MBP 2011 quá nóng, phải tắt Turbo Boost, Apple vá bằng 10.6.7

sonlazio
22/3/2011 4:50Phản hồi: 104
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dung2503
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chưa có điều kiện dùng máy Mac cũng như Mac OS
Trước thèm mac , h lại thèm thinkpad xem ra mình thay đổi sở thích cũng đúng hướng phết
sao con mid 2010 của em thấy khá tốt mà, ấm ấm phần bên trái thôi. Có hôm em để máy bật cả ngày ko tắt mà có khoảng 75* = coi phim + nghe nhạc + coi web (10 tabs) + chat chít + skype, có thấy nóng lắm đâu nhỉ 😁 hay là mình chưa tận triệt khả năng con CPU :p
Không dùng đồ họa mà nhiệt độ như thế là đã khá nóng rồi bác ah , chứ ~ 100•C mới nóng thì ngày mình chia tay không còn xa đâu ah
😃

tỉnh cả ngủ vì các comment trong bài viết này 😁
nóng thì ta chỉnh quạt, kê máy...tắt tiến trình... hehe
mà sài Macintosh thì sao phải sợ nóng.
Mình sài mac 2011 chẳng thấy nóng như bài đánh giá trên, ^_^ sài rồi mới biết em nó rất mát nếu chỉ web, nhac, phim, cpu chạy 0.12 % đến 1% nhịêt độ 45 - 50 C , render xuất phim cứ vù vù ^_^ giả lập gns3 cả chục em và máy ảo mà nó cứ như lên mây ấy, cpu tầm 70c ,
All các bác chê em nó, rồi có ngày hối hận thèm tiếc ^_^ còn vụ cài win để chơi game thì em thấy dân việt nam đa phần ai cũng cài vì apple co hỗ trợ mà dại sao ko cài ^_^,nhưng sài mac ít khi nào qua win vì phần mềm cho mac dư sài rồi 😃
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
Nhiệt độ lên đến 93 độ C thì....còn gì nói..
10.6.7 đã khắc phục lỗi kí tự lạ khi gõ tiếng Việt. Chỉ mong có thế thôi.
:wavespin:
Đang định mua 1 con mà tình hình này thì....
Toàn các ông đọc dăm ba chữ, chưa đến đầu đến đũa đã phát biểu cứ như đúng rồi, trước hết phải hiểu phiên bản 10.6.7 là phiên bản cập nhật các lỗi thường gặp, chứ không phải là phiên bản có nhiều tính năng mới như 10.7 chẳng hạn, vì vậy đừng có đòi hỏi tại sao phiên bản này ko có các tính năng mới. Thứ hai là việc chê mua MAC lại cài win để làm gì, mua máy là để phục vụ nhu cầu làm việc, giải trí và thực tế là có một số phần mềm phục vụ cho công việc hàng ngày chỉ có trên win,nên cài win là chuyện cũng bình thường có gì đâu mà phải xấu hổ khi cài win trên máy MAC ?Thứ ba là các ông đang dùng MBP 2011 thì không phàn nàn gì về nóng quá hay lỗi mà chỉ toàn các ông xài các đời trước hay thậm trí chưa bao giờ dùng MAC nhảy vào chê bai như thể MBP 2011 là mớ rau dập nát.
Túm lại thằng hèn là thằng đi xe wave tàu chê SH, PS tốn xăng, thằng sắp hèn là thằng đi tranh cãi với thằng hèn.
Không nói thì có ai bảo mình câm đâu 😃 Để chạy các chương trình của win trên MAC như bạn nói đâu cần tới soft giả lập, Apple có dựng sẵn công cụ để cài rồi mà bạn, hay bạn chưa dùng MAC bao giờ nên ko biết, cứ nghĩ là chạy mấy cái soft cho win trên MAC thì phải dùng soft giả lập 😃 thêm nữa, chắc bạn chưa bao giờ dùng các phần mềm đồ họa trên máy MAC nên không biết sự khác biệt khi cũng chạy các phần mềm đó trên win nhỉ ?
Không bằng cả thằng hèn:bounce:
Mình đã chính thức bỏ Win sau 1 tháng xài Mac OS đây bạn. Đừng có ở đó mà nói như đúng rồi! Anti thì cũng phải có kiến thức để anti chứ,anti bừa ai coi ra gì =))
->>>>> Bạn này viết chuẩn quá :happy:
Fan của apple lên tiếng , vậy tóm lại là có nóng không vậy
VukiDam
ĐẠI BÀNG
13 năm
may wa minh chua bán em của mình đi vác em mới về, kinh nghiệm mua đồ gì mới ga từ từ mua đằng nào cũng mua được.

