Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Máy tính bảng giá rẻ, bạn chọn Kindle Fire hay Nook Tablet hay ...?

vuhai6
17/11/2011 9:44Phản hồi: 361
361 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhbatheo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới múc em Nook Color xong, sau khi ngồi root, voọc em ấy 1 ngày thì mình thấy Nook xứng đãng với đồng tiền bát gạo của mình hehe
E giống bác, mới sắp 1 em Nook Color =)) tạm hài lòng.
@anhbatheo Nay giá bao nhiêu vậy bạn? Con này so với Novo 7 Paladin thì nên chọn con nào nhỉ?
anh em cho hỏi ngu muội chút, KF dùng touch pen của mấy máy cảm ứng điện dung đc ko nhỉ? em chưa thử 😃
Phải cho Nook có 3G hay có thể cắm USB 3G thí hay biết mấy
nomercykuja
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu có thêm 3g thì giá nó gấp đôi cũng chưa biết chừng.
mình thì khoái hp touchpad hơn hp touchpad bắt wifi rất mạnh, cái playbook của thằng pạn trong lớp bắt ko đc sóng wifi nào còn touchpad của mình thì bắt đc 6 7 cái, vọc vạch thì touchpad là số 1
Giờ giữa ipad 1 refurbished xách ở sing, kindle fire, nook tablet thì nên xúc con nào các bác nhỉ
nomercykuja
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu chất lượng Ipad refu đảm bảo thì không cần nghĩ. Nếu không thì Nook Tablet là lựa chọn tốt. Dĩ nhiên còn phụ thuộc vào yếu tố giá cả, nhu cầu sử dụng, v.v.
Hiện tại Kindle 4tr6, Nook 8Gb 5tr.
Em thấy giống như so sánh Air Blade->Fire, Nouvo 135->Nook.
Bác nào đã thần tượng Fire từ lâu mà chưa có đk thì bây giờ đã có thể toại nguyện. Còn bác nào thiên về thọc ngoáy thì Nook là lựa chọn.
Em thấy Fire na ná mấy thèng Tung Của nếu mới nhìn (xin lỗi bác nào đang dùng Fire nhé, em không ác ý vì em cũng thèm Fire). Nhưng suy nghĩ kỹ hơn thì có thể em lấy Nook.
Hình như đọc từ đầu đến đây, em thấy các bác trong topic này 50:50 cho 2 thèng trên. Phân vân wá.
bachikho
TÍCH CỰC
12 năm
giá, cấu hình tương đương -> chọn NT 8G vì có thẻ nhớ!
Nếu so sánh về kĩ thuật thì dễ thấy cái nào hơn vì nó rõ ràng rồi, còn so sánh theo cảm tính thì tùy, ai có cái nào thì thấy con mình ngon hơn thôi.
Ở VN, 1 phiếu dành cho Nook 😃
nomercykuja
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đến giờ thì Fire hay Nook cũng vứt đi thôi. Đã ra Nexus 7 rồi.
Nếu nhu cầu chỉ đơn giản là đọc sách (cả có màu lẫn đen-trắng) là chính + lướt web (k nhìu lắm) + office và ko quan trọng game, ko yêu cầu cấu hình cao thì nên chọn Kindle Fire/Nook Color/Nook Tablet nhỉ? :-/
phongnnd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cherry_cherry Bac cu chon mua het 3 cai, xai mot time roi quyet dinh giu lai 1 cai ung nhat, con 2 cai con lai dem ban ve chai. Neu bac ko quan tam den tai chinh thi cach nay la so 1.
Ôi bác ơi ko quan tâm tới tài chính thì em đắn đo gì :|. Hi vọng bác nào có kinh nghiệm tư vấn chứ tài chính em sao nổi quất cả 3 T.T
nomercykuja
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình nghĩ là nên lấy Nook Color, vì nó có cấu hình nhẹ, giá tiền thấp nhất, phù hợp với nhu cầu đọc sách và web của bạn. Nếu có dư dả hơn thì Nook Tablet, còn Kindle Fire chỉ hơn ở thiết kế và cộng đồng hỗ trợ thôi.
vukyson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng sẽ chọn Amazon Kindle Fire
immortel_la
ĐẠI BÀNG
12 năm
bài nhận xét ở trang 1 còn đúng ko mấy bác? liệu nook tablet vẫn đáng mua hơn kindle fire ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019