Máy in Laser Màu OKI C833n: Xử lý & in rất nhanh, khổ A3 đa dạng giấy, chất lượng bản in tốt

tuanlionsg
28/6/2017 5:3Phản hồi: 72
Máy in Laser Màu OKI C833n: Xử lý & in rất nhanh, khổ A3 đa dạng giấy, chất lượng bản in tốt

Đây là chiếc máy in laser màu khổ A3 dành cho văn phòng hoặc dịch vụ in chứng nhận bằng khen giấy can các loại ... Nếu bạn đang cần tìm một chiếc máy in laser màu A3 có tốc độ nhanh, cuốn giấy dày tốt và chất lượng bản in tốt, Oki C833n có thể đáp ứng tất cả những yêu cầu đó. Kích thước không quá cồng kềnh với một chiếc máy khổ A3 laser màu, Oki C833n phù hợp để đặt trong các văn phòng hiện đại và các cơ sở in ấn chuyên nghiệp.

Thông số kỹ thuật chính:
  • Chiếm không gian: 449 x 552 x 360mm
  • Sử dụng đầu in Digital LED
  • Khổ giấy in: A6 - A3, mở rộng khổ in đặc biệt dạng banner 1321mm
  • Tốc độ in 35 trang màu khổ A4/phút - 20 trang màu khổ A3/phút
  • Khay chứa giấy mở rộng: 2000 tờ
  • Loại giấy in được: carbonless, giấy can, bìa đĩa, nhãn đĩa cd, bì thư, card visit, banner...
  • Định lượng giấy dày từ 64 - 256gsm
  • Có bộ phụ kiện Duplex - tự động đảo mặt bản in tương thích giấy có định lượng tới 220gsm
Thay thế cho OKI C831n, máy in Oki C833n kế thừa những điểm mạnh đã làm nên thành công cho Oki C831n như tốc độ in nhanh, chi phí in ấn hợp lý và khả năng in giấy dày ổn định. Hãng Oki cũng nâng cấp thêm nhiều tính năng mới để phù hợp với xu hướng người dùng hiện nay như mô-đun nâng cấp wifi và Cloud Print Ready 2.0 giúp bạn có thể in ấn từ xa một cách dễ dàng.

In nhanh phục vụ nhu cầu in ấn cấp thiết

Bạn cần in gấp 100 bộ tài liệu màu cho cuộc họp sắp diễn ra hay giải quyết một đơn hàng in nhanh 1000 trang trong vòng 1 tiếng? Oki C833n có thể làm được điều đó. Với bộ xử lý 800MHz và công nghệ Single Pass rút ngắn thời gian đọc dữ liệu và in ấn, Oki C833n có thể đạt hiệu suất tối đa là 35 trang A4/phút tương đương 20 trang A3/phút giúp công việc của bạn trở nên thuận lợi.

Thiết kế đủ gọn phù hợp với văn phòng
Oki C833n không hề chiếm quá nhiều không gian nhờ dàn drum mực nằm ngang theo công nghệ Single Pass của Oki giúp bạn có thể dễ dàng tìm được 1 vị trí thích hợp để đặt trong văn phòng của mình. Về ngoại hình, Oki C833n vẫn giữ màu trắng sữa với 2 đường viền trên thân máy mang đến ấn tượng thanh thoát và sang trọng. Bảng điều khiển, đèn tín hiệu và dàn nút nhấn được đặt ngay phía trên thuận tiện thao tác và quan sát.

Xử lý đa dạng nhiều loại giấy
Oki C833n có thể in được giấy dày đặc biệt và dàn cơ khỏe. Với định lượng tối đa 256gsm, không chỉ các loại giấy thường, bạn có thể in thêm phong bì, nhãn đĩa, catalogue, tem phiếu bảo hành, danh thiếp.... thậm chí là những tấm banner dài đến 1m32 để phục vụ mọi nhu cầu in ấn trong văn phòng, người làm dịch vụ có thể in cho khách nhưng banner kích thước này nhanh lẹ hơn.

Chi phí cho mỗi bản in hợp lý
Oki C833n đem lại tiêu chuẩn in nhanh và tiết kiệm với ống mực lớn lên đến 10.000 trang. Chi phí trang in phù hợp. Mình thử chia ở độ phủ 5% mực thì chi phí mỗi bản in màu vào khoảng 500 đồng/trang và 250 đồng/ trang mực đen. Nếu cộng thêm các tính năng tiện ích công nghệ thì chi phí cho một bản in như vậy là hợp lý, với việc văn phòng hoặc dịch vụ in ấn. Về tiêu thụ điện, chế độ Power Saving và Deep Sleep Mode tự động với công suất chỉ dưới 1W giúp bạn tiết kiệm tối đa điện năng khi không sử dụng máy.

