Máy xay cafe hạt Bosch: Nhỏ gọn, mạnh mẽ, nhiều chế độ xay

Thin_Ngất
12/4/2019 3:37Phản hồi: 1
Máy xay cafe hạt Bosch: Nhỏ gọn, mạnh mẽ, nhiều chế độ xay
Chào anh em, hôm nay mình lại làm một bài review nữa về dòng máy xay cafe hạt. Tại hôm bữa thấy anh em có hỏi về dòng này. Với lại, mình thử làm vài chục bài về các sản phẩm mình đang có, xem Tinhte có tuyển mình vô làm mod không? Tất nhiên mình chỉ review, không bán hàng ở đây nhé và hơn nữa, mình đảm bảo không viết xai trính tả như các mod (Chê hoài đừng block em nhé .... 😆

Sản phẩm trên tay mình là máy xay cafe hạt Bosch MKM6003, hàng nhập khẩu Đức, made in Slovenia.

Cảm nhận ban đầu là máy khá nhỏ gọn, hình trụ, đường kính khoảng 9cm, cao khoảng 17cm thôi. Về cơ bản nó to hơn cái chày 1 xíu, anh em bỏ balo mang đi khắp nơi vẫn được. Hiện, máy đang có 2 màu đen tinh tế và trắng tinh khôi nhé anh em.

Chất liệu hoàn thiện khá tốt, các chỗ tiếp xúc được xử lý gọn gàng, ko tạo cảm giác cấn tay khi cầm.

Máy rất đơn giản, chỉ bao gồm phần thân máy gắn liền với lưỡi dao và nắp đậy. Anh em dễ dàng vệ sinh lại không sợ đánh mất phụ kiện.

Lưỡi dao được thiết kế bằng thép ko gỉ, nhìn khá hầm hố, anh em có thể xay trực tiếp hạt cafe, hoặc xay lại trước khi pha chế. Cái hay nhất là anh em có thể điều chỉnh được độ mịn của hạt khi xay. Cáy này khá cần thiết khi anh em muốn thưởng thức nhiều món khác nhau như pha phin truyền thống, pha máy,esspreso..v.v

Mỗi lần xay, anh em chỉ cần 30s là xay xong 75gr càfe, quá đủ để làm một ly đậm đặc. Một điểm mình rất thích của dòng máy này là anh em phải đậy nắp kín - khớp thì máy mới hoạt động. Khá là an toàn!

Có một điểm mình không thích lắm ở máy này là khá khó nếu muốn rửa. Nếu quá sạch sẽ, anh em cứ mang cả máy ra vòi nước, xả khoảng nửa tiếng, sau đó lấy xà bông, nước rửa chén lau chùi thật kỹ. và mình đảm bảo đó là lần cuối cùng anh em rửa máy.

Hiện, máy này đang bán trên thị trường khoảng 1.3 triệu đồng. Theo đánh giá của mình là xứng đáng đối với anh em nghiện cafe và ko muốn uống cafe pin.

Quảng cáo

Còn anh em, anh em đang xài máy xay cafe nào?
1 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhkalen
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hiện anh còn xài máy này không . Còn tốt như lúc mua không ạ ?
Cám ơn anh..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019