Máy Winner đời đầu và đời sau

nhc1995
4/3/2017 17:49Phản hồi: 15
Em nghe nói máy winner đợt đầu tiên là máy của indo lắp ráp tại indo căn chỉnh tại indo còn những đợt sau này là máy indo lắp ráp tại VN và căn chỉnh tại Việt Nam có phải vậy không vậy mấy bác!????? tks mấy bác!!!!
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhson8668
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua đời sau đi cam bọn Honda ní thay rồi đỡ p đi 1 thời gian rồi lại bh, m 2-0 kêu như b bực m đag đợi nó gửi về thay đây
nhc1995
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhson8668 ý mình là cục máy đó bác?? có đúng phải v không
Cũng chỉ nghe đồn thôi chứ cũng chẳng biết chính xác xuất xứ cục máy có từ 2 nơi ko. Máy mình cục tăng cam màu cam,đời đầu chưa fix. Lỗi tăng cam này khắc phục đc thôi
Mìh cũng có nge đồn là Honda đả fix lỗi tăng cam..có thật k vậy các bác...
Đúng là HD thay cục tăng cam,đợt xe có chấm đen là đã đc thay thế
dino_su
CAO CẤP
7 năm
Xe mình mới lấy cục tăng cam cũng màu đen, chắc honda Fix lỗi rồi, tiếng máy cũng êm ko có tiếng động gì lạ cả
anhson8668
ĐẠI BÀNG
7 năm
T mà mua cứ đời mới mà chơi , các lỗi đời truóc nó fix hết ham hố gì đời trước
1-0
2-0
3-0 cùng là lô đầu tiên.khác đợt sản xuất thôi nhé
Cục tăng cam của mình màu Cam, là chưa đc thay thế đúng ko
Nhà có con winner đời máy AHM 3 ( theo các bạn mua đời đầu là máy VN ) chạy 8k rồi êm như chó thở chả bị tăng cam tăng ku gì như các bạn máy "đời đầu indo" 😁:D:D:D
tctvn
TÍCH CỰC
6 năm
@kehuydiet091 cho đến bây giờ 5-0 nguyên khối máy vẫn là indo mà bạn. bạn nào mua xe mới có bảng chi tiết linh kiện sẽ rõ
Thật ra ko phải chiếc nào cũng bị và đời nào nếu dính phải tăng cam lỗi cũng sẽ bị.Xe mình đời đầu tăng cam còn chấm màu cam mà chạy hơn 10k km rồi vẩn êm ru.
Theo thông tin thì cục máy Winner vẫn là nhập khẩu nguyên cục từ Indonesia. Về các lỗi nhỏ nhặt không tránh được,cái chính là cách sử dụng chăm sóc của chủ xe mà thôi. Nói chung chỉ duy nhất lỗi tăng cam tự động của xe DOHC do sên cam dài còn lại ko có vấn đề gì cả. Về côn xe,cái chính là do người điều khiển sử dụng xe côn mà thôi
Xe mình được sản xuất tháng 1/2017, tăng cam có chấm đen, nếu lo lắng về tăng cam thì lúc mua bạn thử nhìn xem tăng cam có chấm màu gì.
Thanh6990
TÍCH CỰC
6 năm
Xe mình ahm 1-0 tăng cam có chấm màu cam, đã chạy hơn 31.000km có kêu gì đâu?
Tăng cam 1 phần do xui nhưng 1 phần do cách xài nữa, cứ chăm xe tốt, đúng kỹ thuật là cứ xài thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019