Máy câu sim ghép vào trong main

Phong Nhỏ
16/11/2015 0:49Phản hồi: 62
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em đã từng bị thằng chó ở chung cư Linh Đàm lừa bằng chiêu này đây, mấy hôm sau lên tìm nó nhưng toàn thấy khoá tịt cửa..
dtdvidic
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanhdat037 😆 Thím quá nhọ
Romantic lam
ĐẠI BÀNG
8 năm
restore lại máy là chắc cả 2 đường, vừa icloud, vừa biết máy lock hay quốc tế(lỗi danh bạ ko hiện tên)
các bác ơi cho em hỏi có bác nào gặp trường hợp như e chưa. Tháng trc e có mua trên web tiki iphone 6s 16gb. thấy bảo là hàng chính hãng Fpt. về kiểm trac, active các kiểu r check trên web của Fpt cũng thấy báo là iphone chính hãng fpt phân phối. Yên tâm chắc mẩm xài đc con máy giá rẻ đc 1 tháng tròn. Hnay mới bít đc cái trò contact cho bọn Apple hỏi xem là bản lock hay unlock. Làm theo thì ngã ngửa ra vì bno bảo lại là chắc chắn bản Locked @@. mà lúc e lắp sim viettel vào dùng bt. Check trên các web thì đều báo sim lock kiểu unknown.
Trc nghe vụ có ng iphone 6 fpt mang sang úc thì ko dùng đc sim nhà mạng bên úc. Tìm hiểu thêm thì hình như có vụ iphone khoá mạng dùng riêng cho thị trường ĐNA. E lại chả có sim nc ngoài để thử nên giờ đang băn khoăn là sau nhỡ mang ra nc ngoài lại khỏi dùng sim nhà mạng khác à....Em có nên lên fpt hỏi rõ trắng đen ko ? chứ tnay khác gì là bọn nó lừa ng mua bán máy lock bằng giá máy qte.
appleKil
TÍCH CỰC
8 năm
@wainhan899 Đã là quốc tế thì sim nào của bất cứ quốc gia nào đều nhận hết bạn nhé
Vâng cái đấy e biết r. E cũng thử cắm sim mạng khác vào vẫn nhận luôn, sóng sánh căng đét... Thế vẫn ko trả lời đc là tại sao bọn apple nó lại bảo máy e là máy lock ? ~.~ chả lẽ có kiểu lock mà mạng nào ở Việt Nam cũng nhận đc à ?
Keji
ĐẠI BÀNG
8 năm
@wainhan899 bác ra FPT hỏi cho rùi, kêu là sao máy e qt mà sup của apple lại báo là lock, coi trên mạng cũng có 1 vụ, em lại sắp qa nc ngoài, chém gió z đi, coi bọn fpt nó nói sao :oops:
@wainhan899 Trả lời câu hỏi của bạn: mình từng dẫn mấy thằng em đi mua máy nhà mạng (Viettel). Máy nó là máy lock, mình mua nó hỏi có mua code Quốc Tế k? Mua nó vào trang Apply nhập code, đợi Apple accept thế là thành máy Quốc Tế, Viettel thì nó nói là lần đầu Active phải bỏ sim Viettel, của FPT hay Vinaphone mình k biết thế nào. Còn máy trang check thì nó chỉ báo máy mình cho có tính chất tham khảo thôi, để ý quá mệt lắm. Như máy mình là 5s, Verizon, mình đăng bán, có thằng gà, check báo máy lock, bó tay. Chia tay trong vòng 1 nốt nhạc, k hiểu biết k giải thích nhiều.
Trình độ quá cao tay!
minhlong84
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vào phần Phone ---> Application là sẽ có select carrier chứ nhể
newmaster
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hôm nay mém chút nữa là dính cái hàn sim ghép vô main. Các bác xem bài này hướng dẫn khá chi tiết https://www.nhatkycongnghe.com/phan-biet-iphone-lock-gia-world-cau-sim-ghep/
Co thao ra duoc k bac
Cách đơn giản nhất vào trình gọi điện bấm mã lệnh. *5005*7672*00# rồi bấm gọi. Nếu máy lóc nó sẽ nên phần nhập iccid mới ngay hoặc báo k hợp lệ. Máy qt thì nó k có j cả
nhuathu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nói ko với máy lock,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019