Máy tính bảng dùng trong doanh nghiệp sẽ tăng gấp đôi trong năm 2011

babybungbu
16/12/2010 9:26Phản hồi: 17
Máy tính bảng dùng trong doanh nghiệp sẽ tăng gấp đôi trong năm 2011

Theo một khảo sát do công ty nghiên cứu Change Wave thực hiện vào tháng 11 qua, 1,641 kỹ sư công nghệ thông tin của các công ty đã trả lời rằng: họ muốn mua và sử dụng máy tính bảng, và lựa chọn số một hiện nay của họ là iPad. Hiện tại có khoảng 7% trong số các doanh nghiệp tham gia khảo sát đang sử dụng máy tính bảng trong các hoạt động kinh doanh của họ, trong khi đó có đến 14% doanh nghiệp cho biết họ sẽ trang bị máy tính bảng cho nhân viên vào quý 1 2011.

Trong số các doanh nghiệp chuẩn bị mua máy tính bảng, gần 80% trả lời rằng chiếc máy tính bảng mà họ sẽ mua là iPad. Các sản phẩm khác của Dell, RIM, HP hay Samsung chỉ có chưa đến 10% doanh nghiệp cân nhắc lựa chọn. Điều này cũng dễ hiểu vì một số sản phẩm như máy tính bảng Playbook của RIM vẫn chưa được ra mắt chính thức, do đó khó lòng hấp dẫn người mua.

Về mục đích sử dụng máy tính bảng iPad, truy cập internet, kiểm tra thư và làm việc ngoài văn phòng là những câu trả lời được nhiều doanh nghiệp lựa chọn. Kết quả này không có nhiều thay đổi so với kết quả được khảo sát vào tháng 8. Một điểm khác biệt lớn giữa 2 khảo sát này là sự gia tăng tỉ lệ người dùng iPad để thay thế máy tính xách tay, tăng từ 25% lên 38%, và con số này hứa hẹn sẽ còn tăng mạnh trong năm tới.

Mục cuối cùng trong cuộc khảo sát là tiến hành đo sự thỏa mãn của người dùng công nghiệp đối với máy tính bảng của Apple, HPDell. Kết quả mời các bạn xem trong biểu đồ dưới đây.

Nguồn:Slashgear
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Automator
ĐẠI BÀNG
13 năm
Galaxy Tab đâu rồi? 😁
tanvn91
ĐẠI BÀNG
13 năm
bé bé cuối cuối ấy,chán thế bác ss ơi
ductholc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phải thôi, mình có con iPad được nửa năm rồi. Tuần trước ghé qua topcare chơi, thấy có máy SS Tab ở đó, mình hỏi xem thử, cầm thực tế trên tay và thấy cũng có vẻ ... được. Nhưng với giá > 15 tr thì cho mình chọn lại, mình vẫn xin mua Apple 😃 Cầm thực tế trên tay và dùng thử, mình nghĩ SS tab bán ở tầm 7tr thì sẽ là lựa chọn "đáng cân nhắc" giữa SS tab và Apple 16GB (wifi) giá 11,3 tr. Đó là cảm nhận của mình và ý kiến cá nhân, mong các bạn đừng ném đá nhé.
Ipad .. đẹp tinh tế .. hợp với phong cách văn phòng .. trang nhã .. có thể đáp ứng được các yêu cầu đơn giản nhất của chúng ta làm việc giải trí đều good .. chỉ là ý kiến của e
romero
TÍCH CỰC
13 năm
Kiểu GT thì đến mấy cha china cũng sx được giá rẻ bằng 1/3.ipad ngon choét
Sao các bác nói mà sợ bị chém thế.
Mình đã sở hữu nó, thì mình cứ khen nó, mà nó tốt thật tiện dụng thật thì cứ nói ra cho anh em biết miễn sao đừng dùng những từ thiếu thiện cảm là đc rồi.
Đối với mình ipad làm mình ngủ ngon hơn. Lý do chính đáng chưa nào hihi.
TuanHA@TT
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhà em mua iPad từ khi nó mới ra, gần được 1 năm rồi mà vẫn chưa chán.

