MBP MF839 bị phù pin

Aurelius
21/6/2017 10:13Phản hồi: 19
Tình hình là em đang xài 1 em MBP Retina 13" (Early 2015), mua khoảng giữa năm 2015, hiện tại đã hết bảo hành nhưng bây giờ pin bị phù, cong cả đít máy. Nếu vậy thì có được Apple thay pin và khung máy miễn phí không hay là phải tốn phí? Nếu tốn phí thì khoảng bao nhiêu ạ và AASP nào thì tốt?

Em có search thấy topic này trên forum nhưng cũng chưa đến thử Thakral vì mấy ngày nay bận quá.

Các bác có cao kiến gì thì giúp em với 😔

[Cập nhật]
Em mới chạy ra Thakral One THD, bên đó báo chi phí thay là 4.726.000đ, không có vụ thay miễn phí gì ráo :(
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tình hình là hết bảo hành là ngừng bảo hành thôi trừ khi lỗi hoàn toàn của sản phẩm (như dòng máy xxx được nhiều khách hàng báo là bị hỏng vga) thì apple mới có chính sách bảo hành đặc biệt.
Của bạn thì phải mất tiền thôi, mua mac không mua thêm care hả bác, tính ra 2015 phải tới 2018 nếu mua care.
@cool3366 Chả biết được, thấy chỗ bảo có chỗ bảo không ( trên reddit )
Aurelius
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Em Mác Má Em xài mấy cái laptop có bao giờ nghĩ nó bị phù pin đâu, cái MBP Retina 13" này lần đầu tiên em thấy á. Cái MBP Core 2 Duo Penryn (Early 2008) em vẫn còn xài tới giờ mà có mua thêm Apple Care gì đâu nên cũng tự tin nghĩ chắc là đồ Apple nồi đồng cối đá, thành ra không mua Apple Care 😁
thanhcun
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Aurelius :D các bác cứ thích giữ cho số lần sạc nó thấp ko chịu xả pin thì nó phù thôi.
Aurelius
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhcun Mình vác máy đi làm với đi giảng bài suốt. Khi nào thích thì cắm sạc thôi, với lại các dòng này đều có chế độ tự ngắt khi pin đầy mà?!
Applenick
TÍCH CỰC
7 năm
Xài mac đã dùng hàng ngon thì nên múc luôn cái Apple Care 03 năm !
DTMAC
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phìng thì thay thôi bạn ơi. nàh mình có sẵn pin bạn nhé. giá cực mềm mà pin không khác gì pin chính hẵng nhé
LH: 0975557226
ĐC: 28 ngõ 117 thái hà_HN
Aurelius
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cảm ơn các bác. Mình thấy có topic về vụ phù pin đc thay free gì đó nên cũng vác máy đi hỏi thử. Cuối cùng cũng như một số anh em cũng bị phù pin, tốn 4.7t 😁
nhà có nguyển cả khung nhôm và pin zin tháo máy sạc mới có mấy chục lần đổi cho bạn 2tr
Có pin zin new giá mềm sẵn sàng phục vụ bạn, cái khung thì chỉ cần tháo pin ra thay là hết cong thôi khỏi thay khung
Aurelius
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cảm ơn các bác nhiều lắm, tình hình là nhà đang có việc tang nên em không có online nhiều và đành bỏ máy lại chỗ Thakral One Trần Hưng Đạo để họ làm giúp rồi ạ. Họ hẹn 3 tuần sau ghé lấy máy, chi phí là 4.763.000đ, đặt cọc trước 50% để họ ship hàng về.

Em có chat trực tiếp với Apple Support ngay hôm đó, sau đó 15 phút họ có gọi điện từ Sing vào máy và bảo là Apple không có chính sách bằng văn bản nào nói là thay pin bị phù miễn phí cả. Giá cả sửa chữa là do AASP tự quyết định, họ không can thiệp. Thêm nữa, họ có nói chi phí sửa chữa mà Thakral One đưa ra là chấp nhận được (nguyên văn: quite reasonable).

À mà bên Thakral One THD có báo là vụ tróc phản quang màn hình MBP vẫn còn được thay miễn phí nên họ sẽ cho kỹ thuật check và báo sau. Anh em nào có máy bị tróc phản quang thì cứ mang tới 😁
fire01
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác chủ thớt quyết định đúng đắn khi mang ra trung tâm uỷ quyền của Apple. E là e dị ứng với mấy thành phần đi la liếm thế này lắm.
duchung178
TÍCH CỰC
7 năm
@fire01 Ngoài hà nội thì chả biết ở đâu bác nhỉ?
Aurelius
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duchung178 Bác xem trên này, em cũng check ở đây và thấy Thakral One THD là gần nhà em nhất nên vác ra luôn cho tiện.
https://locate.apple.com/vn/en/service/?pt=4&lat=21.028382&lon=105.853734&address=Hà nội
Aurelius
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đã lấy máy về rồi các bác. Được bên Thakral kiểm tra và thay free cả màn hình vì lỗi phản quang. Giờ đang ngồi test máy. Họ cũng thông báo là những món đã thay sẽ có thời gian bảo hành là 90 ngày.
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Aurelius Thankral này là đại lý bảo hành ủy quyền chính hãng của apple hả bạn? máy mình còn apple care mà mua ở nước ngoài thì kiểm tra ở đây dc k? Macbook 2016 hở sáng màn hình k bít có đc thay k nhỉ
Aurelius
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nb3105 Thakral One là AASP ở VN, bạn cứ vác máy tới cho họ kiểm tra thử. Mình chỉ mới hỏi vụ mất phản quang màn hình thôi à, chưa hỏi vụ hở sáng. Khi nào đồng ý sửa, thay món gì đó trong máy thì họ mới báo giá. Cái MF839 của mình giờ chỉ còn cái logicboard, SSD và cái nắp bên dưới là cũ thôi, còn lại thay mới hết rồi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019