Quảng cáo

Cập nhật nhiều công nghệ mới trong in ấn

Có tính năng Cloud Print Ready được tích hợp sẵn trên máy in Oki C833n, bạn có thể in ấn từ bất cứ đâu và trên bất kì thiết bị nào có khả năng kết nối mạng, rất thuận tiện để sử dụng máy khi bạn không ở trong văn phòng. Oki C833n còn thiết kế mô-đun wifi nằm bên ngoài thân máy để nâng cấp kết nối wireless khi cần thiết. Cổng kết nối mạng Gigabit của Oki C833n truyền tải dữ liệu nhanh hơn giúp giảm thời gian chờ đợi khi in các file ảnh màu dung lượng lớn.

Đánh giá nhanh:
  • Đây là mẫu máy phù hợp văn phòng có nhu cầu in ấn cao, đòi hỏi cả về hiệu suất in & chất lượng bản in màu.
  • Chi phí bản in màu khoảng 500đ/ bản in và 250đ/ bản in đen là rất hợp lý. Tốc độ xử lý dữ liệu và in nhanh tạo cảm giác thích sử dụng một sản phẩm công nghệ hơn.
  • Khả năng cuốn giấy in ở định lượng cao (64 - 256gsm) là một ưu thế phục vụ nhu cầu phức tạp của người dùng, văn phòng hoặc khách hàng ở dịch vụ in.
  • Có thể in khổ giấy 0.3m x 1.3m (banner/ poster) là điểm cộng thêm cho quyết định chọn C833N này. Có thể in nhanh một banner tại văn phòng, hay cho khách hàng.
  • Giá máy in đã có vat: 39.990.000đ
  • Bộ đảo mặt tặng kèm máy đã có vat: 9.349.000đ (Hiện tại OKI đang chạy chương trình mua C833N tặng bộ duplex này).
  • Mực: 5 triệu / hộp màu & 2.8 triệu/ hộp đen
OKI C833N phù hợp với nhu cầu cần hiệu suất hoạt động in ấn cao & nhanh của văn phòng hiện đại, với một dịch vụ in ấn nhanh gọn các loại giấy; và, với những ai khó tính cần một bản in chất lượng tốt.

