Máy Đọc Sách Kindle-Thiết Bị Đọc Sách Tuyệt Vời Cho Nhưng Người Kém Tập Trung

Archibald_Mclean
22/12/2018 9:23Phản hồi: 175
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua iPad đọc cho chắc ăn vả lại còn đọc nhiều thứ khác nữa!
@Nguoinhaque002 Đọc cmt thì đoán bạn chưa cầm chiếc máy đọc sách nào quá 1 tiếng, và có lẽ bạn cũng không phải người đọc nhiều sách (trên 20 cuốn/năm).
Mình chỉ đoán dựa theo kinh nghiệm thôi :v
@songoku_1206 "Thấy qua các thế hệ đầu mỗi lẫn chuyển trang màn hình nháy 1 cái"
@Nguoinhaque002 Đấy là mắt của bác tốt thôi, mắt của em kém cứ đọc trên màn hình Ipad tầm 15ph là nước mắt dàn giụa. Chỉ có đọc sách giấy hoặc màn E-ink mới không bị
@Nguoinhaque002 Đúng rồi đó bạn nà, trừ khi bạn là một thằng như mình, còn k thì chẳng có lý do gì để nên mua Kindle cả. Nếu mình k phải một thằng nghiện chắc mình đã mua ipad 😆
Vl review như tào tháo ví vậy = ))
@TrinhMinhCanh Lúc đó Táo Tháo ví thật mà, công viên chỗ tôi làm gì có nhà vệ sinh công cộng =))
trải nghiệm đoic pdf tệ lắm, ráng mua hay tìm sách đuôi amazon thì tuyệt vời luôn, nhất là vụ từ điển
Thật sự thì nó không liên quan tới chuyện tập trung hay không tập trung khi đọc sách. Cơ bản mục đích của kindle là để ĐỌC SÁCH thì nó chỉ dành đọc sách thôi chứ bạn muốn nó làm gì khác nữa?
- và kindle ppw thật sự không dành cho việc xem pdf nên nó không phải là mục đích chính của kindle ppw được làm ra, mà ebook thì hình như không bao gồm pdf cho nên mới có cái cọi là kinlde comic converter để convert pdf truyện tranh qua định dạng ebook.
- Còn tập trung thì nó khác gì sách giấy nhỉ? Kindle đc làm ra nhằm mang trải nghiệm đọc sách giống như sách giấy thôi
Túm lại là chả thấy liên quan gì tới chuyện tập trung hết!
@songoku_1206 Vấn đề là kindle hoàn toàn k phải mtb @@. Bác so với mtb có liên quan gì đâu :v. Ý mình là vậy
@tuthanhnhan.arch Mình k so Kindle với sách giấy bạn nhé, mình so là mình so Kindle với Tablet, Điện thoại, hay Laptop ấy, chứ làm gì có thiết bị điện tử nào so đc với sách giấy đâu 😆 Các bạn có vẻ chưa nghiện internet nặng như mình nên chưa hiểu ý nghĩa của tập trung ở đây là gì 😃)
@Archibald_Mclean Kindle ppw đâu phải tablet bạn. Bạn so sánh thì cũng phải tương đồng chứ 😃))
@tuthanhnhan.arch Bạn vẫn chưa hiểu ý của mình viết gì nhỉ, thôi kệ bạn vậy, mình k đôi co với bạn. Nên bạn thấy mình ngu thì ok mình ngu thật 😃)
kads_stormer
ĐẠI BÀNG
5 năm
theo mình thì mình thích mua sách đọc hơn là kindle.
cảm giác cầm một cuốn sách đọc, lật từng trang đem lại nhiều hứng thú hơn là một thiết bị điện tử.
@kads_stormer Mình hứng thú với việc đọc được nhiều hơn, nhanh hơn là việc lật từng trang ngửi mùi giấy :v
@kads_stormer Mình k so sánh Kindle với sách giấy, hoàn toàn k nhé, mình nói về khía cạnh khác của Kindle chứ k phải nói Kindle là một thiết bị đọc sách vô cùng tuyệt vời ăn đứt sách giấy, bạn k nên hiểu lầm. Còn việc bạn thích đọc sách bằng gì, sách giấy hay thiết bị điện tử là tuỳ bạn thôi, mình k ý kiến 😆
heaven1987
TÍCH CỰC
5 năm
Đang dùng và rất hài lòng. Ko có gì để chê đc cả.
Con oasis giá gấp đôi ppw. Theo anh em có nên mua em đó ko nhỉ? (Về mặt tính năng ấy)
@songoku_1206 Bạn cho mình thêm thông tin về pin vs. Thấy tiki đánh giá hơi tệ
@kstn_hut_hat Basic, paper white, voyage tầm 15h. Mỗi ngày đọc 1 giờ thì nửa tháng hết pin
Oasis1 pin trong máy tầm 5h nhưng cover có pin, gắn vào auto sạc, thêm được tầm 15h nữa. Cũng tầm 2-3 tuần mới sạc
Oais2 tầm 8-9h. Cũng hơn tuần
Nói chung pin chưa bao giờ là vấn đề của Kindle ;)
@songoku_1206 Cảm ơn bác. Bác xài may em dòng onyx bỗ chưa bác?
@kstn_hut_hat Em mới sờ nhưng chưa dùng thực sự nên k có cmt 😆
Chủ yếu ở thị trường ngách thôi
@vn_ninja Đúng rồi thị trường ngách đó, cho nên mình mới nói nếu có nhu cầu tránh xa internet như mình thì nên mua, còn nếu k mua phí tiền chứ k đc gì cả 😆
Tsun@mi8x
ĐẠI BÀNG
5 năm
Review chân thật
Mình muốn hỏi máy này có hỗ trợ sách tiếng việt ko?
