Máy tính Toshiba đã trở lại, do Sharp làm nhưng giờ đổi tên toàn bộ thành Dynabook

bk9sw
4/4/2019 8:51Phản hồi: 85
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sirnvad
TÍCH CỰC
5 năm
Vẫn thích Toshiba. Kèm ảnh em laptop đầu tiên cho các bác hình dung. Pentium MMX mà mỏng có 2cm, 10in, siêu mạnh mẽ. Kaka P_20190405_100049.jpg
vietsnam
TÍCH CỰC
5 năm
Hàng Nhật chỉ có 1 khuyết điểm duy nhất nhưng lại là cái khuyết chết người, giá của nó quá cao so với mặt bằng chung, nhất là so với hàng Tung Của. Không phải ai cũng có thể thấy được những ưu điểm của nó trong thời buổi thiên hạ đi mua hàng trước tiên là nhìn cái giá 😆
ngoctu208
TÍCH CỰC
5 năm
Không biết gì
cloud2106
ĐẠI BÀNG
5 năm
toshiba Dynabook cùng dòng với Panasonic Toughbook CF, hàng nhật dùng bền khó hư, quân đội dùng nhiều lắm 😁:D:D
Cần thay đổi thiết kế nếu không muốn bị bỏ lại.
Nguyên cái lỗ cắn dây ethenet luôn. Nhìn cạnh bên thô vậy. Chưa xài hàng tosiba lần nào. Ko biết trâu bò ko nhỉ.
@zz jj zz jj hàng của nhật thiết kế ko đc đẹp nhưng độ bền thì cũng thuộc loại trâu bò đấy
yolo.me
ĐẠI BÀNG
5 năm
Toshiba phải nói rất bền. Mỗi tội thiết kế thô quá. Giờ không biết còn chất được như xưa không. Đang nghiên cứu 1 em nồi đồng cối đá mà chưa chấm đc e nào thật chất cả 😔(
vegamu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Từ những năm 2011-2012, Toshiba đã có những con Dynabook Z830 13.3" nặng chỉ 1.2kg, mà vẫn đầy đủ các cổng kết nối (Cả Lan, lẫn VGA)
Giờ để làm mỏng nhẹ như vậy, các hãng cắt mẹ hết cổng
Sharp cũng chỉ là anh hàng Tàu mác Nhật thôi
cupido
TÍCH CỰC
5 năm
Hàng Tàu giả cày 😁, hệt như Nokia và Blackberry thôi.
Toshiba lẫn Sharp bán hết cho Tàu rồi còn đâu.
tomo21311
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dynabook của mình đây, hơn 15 năm vẫn chạy tốt, mỏng nhẹ. Mỗi tội pin gần chết rồi.
thuancoihg
TÍCH CỰC
5 năm
Máy lão bên Nhật sang công tác vác con ultrabook Panasonic đẹp vãi mà bên VN mình không bán. Hàng Nhật nội địa nó có cái gì đó rất chất. Thị hiếu của họ khác mình nên vẻ bề ngoài không được đẹp so với mình lắm nhưng dùng cực đã.
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
@thuancoihg Họ thực dụng chứ ko hào nhoáng 😃
Tan đàn xẻ nghé 😁
Đang xài em nà, toshiba dynabook r734 thấy ok, máy gọn nhẹ.
Em còn con Toshiba Satellite L645 mua từ năm 2011, thay ổ SSD với lắp full ram 8gb mà giờ vẫn chạy phà phà, chỉ điều "hơi nóng tý" 😆)
htkim
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Diamond Hoàng Vậy pin bị chai chưa?
@htkim Giờ chỉ dùng sạc thôi bác :p Pin ko đủ nhu cầu của em 😁
htkim
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Diamond Hoàng Bạn dùng loại SSD nào, giá bao nhiêu? Mình cũng muốn nâng cấp con Toshiba L655 nhưng không biết thay SSD loại nào cho hợp với phần cứng của máy.
Và giá vẫn sẽ trên trời nhỉ?
Ơ Kìa
TÍCH CỰC
5 năm
Một thời hào hùng nay còn đâu Toshiba
Trông cũng dc
alex.hn
CAO CẤP
5 năm
Một thời chinh chiến em Toshiba Sateline Pro nồi đồng cối đá. Trâu thôi rồi.
tahitivn
ĐẠI BÀNG
5 năm
hàng bền, chắc chắn, nhưng do ko đẹp lắm nên khó cuốn hút mấy em sinh viên 😔 .
Bà chị mua con Toshiba quăng quần quật 4 năm, vẫn chạy tốt ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019