iPad là thiết bị được vợ con ưu tiên sử dụng đầu tiên, tần xuất sử dụng nhiều hơn hẳn macbook, iphone, wii, xbox360...
iPad vô đich về màn hình cảm ứng nhưng mục đích chủ yếu để giải trí thôi,
về công việc thử hỏi các bác làm được gì ngoài check mail,và vào web?
nó có chỉnh sửa văn bản Word,Exel,PPT,sharepoint...1 câch hoàn chỉnh đc ko?
có lưu và chia sẻ dữ liệu,quản lý file,tài liêu ... như laptop đc ko?
về khía cạnh công việc iPad vẫn còn thiếu sót nhiều lắm
nếu chọn máy tính bảng mình vẫn muốn chọn dòng tablet pc như dòng T của Fujitsu hay Dell XT/XT2 ...hơn
ko nên gọi iPad là máy tính bảng hay tablet pc
hung7641
TÍCH CỰC
13 năm
SJ đã nói ipad nằm giữa smart phone và laptop, người biết thì chả bao giờ gọi ipad là tablet pc ( đừng chém mình nhà 😁).
Nếu để tiện làm việc văn phòng, thì lựa chọn netbook hay hơn là tablet pc, vì windown ko phải là os tốt cho tablet.
MrRubi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Minh nhớ là ở vụ event gần đây nhất của Apple. Steve Job có 1 mục là "Ipad meet Mac", minh không giỏi tiếng anh nhưng tạm hiểu là sắp tới Ipad và Mac OS X sẽ có thể giao tiếp với nhau.
Cái gi cũng mới là sự bắt đầu. Ipad mới ra nên tạm thời nó mới chỉ từng bước đầu, còn sắp tới minh nghi nó sẽ phát triển lên thành 1 netbook theo đúng nghĩa của nó 😁
Dạ, em vẫn chỉnh sửa file Word và Excel trên Doctogo bình thường mà, còn bác muốn share file thì mời bác dùng thử Sugar Sync hoặc Dropbox nhé.
Em ghét iPad mỗi cái là RAM còi, mong đợi iPad 2 ra RAM 1G
tienvinh137
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chính xác,ngủ rất ngon :banghead:,quăng cái máy cho bx chơi khỏi bị làm phiền :skip:

---------- Post added at 03:02 PM ---------- Previous post was at 03:00 PM ----------

iPad hỗ trợ giải trí 70%,công việc chỉ 30% hoặc ít hơn thôi.Mà thằng nào khùng lắm mới lấy iPad làm việc chính thức thay Lap.
tychuoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khi nao may tinh Bang lam dc nhieu viec VP hont hi tui de y, chu Laptop van dang la lua chon so 1
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Đẹp nhưng chắc để biếu thôi, Việt Nam không như mỹ mà ai cũng dùng được
góp chút ý kiến. theo mình Ipad sẽ thực sự vô địch nếu có hỗ trợ adoby flash. mặc dù hiện nay đã cài được flash cho ipad lẫn ip, nhưng chưa thực sự ổn định, hay bi crash. nói chung về văn phòng thì chỉ cần soạn thảo ở nhà ỏ trên pc ở cty, sau đó chuyen vô ipad phục vụ công việc như: mang tiếp thị sản phẩm, trình chiếu..... tóm lại mình ước ipad cài được flash và chạy ổn định.
MrRubi
ĐẠI BÀNG
13 năm
iPad mà cài adobe flash thi máy cực nóng và giật tưng bừng khi lướt web + pin nhanh hết bạn ơi.
Apple nói không với Flash vì như vậy, Apple ủng hộ HTML5 và MS cũng vậy 😁.
cấu hình ipad 2: chip dual core
ram 2Gb
bộ nhớ: 128Gb
đa nhiệm + "bắt tay"với adobe flash
trước tiên là mơ ước em nó sẽ như thế thôi. tiếp theo sẽ mơ ước có tiền mua em nó.zzzzzz

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019