McIntosh MTI100 - turntable all-in-one, có tích hợp amplifier/pre-amplifier

AudioPsycho
25/1/2019 9:6Phản hồi: 38
McIntosh MTI100 - turntable all-in-one, có tích hợp amplifier/pre-amplifier
MTI100 là chiếc turntable mới nhất của McIntosh được tích hợp amplifier/pre-amplifier, đi kèm cùng khả năng kết nối và làm việc qua Bluetooth cũng như các cổng input thông dụng khác. Với MTI100, người dùng chỉ cần phối thêm loa là đã có thể sẵn sàng thưởng thức chất âm tuyệt vời từ các album vinyl của mình. Sản phẩm ngoài ra còn có thiết kế nhỏ gọn và hợp mắt, phục vụ tốt cho nhu cầu nghe nhạc của bạn mà không chiếm quá nhiều chỗ.

Với tất cả những tính năng được tích hợp bên trong, MTI100 dễ dàng trở thành thành phần trung tâm trong hệ thống âm thanh mà bạn đang sở hữu. Khi phối với các sản phẩm loa khác như XR50 hay XR100, MTI100 có thể chơi nhạc được ngay mà không cần phải thiết lập hay đi dây rườm rà thêm nữa. Chiếc turntable này hỗ trợ 2 tốc độ: 33 1/3-rmp lẫn 45-rpm, đồng thời có amplifier, tube pre-amplifier và phono pre-amplifier luôn. Các cổng cắm của sản phẩm gồm RCA input, coaxial và optical input, subwoofer output, stereo speaker output và jack tai nghe, kèm thêm cả kết nối Bluetooth nữa.

Phần mâm đĩa (platter) bằng nhôm (nặng 3.18 kg) và bộ tonearm cũng bằng nhôm. Đế tonearm được đặt trên tấm thủy tinh dày 9.5mm, nằm trên thêm 1 đĩa kim loại dày 6.35mm phía dưới nữa để tăng cường tính ổn định khi làm việc. Thiết kế này cũng giúp chống ồn và nhiễu hiệu quả hơn đến từ các rung động bên ngoài và giảm cộng hưởng cho cần.

Mâm đĩa được xoay bằng cơ cấu dây đai điều khiển bởi motor AC với 2 thiết lập tốc độ khác nhau. Với kết cấu motor này, tốc độ xoay của mâm được đồng bộ tuyệt đối với tần số nguồn điện AC, từ đó giúp đạt được độ chính xác cao nhất khi quay đĩa. MTI100 cũng sở hữu cartridge Sumiko Olympia Moving Magnet với stylus và cantilever tốt hơn, cải thiện độ động và khả năng đáp ứng tần số tốt hơn trước.

Bộ amplifier Class D của MTI100 có mức công suất danh định 80W mỗi channel (ở 4 ohm) hay 50W mỗi channel (ở 8 ohm), cho phép kéo tốt những mẫu loa tầm trung trở lên. Sản phẩm cũng sử dụng 2 bóng 12AX7 cho mạch pre-amplifier, đồng thời có thêm phono pre-amplifier riêng được chụp chống nhiễu để không làm ảnh hưởng đến tín hiệu vinyl.

Không chỉ dừng lại ở khả năng chơi đĩa vinyl, MTI100 còn cho phép người dùng stream nhạc bằng kết nối Bluetooth HD 4.2, đảm bảo được chất lượng tín hiệu truyền tải từ thiết bị Bluetooth khác luôn ở mức cao nhất. Máy còn có thêm an-ten Bluetooth được thiết kế riêng để nhận tín hiệu tốt nhất đồng thời giúp chống nhiễu. Các cổng input / output khác có thể được kết nối với thiết bị ngoại vi như TV, tuner hay đầu CD. MTI100 còn hỗ trợ thêm output subwoofer để phục vụ đầy đủ nhất cho trải nghiệm âm nhạc của bạn.