72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chơi cả giấy dài tận 1m2 thì quá siêu
e biết đến OKI này từ khi tinhte giới thiệu máy in OKI cho áo thun. Khá ấn tượng, còn về in trên giáy thì e ko rành.
In ảnh đc k nhở?
ptd_0211
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy OKI in đẹp nhưng mỗi cái mực đắt dã man.. Linh kiện thay thế cũng không hề rẻ
marklost
TÍCH CỰC
7 năm
@ptd_0211 😁 Thì bọn máy in ăn nhờ cái này mà, 1 gà 3 thóc, tớ thì cứ kiếm máy thay mực rẻ và linh kiện hợp lý với bền thì cứ hp,canon chơi thôi 😃
@marklost em muốn in tem nhãn số lượng ít thì mua máy nào bác nhỉ, chống được nước ấy.
Can ai có ý định mua oki nhé, hết mực hãng thì đừng nói chuyện thay. Mực đắt khủng khiếp, không có mà thay, chip đếm cũng không có hàng.mực laser cứ hp mà táng, mực phun thì epson, ở việt nam quan trọng là ljnh kiện thay thế sau bán hàng.
@Giàng A Lua. Bác phán quá chuẩn nhưng các cháu nó không trong nghề nên ko hiểu được.
Tiện thể bác cho em hỏi xíu, nếu giờ có nhu cầu in decal tem nhãn mà loại chống được nước thì mua máy nào ngon mà chi phí thay mực rẻ và ít phải sửa chữa bác nhỉ.
Nhu cầu của em ít thôi, ko phải số lượng in khủng.
@agram3ooo 😃 không có để thay thì đừng dùng, ai bắt.
@nnkjsc Tất nhiên anh đây ko dùng rồi em à.
Ko ai bắt được anh nhé. Anh mày dùng hãng khác ko sướng hơn sao???
Thích thì cu em cứ dùng, mua về cho cả họ nhà em dùng luôn đi nhé.
Còn chưa đụng vào in ấn bao giờ thì đừng lên mặt, chưa nói người ta tưởng em ngu, nói ra rồi người ta lại không còn nghi ngờ gì nữa =)))
@agram3ooo vâng, anh khôn. anh lại nhà.
strongwindp
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nói chung mua máy in đừng để tính năng làm mờ mắt. Hãy coi vào khả năng nạp hay thay mực có rẻ và dễ ko. Khuyên thật lòng đó.
@strongwindp Đúng rồi, đa số hãng máy in giờ vẫn ém người dùng vụ tiền mực, ko nói gì đến tiền mực.
Người dùng lỡ mua máy in đến lúc hết mực mới tá hỏa ra tiền mực quá tiền máy =))
Chỉ có anh em trong nghề in hoặc tiếp xúc máy in nhiều mới biết chọn máy hợp lý mà dùng.
Dòng Ecotank của Epson giờ đang dẫn đầu về chi phí bản in (dưới 100đ).
Nhưng dòng Ecotank chỉ sử dụng văn phòng ngon, ko in tem nhãn hoặc các ứng dụng yêu cầu chống nước, chống ánh nắng mặt trời được.
Bù lại rẻ + bền + dễ dùng dễ tiếp cận.
etcdigitalvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình dùng máy in cho công việc vp với em canon 2900 dùng từ 2005 đến giờ chưa hỏng, chỉ thay mực thôi
Lạy, review quảng cáo máy in mà hình ảnh 1 trang in thử hay so sánh chất lượng cũng ko có, vô để ngắm cái máy in, lần sau ad cứ quăng cái link dẫn tới trang chủ hãng luôn xem cho nhanh
Tưởng giá 3tr9 thì đc chứ làm phát 39tr thì thôi 😃
pinepine1010
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua máy 40tr mà ko có tính năng in 2 mặt. Muốn thì phải mua thêm miếng nhựa giá 10tr 😆. Biết làm tiền thật.
Làm mình có cảm giác cái máy này giá trị chỉ bằng 4 miếng nhựa
LeeDien
ĐẠI BÀNG
7 năm
@pinepine1010 Hình như OKI thấu hiểu nỗi lòng của bạn, nên họ đang tặng kèm duplex cho máy 39 triệu kìa ( thông tin dưới cuối bài ).
pinepine1010
ĐẠI BÀNG
7 năm
@LeeDien Làm trò thôi bác. Cái duplex đó đúng ra phải theo máy chứ. Cái máy in 3tr bạc còn có duplex, huống gì cái này. Mà cái duplex là 1 bộ phận gì tinh vi, kỹ thuật cao thì ko nói. Chỉ là 1 miếng nhựa ốp vào mà đòi thêm 10tr bạc. Chẳng khác gì bác mua chiếc xe đạp mà ko có cái yên, muốn ngồi êm mông thì bỏ ra thêm 20% giá trị chiếc xe.
LeeDien
ĐẠI BÀNG
7 năm
@pinepine1010 Máy laser màu A3, duplex A3 và cuốn được giấy dày 220gsm đó bác- ứng dụng được nhiều trong công việc, khác với cái duplex cuốn đc giấy A4 thường 64-80gsm mà bác đang nói đến.
Có vẻ gọn hơn máy in văn phòng thông thường.
Mấy máy thương ngoài HP và Canon ở VN giá khá rẻ nhưng đến khâu nạp mực là cả cực hình. Kể cả HP hoặc Canon model mới ra cũng thế, nếu mua bình mực mới thì có mà nghèo vì mực
Hôm qua thấy bác Sư Tử loay hoay mở chiếc máy in, té ra để phục vụ cho bài trên tay này 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)

BachMa153
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang có con All in One của HP đây, hết mực mà gọi khắp nơi không thấy chỗ nào bán, đang vứt xó. Ở Việt Nam thay mực đúng là một cực hình nhất là với máy in phun.
phamtuthuan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bằng giá 1 con photo màu cũ 😔 . Trong khi công suất chắc chắn không bằng . Chi phí mực , linh phụ kiện lại ko hề rẻ
@phamtuthuan bác đem đi so máy mới với máy cũ thì em bó tay 😃
mobifone2009
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có vé rất tốt nhưng ở Việt Nam! Thay link kiện này nọ thì làm sao
livfc2010
TÍCH CỰC
7 năm
Máy này in được màu Pantone không các bác?
noupfix123
TÍCH CỰC
7 năm
Bài máy in nên cũng hỏi chổ nào Bơm mực màu bột dành cho máy IN Láser này ko ,,, của mình là Canon color laser lbp5050 , tphcm khu nào gần gần q1 hay bình thạnh nhé 😃

Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019