Máy tính bảng Archos G9 bắt đầu được cập nhật Android 4.0

bk9sw
8/3/2012 18:30Phản hồi: 62
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái Archos 80 G9 gần 7tr thì đâu có rẻ, còn mua thêm cái USB 3g độc quyền hơn 1tr.
năm ngoái định mua em này, nhưng mà ra thái hà xem bị lỗi sim ( có mạng dùng được có mạng không dùng được) thế là thôi luôn, mua tab 10.1, mà bây giờ e này đc lên đời rồi, còn tab mình thì chưa có động tĩnh,.

Xin chúc mừng cộng đồng xài ARCHOS
Nó củng có archo markét riêng app nhiều như markét mà cài thêm mấy cái markét khác bên ngoài củng ok mừ

Gửi từ NOKIA 8250 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
YEAHHHHHHHHHHHHHHH
hay quá! Check thì đã có, chờ wài... Archos nói tuần đầu tiên tháng 2 mà giờ mới có!
Archos.com --> Tab "Support & Account" góc phải bên trên --> Download --> Firmware --> G9 80 101 --> Android 4.04

Ko biết tải cái này về có làm giảm cái tính hay treo máy restart lại đỏng đánh của Archos hay ko nữa!

Archos tuy rẻ nhưng chạy ko ổn định lắm nha mấy bạn! Cân nhắc trước khi mua... mình xài Archos G9 80 turbo dual 1,2 GHz giá 7,7 triệu + 1,1 triệu USB 3G = 8,8 triệu

để chạy thử 4.0 rồi cho ý kiến sau

Nếu Wifi miễn phí thì ko sao
còn xài 3Gko nên OTA... tốn tiền
tải về PC, drag & drop qua máy = dây USB, vào file manager click hay máy tự động up... vì tới 190MB lận
Cắm điện trong lúc up...

Lỗi màn hình thì vẫn còn, với bản 8", còn 10 thì mình ko biết.... Nhấn vào sau lưng máy thì ở giữa chếch về bên trái 1 chút giống như có ai click liên tục vào màn hình... Chắc do nó thiết kế mỏng quá...

Thiết kế phím 2 bên hông máy hơi dở, CNet của Mỹ công nhận preview quá hay...
Hay cầm 2 tay 2 bên hay đặt nó đứng khi đang nằm trên giường thì bị đụng nút: hoặc là nút nguồn bên trái hay là nút tăng giảm âm lượng bên phải...
Mình đã Up vào sáng nay, cảm nhận ban đầu là hiệu ứng khá mướt từ ICS, tuy nhiên phải test thử thêm xem nó có còn cái lỗi cố hữu và ức chế hay tự động treo và reset ko, cũng là ram 512 như ipad mà chạy hay bị giật và treo.

---------- Post added at 10:33 AM ---------- Previous post was at 10:30 AM ----------

Bạn nên vào thằng trang của Archos down về rồi chép vào máy nó sẽ tự động Update khi có file chép vào máy.
http://www.archos.com/support/support_tech/updates_fwm.html?country=vn&lang=en

thank you .em đang tải thử xem sao
Kenny
CAO CẤP
12 năm
con này dính lỗi màn hình nguyễn thành bảo k nhập về nữa mà chỉ nhập dòng turbo tuy nhiên các bác nào lỡ mua dính lỗi thì k dc bh =]] hài vãi vn
quanbaoqn
TÍCH CỰC
12 năm
mình đã dùng qua con IT101, và cảm giác là tạm được, đã k còn dùng và không có ý định mua lại dòng Archos (có thể do mình xui, trúng phải cái máy cà chớn)
Thêm cái nữa là vì nó "k phổ biến lắm", nên nếu có lỗi hay hư hỏng gì thì tìm chỗ sửa cũng "trầy vi tróc vẩy"
Các hãng càng cạnh tranh với nhau thì người dùng càng có lợi. Cạnh tranh luôn có ích mà 😃
Trông ảnh đẹp quá mà chưa thấy bác nào sài mấy.... ra cafe tuyền thấy Ipad với SS tab thui à.
lehoang91
TÍCH CỰC
12 năm
Từng bị dính phốt 1 phát vs con archos arrnova 10g2 nên giờ vẫn bị ác cảm vs dòng archos....
Quá nặng những hơn 600g (ngang ipad new), thiết kế xấu chỉ Được cái giá cả khá cạnh tranh, nhiều kết nối
prin77
CAO CẤP
12 năm
Tôi thấy bác ấy hình như 24/24 tinhte luôn hay sao ấy

Sent from my iPhone using Tinh tế
dòng này thấy nói đến nhiều mà mình chưa thấy ai có @@
chưa được trải nghiệm con này không biết tốt không ta
starwin
ĐẠI BÀNG
12 năm
android 4 bắt đầu tấn công thị trường rồi :wavespin:

em này phải mua tại gốc mới rẻ được 5.9tr, mấy thằng khác bán lại thì 6.2-6.4tr

http://nguyenthanhtelecom.vn/wa/san-pham/May-tinh-bang,1/Arnova,2/ARNOVA-9-G2-Cong-nghe-IPS,273
vanda307
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá Nguyenthanh báo là giá chưa VAT bác à.
Làm sao phải thật tiết kiệm điện thì mới gọi là đáng nâng cấp Ver
nghe thương hiệu thì mù tịt ko biết gì hết @@
Nguyennhahn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Archos cũng cập nhật nhanh ghê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095