*ôi thích wa nó sửa dc đánh tiengviet mà không bị mấy kí tự lạ mỗi làn như vầy là tức lắm, không bik mở tv có đánh dc password không ta ?
tóm lại là các bác nào có ý định mua MBP 2011 thì cứ triển thôi ko có vấn đề j ,hiện tượng máy nóng là tùy từng máy ( tất nhiên là số ít thôi ) , như bận mình với đứa bạn build cùng 2 con y chang , máy mình êm ru , máy nó về youtube ko cũng 6000rpm rồi 😔 .Còn các bác vô tinhte đọc thì mình khuyên đừng có lạc đề với trồng cà diện rộng.
Bữa hôm ra phố công nghệ tính rinh về rồi, mà tiếc tiền quá về mạy mò cài trên con IBM T60 cũ chạy ngon phết, đỡ tốn tiền 😃
Nói tiếng Việt chưa rành đừng ra vẻ tài lanh 😁

---------- Post added at 03:18 PM ---------- Previous post was at 03:11 PM ----------

Mình có một số phần mềm portable chạy trên usb bên Win, giờ sang Mac không có pm thay thế, mình cũng mới dùng Mac được hơn tuần nên nhờ bạn hướng dẫn chạy soft Win trên Mac nhé !

Thanks !
em đang dùng đời 2010 thấy cũng hài lòng lắm rồi, 2011 dùng chip AMD cũng ghê ghê vì hay thấy ace kêu nóng, chắc còn vá lỗi dài dài 😁
Bạn này lại ko đọc kĩ 😃 CPU vẫn là intel, chip AMD là chip đồ họa chỉ có trên các dòng MBP 15 inch hay 17 inch mà thôi, MBP 13 inch dùng CPU intel và đồ họa tích hợp cũng của intel luôn.
Mình đọc các bài của các bác viết mới thấy hầu như các bác không có tìm hiểu kĩ trước khi sử dụng, mua máy MAC để máy nó phục vụ mình chứ ai lại đi phục vụ nó bao giờ ?
Hic bác ko hiểu ý em thì đúng hơn, trên mạng nhiều người than MBP mới với AMD chip nóng hơn đời trước, em đang nói về dòng MBP với chip AMD mà :|
CUBASE
TÍCH CỰC
13 năm
đọc mãi mệt quá. các bác cứ cãi nhau làm gì, người ta mua người ta bảo ko nóng, thì nó ko nóng, người ta mua người ta bảo nóng, thì nó nóng.
Nó nóng hay lạnh thì người ta vẫn rồng rắn nhau đi mua. như Iphone4. lỗi này lỗi nọ mà vẫn nhà nhà Iphone, người người Iphone.
em hóng tí thôi chứ em đi vào vấn đề đây. em thì hóng chút gió nên em dùng con 2010. 13". lúc nóng lúc lạnh, nó nóng cũng tùy hứng, nhiều khi chơi cái game rất bình thường như kim cương hay mấy cái game đào vàng, câu cá, máy cũng phả ra nóng khiếp, nhiều khi chơi mấy cái game đi bài như Trine, Đua xe Asphalt6 thì máy chả nóng tí nào.
vì vậy em có 2 câu hỏi, về cơ bản em nghĩ cấu hình và tần xuất hoạt động của mấy cái game trên em nghĩ là phải cao hơn nhiều so với mấy game kiểu dạng văn phòng.
thứ 2 là em ko biết xem nhiệt độ máy ở chỗ nào các bác chỉ em với
MBP 2011 được 2 quạt tản nhiệt mà vẫn nóng 😔:(:(:(
thuychi89
ĐẠI BÀNG
13 năm
apple ra mắt sản phẩm nào cũng phải chờ 1 thời gian mới dám mon men nghĩ đến quyết định mua được hay ko 😁
iPhone 4 lúc đầu cũng tùm lum với lỗi mất sóng
Bạn nào cũng bảo Mac hỗ trợ đồ họa tốt hơn Win. Rồi Photoshop hỗ trợ Mac tốt hơn. Cho tớ hỏi là ở đây có ai là dân đồ họa không đấy? Đã có ai dám bỏ vài nghìn $ ra mua card đồ họa để làm việc chưa? Máy Mac kể cả dòng Mac Pro cũng toàn dùng những card đồ họa rẻ tiền? Bạn nào mà không biết gì thì tìm thử xem Nvidia Quadro FX 5800, Quadro 6000 hay ATI FirePro V9800 giá bao nhiêu nhé, ít cũng bằng vài ba con Macbook Pro 13" đấy. Rồi Mac nào chạy được những card khủng thế này mà làm đồ họa? Chả dân đồ họa chuyên nghiệp nào dùng mấy cái máy Mac có 2 nghìn đô với mấy cái card đồ họa rẻ tiền để làm đâu mà các bạn tưởng bở.

