Máy Mac bị chậm sau một thời gian sử dụng, làm sao bây giờ?

Duy Luân
22/6/2014 18:15Phản hồi: 202
202 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho hỏi là sao mình xài 10.10.3 khi log vào safeboot nó ko hiện màn hình màu xám mà giữ nguyên màu đen, sau đó trên thanh status nó hiện chữ safemode r khi vào destop thì biến mất. Vậy mình có vào safeboot đúng cách chưa ?
bbcute
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình ở HN đang muốn tìm 1 chiếc Macbook Pro đời khoảng 2012. bạn nào thay đổi máy thì để lại mình nhé 0925488868
Các bác có ai dính lỗi trên Mac App Store như em không ạ, ai biết cách fix chỉ giúp em với, e làm hết cách rồi mà nó cứ báo lỗi như này khi em định tải một số ứng dụng free. Em dùng Apple ID được lập từ I Tunes. OS em đang dùng là Yosemite 10.10.1. Em đã tham khảo trên apple web nhưng vẫn k tài nào mà khắc phục đk. Xin các bác chỉ giúp ạ. Many thanks. Screen Shot 2015-04-25 at 13.34.51.png Screen Shot 2015-04-25 at 13.34.51.png
Macbook pro 2009 mình dùng 2 thanh ram 1gb, giờ gỡ hết ra chỉ gắn 1 thanh ram 8gb thì có ổn không nhỉ, nhờ các bác tư vấn hộ! Cảm ơn nhiều!
Những việc tưởng như rất đơn giản nhưng không phải ai cũng biết thank bạn
😃
xin hỏi anh
em up lên 10.10.3
lúc khởi động máy chậm
e co tìm hiểu và thây mọi người chia sẽ là làm cách
vào system preferences => startup disk rôi chọn ổ đĩa khởi động => restart => ẹnoy
em làm theo như khi mở ra tới đây thấy hình như thế này
ko biêt anh co biết cách khắc phục mong chỉ giup em]
cam on anh
hlfamily
ĐẠI BÀNG
9 năm
  • e xin chào các bác, em có em macbook pro md 101 mua từ mid 2012, hiện tại nó đang chạy 10.10.4. Mọi khi thì nó chạy bt, êm ái tự nhiên mấy hôm gần nó bị chậm kinh khủng, mọi hoạt động đều chậm vd như click chuột nó cũng chậm, đóng tap cũng chậm, gõ chữ cũng châm luôn. Em có quay clip lại, các bác xem mà hướng dẫn e cách khắc phục với ạ
mac file rác còn nhìu hơn cả Win :v, nhưng dc cái xài rất phê
Mình đang dùng Mac ram 8GB ổ 1TB, lúc đầu rất nhanh, nhưng về sau bị chậm ở phần mở thư mục Finder để mở file, các ổ mạng mở ra cứ xoay tít. Còn các phần mềm thì vẫn dùng bình thường. MÌnh cũng dùng nhiều cách dọn dẹp xoá bớt nhưng không ăn thua. Cuối cùng dùng cách tạo một tài khoản User mới trong Mac rồi dùng thay thế. Các file vẫn thế nhé mà dùng lại nhanh như ban đầu cài osx vậy. Cả nhà thử cách này xem sao. Mình nghi là nó bị lỗi finder app
MrSmile
ĐẠI BÀNG
9 năm
nâng cấp SSD + active TRIM len thì hết bị chậm luôn
Các bác cho em hỏi máy em Mid2012. Em muốn nâng cấp ram. Mà không biết nâng lên đc 16G ko nhỉ. Xin chỉ giáo
seven7773
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mọi người có thấy up lên bản 10.11 quản lý ram cực chán ko ? Kể cả bản 10.10 lun >"<
Cùng cấu hình con mac thế chạy osx liên tục hết ram , trong khi chạy bootcamp thì mở nhiều tab , download , sử dụng ram chỉ tầm 2gb >"<

Cay 😔
vikongly
ĐẠI BÀNG
8 năm
@seven7773 Mình cũng thấy vậy, lên os captian lúc nào ram cũng gần như full... có cách nào khắc phục không nhỉ
Cài win đi bạn là khỏi chậm nữa 😁
hung_ck
ĐẠI BÀNG
8 năm
sao lên mac 10.11 dùng fast connect k đọc được thẻ nhớ vậy, mọi người chỉ cách khắc phục giúp
[​IMG][​IMG]
thanhbk
TÍCH CỰC
8 năm
Mid 2012 của mình vừa cài mới lại 10.11.1 thấy nhanh và chạy nhẹ nhàng
Máy của mình đang chạy tự động tắt rồi khởi động lại là nguyên nhân gì? Mình đã cài lại OS X nhưng cũng bị như vậy. Không hiểu tại sao???
@dominhpy Máy bạn cấu hình ntn, bao nhiêu inch. Vì lỗi này nhiều nguyên nhân, như VGA, CPU, Ổ cứng, có khi cả HĐH...
Bạn tham khảo thêm tại đây
Máy tính cũng như người tình,
dùng lúc mới chả sướng. dùng nhiều nó chả tã 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019