Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Máy tính bảng giá rẻ, bạn chọn Kindle Fire hay Nook Tablet hay ...?

vuhai6
17/11/2011 9:44Phản hồi: 361
361 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

allin0n3
TÍCH CỰC
12 năm
chọn Nook vì nhiều tiêu chí phù hợp với mình hơn
Mr.Alone
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã mua Fire rồi, cuối tháng 12 mới đc cầm trên tay, tuy nhiên, để xem cảm nhận thế nào đã rồi hãy tính tiếp. Hài lòng với thiết kế, ko thích Nook vì thiết kế có cái móc của nó 😁
Danamuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ak, Lenovo A1 đã bị bác chủ loại ngay từ vòng khảo sát rồi. Mình đang tính làm e này vì giá có vẻ dễ chịu hơn Kindle và Nook vì không bị thương gia làm giá quá mức. Rõ ràng giá A1 và 2 em là như nhau nhưng A1 bán có vẻ sát giá hơn 1 e kia. Một lần nữa "Vấn đề thứ n.." lại làm khổ a/e nhiều đây.
Vote cho KF,giờ có ú ớ ù ờ gì nữa thì cũng vô ích,vì đã oder KF rồi.Hi vọng sẽ có rom cook 3.0 thôi,4.0 sợ KF đú theo không nổi 😁
hehe, theo đánh giá của mình thì nhìn fire đẹp hơn, vote cho fire 1 phiếu :">
Windy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Fire khá giống con BB nhỉ, k có nút cứng hơi bất tiện
Mình dùng thử BB rùi, dùng thấy khó chịu ...
Quan sát thì Nook đẹp hơn, mảnh mai hơn Fire 😁
đồng ý vs bác, nhưng nook có cái lỗ ở dưới góc màn hình, nhìn ko đẹp mắt cho lắm, mình thấy fire vuông vức vẫn đẹp hơn, mỗi ng 1 ý thoy bác ah :D
Kenny
CAO CẤP
12 năm
Nook 😁 khỏi thắc mắc nhìu
thanhhungvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn 1 bài phân tích hay
Về nguyên tắc cấu hình thì Nook khá hơn vì Ram 1Gb và có micro, thằng Kindle fire ko có mic khá bất tiện.
mình vote 1 phiếu cho kindle fire
Co dia chi nao ban may tinh bang do khog....
Dag mun kim 1 em xai do bun
thanks vì bài viết, mình cũng rất hứng thú với nook
Huyvtq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sure là kindle fire sẽ chiến thắng, dù gì thì nội dung số dịch vụ mà Amazon cung cấp kèm theo cũng sẽ là nhân tố quyết định
ruckus
ĐẠI BÀNG
12 năm
còn 1 sự lựa chọn khác, trong tầm giá và cũng không kém cạnh, có điều... hơi hiếm: HP Touchpad 😁 ...

Đang nhờ người nhà lùng giúp 1 con này. Nếu ko thành thì tất nhiên, Kindle Fire sẽ là sự lựa chọn tiếp theo :D.
cuticuti
TÍCH CỰC
12 năm
ưu tiên cho thương hiệu Amazon hơn :mad:
bibongda
TÍCH CỰC
12 năm
RAM 512 và 1G bạn chọn cái nào....?thử xem.Có kết quả ngay
trinhtunglc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thực ra thì dùng cái gì chạy Android các bạn cũng đều có Amazon Kindle để đọc sách rồi mà ^^ Mình chọn Nook Tablet :x
JyNego
ĐẠI BÀNG
12 năm
+1 Nook color. cấu hình cao hơn mặc dù xấu hơn một chút :d
lecongdon
TÍCH CỰC
12 năm
Gần như chắc chắn sẽ làm 1 Nook Tablet trong thời gian ngắn tới. Trừ khi Tab 7 Plus có đột biến giá.
có lẽ em nghe anh đợi tab 7 plus lên tiếng , âm thầm đau đớn đợi chờ vậy
chungsun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có lẽ mình đợi bản 3G vì only wifi nhiều khi bất tiện khi di chuyển, tầm giá này thì anh em nào yêu công nghệ cũng có thể mua về dùng. Chỉ bằng thậm chí ít tiền hơn một em smart phone.
lostangel
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết các bác chê nook xấu là đã xài qua chưa hay chỉ nhìn thui, chứ bản thân mình xài nook rùi, nhìn cũng được lắm chứ, ko như cái hình của KF, thấy nó còn thô hơn, cầm cái nook trên tay thấy rất đã.
Chắc chắn sở hữu Fire nhưng Nook tablet rất tiềm năng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019