Còn về việc Photoshop hỗ trợ Mac tốt hơn? Bạn nào lấy thông tin đó ở đâu ra vậy? Tớ tìm trên site của Adobe mà không thấy đề cập đến. Có bạn nào biết là phiên bản CS4 64-bit ra đời năm 2008 chỉ hỗ trợ nền tảng Windows không nhỉ? Mãi cho đến bản CS5 năm ngoái vừa rồi thì bản 64-bit mới được hỗ trợ trên nền Mac OS X đó nhé. Khoảng cách 2 năm đó thì bạn thấy Adobe thiên vị và coi trọng nền tảng nào hơn? ^^
E ko phải dân đồ họa cũng chẳng tham gia vào cuộc khẩu chiến Mac vs Windows. E chỉ xin có ý kiến là khởi đầu PS là cho Macintosh, mãi đến tháng 11/1992 phiên bản 2.5 mới chạy trên Windows và đúng 1 năm sau mới có phiên bản cho Solaris, IRIX.
Dạ, có em đây, em chỉ thấy mở và sử lý vài cái file tầm 100mb trên PS ở MAC nó khác hẳn so với PS cùng phiên bản trên win. tất nhiên ai có việc của người đó,công việc của em dùng MAC thấy nó tiện lợi và tốn ít thời gian hơn trên win, có thế thôi, chứ em chả ghét win hay yêu MAC quá thể đáng cả. Ngoài con máy MAC ra em vẫn dùng 1 con T43 IBM 5 năm nay, mới cài và chạy win7 vẫn ngon lành cành đào, chả cần thiết phải nâng đời.

Thưa anh trai làng là có em là dân thiết kế đồ họa đây. Anh trai cứ thử mở file flash tầm 200MB lên giữa Win và Mac đi thì biết cái nào crash nhiều hơn. Không chỉ thế mà màn hình Mac hiện thị đến 95% màu thật nhé.

Còn những cái VGA như bác liệt kê ra là dành do render film, cái đó thuộc về phạm trù multimedia chứ không phải graphic desgin nhé. Và cũng chỉ có dân chuyên nghiệp mới dùng desktop để render film thôi chứ chả ai dùng để làm graphic design cả, laptop là quá đủ.

Kiến thức thì lèo tèo như phân gián mà cứ phán như thánh ấy anh trai ạ.

P/s: em dùng cả mbp và alienware nhé !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019