Máy tính lượng tử là gì và con người đã phát triển công nghệ này đến đâu?

ND Minh Đức
25/6/2014 9:53Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Steve Chu
TÍCH CỰC
10 năm
Vậy mà có người bên dưới suy luận khủng hơn đấy bác ạ..:p

Bác mới là người ngắn não mới ko biết người khác viết như này là đùa hay nói thật 😕, khuyên thật bác một câu là hãy nhìn lại mình trước khi chê người khác nhé..:D
Tui thấy cái chuyện con gà quả trứng chỉ do vấn đề ngôn ngữ hay quy ước đưa ta vào vòng luẩn quẩn mà thôi. Còn các nhà khoa học tranh luận về việc này chủ yếu là về ba cái chuyện mây trời bao la bát ngát gì đó, tui ko có biết :v
hỏi nó 10:3= bao nhiêu phải đưa ra kết quả chính xác nhất loại bỏ N:rolleyes:
nuế như cái này mà sản xuát hàng loạtnthi tốt bét mấy
binh1204
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho nó tính toán và mô phỏng lại một quả bom nguyên tử và dựng lại một mô hình 3D xem tốc độ benchmart nó ổn không và giống thực tế bao nhiêu,
Ngẫu nhiên sinh ra ngẫu hứng 😃
Giải quyết xong câu hỏi con gà cái trứng xong có giúp dc cái nồi gì ko ? nói đúng trọng tâm topic cho bớt xàm dc ko ?

Não thanh niên chỉ có nhiêu đó à? mấy nhà khoa học ko ngu nên toàn để đầu óc giải quyết chuyện khác giúp ích loài người hơn là bu như ruồi ngồi giải mấy câu duy tâm xàm xí. Chờ thiên thạch rớt trúng đầu mà chịu trận vì ko có khả năng chống đỡ nên mặc kệ, giải xong câu hỏi gà với trứng là tự hoang tưởng rằng mình đủ hạnh phúc và giỏi nhất thế giới rồi phải ko?
thì ngày xưa cũng có ai nghĩ dc rằng có 1 ngày nhà mình sắm dc 1 chiếc máy tính đâu...công nghệ phát triển thì nó sẽ phổ biến thôi...thậm chí nó còn nhỏ thành 1 chiếc dt dc nữa chứ...
zZDoomZz
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có vài luận điểm vui thôi mà mấy bác trích dẫn, la làng ầm lên thế . . . Đơn giản là mọi sinh vật được hình thành từ vật chất vô cơ qua quá trình nhiệt năng, hóa, lý học đã hình thành các hợp chất hữu cơ có đặc tính sinh học và hình thành cấu chúc di truyền. Thông qua đó do các tác nhân phóng xạ, môi trường, áp suất, nhiệt độ, hóa, lý mà từ các sinh vật đơn bào được hình thành và phát triển thành các sinh vật đa bào cùng với sự biến dị, đột biến đã hình thành các sinh vật có cấu trúc cơ thể hoàn chỉnh, khác nhau . . .
Nói chung là như vậy, còn cái cmt trên chỉ mang tính chất vui thôi mà mấy bác cứ la làng như tui là đứa choai choai thất học ko bằng. Bởi dù gì tui cũng mài đít ở trường 3 năm đại học về công nghệ sinh học, và còn tính liên thông học tiếp đây =.=
thuyrs
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái hệ thống máy tính lượng tử này định nghĩa trạng thái bit hoàn toàn khác, và hiện tại người ta chưa tìm ra được cách sử dụng tối đa hiệu suất đa trạng thái của cái Qbit này giống như kiểu vấn đề tương thích trên android ý, tegra X1 trên lý thuyết rất là mạnh đáng nhẽ nó chạy cái gì cũng phải nhanh mượt nhưng các tập lệnh điều khiển của con CPU này có thể quá khác biệt so với qualcom và các hãng khác mà có 1 số game hoặc hoàn toàn không tương thích hoặc chạy được nhưng lag chậm hoặc thậm chí văng ra, có vẻ máy tính lượng tử cũng đang gặp vấn đề tương tự người ta có thể tạo ra nó nhưng lại chưa thể tìm ra cách thuần phục khai thác triệt để nó
x_chien
TÍCH CỰC
8 năm
bít là nó tính toán ghê, nhưng bảo là chưa đủ khó thì hơi phiêu, bảo nó đếm hết sao trên trời xem nào, hay hết cát ở bãi biển cũng dc, có vẻ dễ hơn đấy, không thì đếm hết sao trong mấy bức ảnh chụp thiên hà của nasa cũng dc, đỡ vất vả cho mấy bác ý ngồi đếm.
Ringendo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thế mà hôm trước vừa xem Scorpion đã bảo là có mấy cái máy tính lượng tử rồi @@.
huykhanh65
ĐẠI BÀNG
8 năm
Câu hỏi khó trả lời.
pokevn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Món này phải hỏi ông Hank Pym trong Ant Man nhé. Tiếc là ông ấy bị Tha Nó bũng chết rồi. Chờ Avenger 4 xem cứu đc ông ý ko 😆
Có gì ghê gớm đâu! Năm 1954 người ta tạo ra cổ máy lớn bằng ngôi nhà 3 tầng để chứa 100MB data. Khi ấy đa số ng ta còn ko hình dung ra data là gì! Để làm quái gì? Có để đc 100 ổ bánh mì không, nếu ko thì chả cần! Cũng giống như mấy con “gà” ở tinhte này vậy: máy tính lượng tử là gì...cuộc sống của gà ko cần đến cái này đâu!! Bla bla. Để rồi xem, ngày nay loại ng cần đến ổ cứng hằng Tegabyte
Có gì ghê gớm đâu! Năm 1954 người ta tạo ra cổ máy lớn bằng ngôi nhà 3 tầng để chứa 100MB data. Khi ấy đa số ng ta còn ko hình dung ra data là gì! Để làm quái gì? Có để đc 100 ổ bánh mì không, nếu ko thì chả cần! Cũng giống như mấy con “gà” ở tinhte này vậy: máy tính lượng tử là gì...cuộc sống của gà ko cần đến cái này đâu!! Bla bla. Để rồi xem, ngày nay loại ng cần đến ổ cứng hằng Tegabyte

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019