@cuongbt89 Có. Rất nhiều.
sprite85119
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trướcđây mình thường hay dùng máy tính đến tận giờ ngủ, leo lên giường nằm mất 1 lúc lâu mới ngủ được. Sau này thay đổi thoái quen, ngưng dùng máy tính khoảng 1 tiếng trước khi ngủ, lên giường lấy Kindle ra chiến đến khi buồn ngủ luôn.
Có cần bao da ko để nguyên ko dán màn hình hay bao da có dễ hư không bạn
@tuantruong2808 Có bao thì tốt nhưng sẽ nặng hơn.
Không cần dán màn vì màn Kindle chống loá. Dán thì sẽ mất/giảm đi giá trị của màn hình chống loá này.
Kindle thuộc dạng rất trâu chó trong tất thảy các món đồ công nghệ mình biết trong tất thảy các món đồ công nghệ mình biết trong tất thảy các món đồ công nghệ mình biết
@songoku_1206 Mình mua từ 2014 đến giờ mà vẫn phà phà. Rất trâu và lâu pin.
JackyDat
TÍCH CỰC
5 năm
@tuantruong2808 Kiếm bao da có up mở tự tắt màn hình á bạn. Khoẻ re, nó như 1 cuốn sách thật lun, mở ra đọc, đọc xong gấp lại bỏ túi, cần đọc lại mở ra đọc, khỏi cần bấm gì cả. Pin cả tuần. Cầm nó ko lo web hay face ... gì gì cả, đọc và đọc. Quá yêu lun. Đọc xong muốn chép sách vào thì bạn mở wifi lên rồi tải sách về điện thoại, dùng mail gởi thẳng sách vào địa chỉ mail mà máy cung cấp là sách tự vào kindle lun, khỏi cần mở máy tính cắm dây ... kkk
bkb_ct
TÍCH CỰC
5 năm
đã mua, cảm nhận chung sau khi đọc cỡ 10 quyển bằng em nó là: chỉ dùng khi đi cf rảnh rỗi thay vì cầm smp, chứ đọc sách giấy ngon gấp trăm lần, kaka ( em là sinh viên nên time nhiều - thư viện trường là nguồn sách to lớn)
@bkb_ct Làm gì có thiết bị điện tử nào hơn được sách giấy, bạn cứ nói thừa, không vì đi làm mà vác theo mấy cuốn sách giày to và nặng bất tiện quá thì mình đã chẳng mua làm gì. K có cái quái gì có thể hơn đc sách giấy cả 😆
kindele rất tiện khi đồng bộ giữa các thiết bị có chung tài khoản. khi đang đọc 1 cuốn sách thì sang thiết bị khác bạn có thể đọc tiếp. nó cũng nhỏ gọn thích hợp cho di chuyển. đồng bộ sách dễ dàng từ xa . cầm nhẹ nhàng. cảm giác đọc thì mỗi người 1 cảm nhận . còn bảo đây là thiết bị tuyệt vời cho người kém tập trung thì không phải. có chăng khi sử dụng bạn cảm thấy hợp, thấy thích thì bạn bảo vậy.
@quangthegtvtk49 Bạn phải nghiện internet nhiều như mình bạn mới biết cái tình trạng đọc được vài dòng đã thoát ra lên mạng nếu mình đọc trên máy tính bảng hay laptop. Người nghiêm túc như bạn k ở trong chăn thì k biết chăn có rận đâu, k nghiện heroin thì làm sao biết mấy ng nghiện heroin nó vã vì thiếu thuốc như thế nào 😆
binhmoa
ĐẠI BÀNG
5 năm
có vẻ hấp dẫn nhưng đặc điểm của mình là thích note trên sách nên mua e này về ko đc note trực tiếp sẽ ngứa tay lắm 😔
S777
TÍCH CỰC
5 năm
Pdf nó như 1 file hình( electronic image) rồi thì làm sao mà tự động canh đuợc dòng cho vừa màn hình được. Máy nào cũng vậy thôi.
@S777 Đúng rồi, vậy nên mình mới kể ra để cho mấy bạn muốn mua để đọc pdf đừng mua đó. Mình nêu ra k phải để chê, mà để những người khó tính ng ta tránh mua về k hài lòng lại mất công đem bán. Chứ còn mình thì mình chịu đc cái mà mình gọi là nhược điểm đó. Nhưng mà k phải ai cũng thoáng như anh em mình đâu bạn nà 😆
iamcuong
TÍCH CỰC
5 năm
Mình dùng Oasis 1.
Từ ngày có Kindle chăm đọc sách hẳn, nhất là sách tiếng anh.
aera
ĐẠI BÀNG
5 năm
@iamcuong Trong dòng Kindle thì mình vẫn khoái nhất là Oasis vì cầm rất vừa tay, nhưng vì mình vãn đang có cái kindle basic và một mớ sách giấy chưa đọc xong nên chưa dám tính mua ;)))
@iamcuong Có khả năng thì cứ max option mà phang thôi bạn ơi. Mình chưa có khả năng nên mình chưa dám. Chứ ai cũng thích max option cả :3
iamcuong
TÍCH CỰC
5 năm
@iamcuong OS1 thì nhẹ nhàng vừa tay, nhưng OS2 thì lại nặng hơn hẳn, pin lại rất yếu nữa.
manhps
TÍCH CỰC
5 năm
nói chung là vẫn do bản thân thôi à :d
@manhps Like cho bác phát, vậy mà có nhiều bác k hiểu mình nói gì quá =))
Cho hỏi là tên sp có 7th 8th hay 10th là gì vậy mọi người

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019