Máy tính vào mạng chậm, cần phải làm gì ?

AbihT
12/8/2018 12:9Phản hồi: 135
135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LuxiTD
TÍCH CỰC
6 năm
Dùng dns cloudflare 1.1.1.1 tốt hơn 8.8.8.8 của google à!?
VuongTr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@LuxiTD ĐANG HÓNG NHƯ VẬY LUÔN
Cái mình cần ko phải là Dung lượng bao nhiêu mà là Ping bao nhiêu. 5MB cũng dc mà Ping 1ms thì mình cũng OK.
Bùi.Tâm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuanokvt chơi game tốt chán phải không bác 😁
Bây giờ đã vào vu. Mưa bão nhiều cho nên việc đường truyền chậm hay bất cứ gì liên quan tới in tẹc net là do thiên tai thội . Bây giờ cá mập nó nhiều hơn trước cho nên đừng đổ lỗi cho họ nữa. Không có giải pháp thần thánh nào ngoài việc nâng gói cước hoặc nâng cao chất lượng đường truyền thông qua bảo trì thường xuyên...Tui bị chậm họ xuống thay modem....vẫn không cải thiện. Dùng máy đo mới biết là bị thất thoát tín hiệu từ bên ngoài...cột điện thế là hết nửa ngày mới bình phục lại.😁 . Giải quyết được thì KH đã làm từ lâu rồi. heheheheehh
Rút điện và cắm lại ngay sau đó...
VuongTr
ĐẠI BÀNG
6 năm
AE CÓ AI XÀI MẠNG FPT MÀ BỊ NHƯ MÌNH KO. CHO XIN CÁCH KHAC PHỤC
SPEEDTEST ~27MB = THÔNG SỐ GÓI CƯỚC
TRƯỚC ĐÂY THÌ NGON, XÀI 3-4 ĐIỆN THOẠI VÔ TƯ KO GIẬT LAG BAO GIỜ
=> 3THANG GẦN ĐÂY SPEEDTEST NHƯ CŨ => MÀ XÀI NÓ CHÂM, GIẬT LAG NHƯ ĐIÊN (RESET MODERN MỖI NGÀY) => GỌI TỔNG ĐÀI NÓ CỨ BẢO ĐỂ E RESET MÀ VẪN KHÔNG CẢI THIỆN, BẢO MẠNG BẢO TRÌ NGOÀI BIỂN
=> TRONG KHI EM GÁI MƯA KẾ BÊN NHÀ XÀI VIETTEL GÓI THẤP 220K => MẠNG CHẠY NHƯ ĐIỆN, KO GIẬT LAG GÌ CẢ
kaichuan
TÍCH CỰC
6 năm
Đang yên đang lành mà mạng bị chậm thì đa phần là tác nhân ở ngoài như cab bị hư, nhà mạng bảo trì v.v... nghĩa là những thứ mình chỉ có thể hoặc là ngồi chờ hoặc là gọi cho CSKH thôi. Mạng của mình ít khi hư, nhưng mỗi lần bị gì đó thì bước một là tháo modem chờ 30 giây cắm lại, nếu vẫn không được nữa thì chờ 1 tiếng rồi gọi tổng đài.
heobubi
TÍCH CỰC
6 năm
Mình dùng Viteo quang 20mb, chậm 1 phát gọi lên tổng đài, nhanh luôn. Các cụ chú ý vụ bóp băng thông.
VuongTr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@heobubi ĐANG TÍNH ĐỔI SANG VIETTEL. MẠNG XÀI ỔN ĐỊNH KO BẠN. FPT Ở NHÀ CÙI QUÁ
heobubi
TÍCH CỰC
6 năm
@VuongTr Dùng ổn b ơi. Cứ cáp quang mà chiến. Gói 20 nhà mình giá 200k
VuongTr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@heobubi minh xai fpt gói 25mb. mà chạy ì ạch lag lag khó chịu vai~
heobubi
TÍCH CỰC
6 năm
@VuongTr B chuyển qua VT xem
dùng gói mạng mới có wifi mạnh hơn
the beo93
TÍCH CỰC
6 năm
Cứ khởi động lại modem với máy tính là được 😁
Jacky2207
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhà mạng mà bóp băng thông thì có làm đằng trời =)))
Mạng công ty mình đóng tiền mệt mỏi 😁
speedtest chỉ là trò bịp thôi! làm sao để biết băng thông server quốc tế với vn? speedtest chỉ là băng thông server trong nước
@yushikara upload_2018-8-15_21-7-59.png
Singapore là ở đâu ạ :p
Lewisphi
TÍCH CỰC
6 năm
Vấn đề muôn thuở
toàn rút ra cắm lại cho nó nhanh các bác à
Hương Ý
ĐẠI BÀNG
6 năm
KHông thạo công nghệ như em đọc thấy đau đầu ghê, :v mà thường xuyên gặp với mấy vấn đề này
jeetkunedo
TÍCH CỰC
6 năm
phức tạp quá! đi kiếm chỗ mạng nhanh hơn như quán cafe. cafe bene mạng bao nhanh 😆)
Quả tắt nguồn bật lại như phương thuốc bách bệnh vậy nhỉ.... Nhiều khi do nhà mạng mình sử dụng nữa. Dạo này mạng VNPT mình dùng vào YouTube quay tít mà chuyển sang Viettel nó vẫn chạy bình thường.
cảm ơn mod nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019