Máy tính vừa mua hôm qua hôm nay bị lỗi full disk, có được đổi trả bào hành không ?

eaglev
14/8/2017 5:34Phản hồi: 16
Máy tính vừa mua hôm qua hôm nay bị lỗi full disk, có được đổi trả bào hành không ?
Chào các bác, chả là hôm qua em vừa mua em Acer E5 575G bản i7, sáng nay dậy thấy chậm chậm mở task manager lên thì nó bị full disk ntn, vậy em có được đổi trả bảo hành không ? vì như các bác thấy toàn chương trình của windows làm full disk chứ em mới cài chrome, LoL với Hearthstone à
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có 99% là chưa full nhé . ;) Nó đâu phải lỗi mà đòi bảo hành hả bạn . Full là tiến trình của Windows chạy trên ổ HDD nên ai sử dụng HDD cũng đều bị cả . Muốn hết full nâng cấp ổ SSD hy vọng giải quyết đc vấn đề .
StrixGaming
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhthuvc Thường thì laptop hay bị full disk. Chứ máy bàn mình xài thì cứ 20-30%
MjssCary
ĐẠI BÀNG
7 năm
không được BH đâu bác
Khanhgsm
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đung rùi bạn win 10 muốn giải quyết vấn đề full dík doi qua ssd mới giải quyết được
lắp thêm ổ cứng SSD để cài win 10 là được
noalana1
TÍCH CỰC
7 năm
@noalana1 Thì em chỉ đang hỏi có được bảo hành không thôi mà, chứ mấy cái này em biết rồi bác à !
@eaglev Lỗi do hệ điều hành, không phải do phần cứng nên người ta không bảo hành đâu
CuTiHeo
TÍCH CỰC
7 năm
giải pháp lắp ổ ssd kể ra cũng bất cập, vì ổ này đâu phải rẻ, em nhớ 60gb cũng hơn củ rồi, mà e nghĩ cái này khi bán hàng nv phải tư vấn chứ nhỉ, vì có thể nhiều khách gặp tình trạng này và có phản ánh vì chưa hiểu nguyên do là đâu
@CuTiHeo Bây giờ ổ SSD rẻ hơn rồi, 1tr5 mua được ổ samsung 128gb rồi
StrixGaming
ĐẠI BÀNG
7 năm
@CuTiHeo 120gb mới 1 củ, cái mà bác nói chắc ssd m2
bvateam
TÍCH CỰC
7 năm
Trường hợp bị lỗi phần cứng thì mới đc đổi trả thôi. Cái full disk này là lỗi phần mềm, lại do windows nữa chứ ko phải lỗi của hãng.
Mình mà mua máy ko có SSD là phải múc cho bằng đc SSD thường hoặc m2.... chạy win trên HDD như rùa bò thấy mà ức.... chưa tính tới lỗi vặt nữa...
outnick
ĐẠI BÀNG
6 năm
anti malware load update and protection ... full đúng òi .nó vừa cập nhật database , vừa quét thời gian thực , dự là sẽ quét qua foder game .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019