũng khá công phu đấy
đôi khi chủ quan cũng chả để ý ra đc đâu !
hp2hp2
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình có con 4s at&t lắp sim vào tự lên sóng, xem trong phần ứng dụng sim thì là quicksim! Hôm qua nâng cấp lên 9.2 beta 4 cũng tự lên sóng, kích hoạt ok nhưng lỗi my number, imes, face time!
Mình đã unlock free at&t và reset all setting rồi vẫn bị lỗi đó, có thể là do sim ghép hàn trên main!
Bác chủ topic cho hỏi là giờ gỡ sim ghép hàn trên main có được ko, có ảnh hưởng j đến máy ko nhỉ?
dtdvidic
ĐẠI BÀNG
8 năm
bài này nguồn heaveniphone... cách câu sim ghép vào trong main này chỉ đi lừa được người không am hiểu về ip thôi.. chứ ae dùng máy lock lâu là biết..
@dtdvidic Bài này bên heaven cũng là mình viết 😃
@Phong Nhỏ Có cách nào lấy cái sim ghép đó ra ko bạn . Mình dùng sim ghép khác gắn vào đc ko bạn
vuut
TÍCH CỰC
8 năm
còn bấm ktra và nạp tiền thì sao????????sẽ phát hiên ngay
dtdvidic
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hp2hp2 bạn sim ghép gì thế... bạn vào cài đặt --> điện thoại, xem ứng dụng sim có mấy cái như xổ số, ... không? Nếu là Lock SIm thì đó là lock... cái đó không ai có thể sửa nên đó là cách nhận diện máy lock và qte
hp2hp2
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dtdvidic Mình khẳng định là máy mình bị câu sin ghép trên main, quicksim bạn ah! Mình thắc mắc là 4s at&t mình vừa mới unlock free, đã nhận đc mail của at&t báo unlock thành công và restore lên 9.2 beta 4 mà cái sim ghép nó vẫn hàn trên main nên nó vẫn bị một số lỗi của máy lock, bây giờ mở main tháo cái sim ghép đó ra đc ko bạn nhỉ?
dtdvidic
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hp2hp2 cái này thì mình cũng k rõ lắm... nếu đã biết nó câu sim thì bạn làm gì cần phải mua code cho mất công... thà sống chung với lũ luôn còn sướng... giờ tháo ra lắp lại.. gặp ng tốt không sao, còn gặp ng "khác" nó tháo ra rồi làm hỏng chỗ nào đó.. bạn lại mất tiền ngờ u...
hp2hp2
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dtdvidic Mình unlock free của at&t và đã nhận đc thư trả lời unlock thành công từ nhà mạng thôi!
Test hỗn hợp nhiều yếu tố , ko thể nhìn là bjk đc . Bắt dầu từ imei , kiểu máy , có cydia hay ko , cấu hình cài đặt , chức năng cơ bản ...🆒
nói chung là chỉ lừa người ko biết gì thôi, chứ check chút là ra,
nhưng kể ra câu thế này cũng tiện, tháo ra tháo vào sim ko lo hỏng sim ghép 😁
dtdvidic
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangtuan1611 tiện thì chưa biết.. nhưng nó là cái kiểu lừa mấy ae k biết.. nó kêu là Qte là tin sái cổ :D
@hoangtuan1611 Nếu là sim chính máy chính thì ít khí tháo sim ra, tiện thì tiện hơn xíu, cơ mà tự nhiên hỏng sim ghép bên trong thì vỡ mặt, chưa chắc là thợ mang tới sửa đã tháo dc cái sim ghép gắn vào bên trong sẵn rồi không, lúc đấy số tiền bỏ ra chả phải là ít để fix, rồi lại còn mua sim ghép mới thay thế. Vừa mất tiền mà độ rủi ro lại cao.
@liên_xô_chấm_mỹ nhưng mà thằng bán lại lừa đc người thế mới oách 😁
tt24h
ĐẠI BÀNG
8 năm
haizzzzz, mua bán giờ đầu tiên cứ phải Reset all cái đã, xong thì ấn kiểm tra tk là xong mà. Nói chung là cũng khó lừa lắm về cơ bản là để dùng cho tiện thôi
makimso
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bỏ +84 coi hiện tên ko = done 😃
ứng dụng sim là cái chả lừa đc ai thì phải 😁
vuut
TÍCH CỰC
8 năm
lừa ai chưa có sim nó tặng luôn thì có chứ sim mình đang dùng nhét vào đít à??

Sent from my iPad using Tapatalk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019