Máy Mac bị chậm sau một thời gian sử dụng, làm sao bây giờ?

Duy Luân
22/6/2014 18:15Phản hồi: 202
202 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

longly89
ĐẠI BÀNG
10 năm
CleanMyMac 2 này có activation code ko cụ? cờ rách ntn ạh? 😁
@longly89 Có tiền thì bạn mua luôn đi, bản bẻ khoá xài không ổn định.
longly89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@steve_jobs hjx bỏ 40$ mua ah 😔
@longly89 Không thì xài OnyX, miễn phí, khỏi mua.
http://www.titanium.free.fr/downloadonyx.php

Còn muốn xài CleanMyMac thì down ở đây:
http://www.datafilehost.com/d/0d70ba06
Trong thư mục cá nhân, vô View Options (Command + J), đánh dấu chọn Show Library Folder thì nó sẽ luôn hiện, không cần mỗi lần vô menu Go + giữ phím Option.

Screenshot 2014-06-23 20.14.29.png
chuyentt
TÍCH CỰC
10 năm
Desktop có nhiều file hoặc folder chứa nhiều file là thủ phạm lớn nhất.
lelo343
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hay
Từ lúc lên 10.10 đến giờ, mình vẫn hay bị lag và safari hay bị crash...
phihungid
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn nào biết ở tphcm nơi nào sửa mac pro giỏi và giá phải chăng ko chỉ giúp mình
Máy mac g5 của mình bị báo đèn nóng cpuB và tắt máy,mình đã bỏ hơn 1 năm nay ko xài vì chưa sửa được

Sent from my ME173X using Tinhte.vn mobile app
phihungid
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phihungid không ai giúp mình sao?
@phihungid Ghé qua mình, để nhân viên kỹ thuật kiểm tra giúp bạn nhé. Hay Lắm Mobile
Địa chỉ: 77 nguyễn văn Nghi P7 Q. Gò Vấp
Haylammobile.com
mitsuvina
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy mình Win 8.1. cài hơn nửa năm vẫn thấy nhanh và mượt như lúc mới cài.
Mặc dù mình cài khá nhiều phần mềm (học CNTT mà)
p/s: xài SSD 😁:D:D
Nokia6686
TÍCH CỰC
10 năm
@mitsuvina Lên Win 8.1 thì mọi chuyện đã khác rồi. Mượt hơn nhiều và đỡ ì ạch khi cài nhiều phần mềm. Cùng lắm thì dùng chức năng refresh my PC là mọi thứ tươi mới trở lại, phần mềm và dữ liệu vẫn nguyên vẹn.

Thêm SSD nữa thì ôi thôi, bá đạo! Mình cũng đang nghiền cái gọi là SSD đây, chỉ mất có mấy giây để vô Win.
Bài viết hay.... Thanks bạn.

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
lordgon
TÍCH CỰC
10 năm
Bác xài win 4 năm chưa cài lại 1 lần thì nói thẳng bác đếu biết gì về win 😁 lượn dùm em cái, em k có thời gian tranh cãi với fan cuồng, thế nhé.

H này mà còn có ng dùng anti-virus á o_O, thế chắc mình lạc hậu rồi :D. Cơ mà bác về xem lại coi là "wed" hay "wet" hay là "web" rồi ra đây chém tiếp về pc với em nhé :rolleyes:
ko biết chậm ở đây là sao chứ click là thực thi click là thực thi. mình chưa thấy Mac bị đứng máy bao giờ (y)
appleno1
TÍCH CỰC
10 năm
Ko sợ fan cuồng bằng anti cuồng,cái gì cũng nói được 😕
kid1810
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngay khi mới mua Mac về thì tất cả mọi thứ mình đều để qua phân vùng Data hết, phân vùng cài OS thì chỉ có apps và os. Nếu có điều kiện thì làm hẳn 16GB. Chỉ xài Mac mini nhưng dựng phim và edit nhạc rất nhiều, vẫn ko thấy chậm như hồi xài Win.
Tính ra Mac OS có tính ổn định, nhưng tính đa nhiệm với quản lý tài nguyên hơi yếu so với những HDH khác
Foxbit
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trước giờ mình xài Win (từ thời win 3.1 tới win 8.1), mình mới đổi qua dùng Mac khoảng 3 tháng nay và cảm thấy khá hài lòng. Dù ctrinh Memory Clean báo còn ít RAM, nhưng dùng không hề thấy chậm.

Tuy nhiên mình có một thắc mắc là sao Mac ngốn RAM nhìu qua (mặc dù như mình nói ở trên là ko hề thấy chậm). Máy mình là macbook pro late 2013, 8GB RAM, SSD mà sao khi khởi động lên (khởi động cùng OS chỉ có ctrinh gõ Tiếng Việt của Kỳ Nam, onedrive, teamviwer) rồi chạy Memory Clean thì báo chỉ còn 4.7GB RAM
bean2604
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chậm nhanh do người dùng thôi, show cái ảnh bootime máy em sau khi cài win được 5 năm :v. OS nào đi nữa mà bị quậy nhiều quá thì đều nát hết thôi mà :v
kizuno
TÍCH CỰC
10 năm
Các bác cho e hỏi làm sao xóa đc cái phần bản sao lưu kia đi ạ, thấy nó chiếm bộ nhớ ghê quá
Ảnh chụp Màn hình 2014-07-18 lúc 09.44.12 CH.jpg
mac ít bị đứng và lỗi hơn win
anh ơi , máy em khởi động mất 55s thì có là chậm không nhỉ.
Bài viết rất bổ ích , Thank ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019