McIntosh MTI100 mạch headphone amplifier High Drive giúp tương thích và kéo tốt nhất hầu hết các mẫu tai nghe hiện nay trên thị trường. Khách hàng được cung cấp thêm remote để điều khiển các tính năng như tắt / mở nguồn, tùy chỉnh âm lượng hay thay đổi nguồn phát, tuy nhiên vẫn có thể thao tác bằng tay qua các núm điều khiển trên thân máy. Giá của em này là 6500$

Thông số kỹ thuật chi tiết: tham khảo thêm tại đây.

Nguồn mcintoshlabs

Quảng cáo

38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huyenvuhp
ĐẠI BÀNG
5 năm
lần đầu lên top. ủng hộ bài viết của Minh Nhật
Cái giá thì k thấy đâu.
@Võ Thành Quân Giá là mod mới bổ xung thêm nhá
@tranvutruong Mod mới bổ xung thêm đó ợ
@Sfvnthanh Vip nó phải khác chớ bác. Mà giá là mod mới bổ xung thêm ợ
@Akay Nhím 😃 😃
Đấy ít ra ngày TẾT thì cũng phải tư vấn cho những bạn tai Trâu bộ này nghe tết mới chuẩn chứ. Mấy bạn khác toàn lôi tai nghe inear này nọ vào mất cả vui hứng. Chắc ăn money quảng cáo hay sao mà tư vấn vậy . Mua bộ này về nghe tết ,tậu thêm cái ổn áp lioa nữa cho nó đủ bộ.
Cái loại dở ông dở thằng này chắc nhằm vào nhóm khách hàng giàu xổi!
aman
TÍCH CỰC
5 năm
Bộ này giá hợp lý mà, Đông Thành bán có 199m thôi, mua đôi loa khoảng Trăm củ nữa là hát Karaoke ngon!
ruoicoixuong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@aman Nhìn thì rất ham, đẹp, độc nhưng thấy bác nói giá này thì em xin rút lại sự ham muốn của mình
Khang 5755
TÍCH CỰC
5 năm
@aman Không đắt nếu dàn chất âm thanh ngon.
aman
TÍCH CỰC
5 năm
@bskhang2000 Funny tý thôi chứ Mc Intosh thì ai chơi hi end chả biết!
Không thấy giá đâu
@minhthanh255 Giá dưới cùng đó bạn. 6500 usd.
Bộ âm thanh chất hơn nước cất. Phòng khách mà để combo này thì hết bài.
melomane
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái giá choáng.
nsang666
ĐẠI BÀNG
5 năm
bộ máy làm từ nhiều thận
Khang 5755
TÍCH CỰC
5 năm
Gọn đẹp,không biết chất lượng âm thanh có OK không,giá khoảng 180.000.000đ,hơi cao.
knbn55
TÍCH CỰC
5 năm
@bskhang2000 Không đắt nếu chất lượng âm thanh tuyệt vời.
giacay
TÍCH CỰC
5 năm
Giá đẹp cho 1 bộ tích hợp ngon
Khang 5755
TÍCH CỰC
5 năm
@giacay Đúng vậy!
KyleGuy
TÍCH CỰC
5 năm
mấy loại máy nghe nhạc kiểu cổ này đắt khiếp thật. Hình như đĩa cũng đắt nữa
hl80
TÍCH CỰC
5 năm
Mình là người chơi hi-end, tốn hơn $30k cho dàn và có lời khuyên cho mod. Những thông tin về đầu đĩa vinyl đưa lên tinhte là điều không cần thiết, vì nó chỉ phù hợp với phương Tây và phù hợp với các cụ quý tộc hay nghe nhạc classic hay jazz thôi.

Có 3 lý do để nói ko thích hợp trên tinhte:
- Dĩa vinyl nhạc Việt gần như ko tồn tại trên thị trường. Chỉ 1 số ít dĩa nhạc trước 1975 của ca sĩ miền Nam hát, mà những bản nhạc đó thì giờ nghe rất khó lọt tai, không thể so được với các bản thu bằng băng cassette hay CD thập niên 80-90 ở hải ngoại được. Đó là sự thật ko nên dối lòng hay tự dối đôi tai mình.
- Số người mua dàn hi-end vài trăm triệu đến vài chục tỷ thường là người thâm niên cỡ 40-50 tuổi trở lên mới đủ điều kiện tài chính, và họ thích nghe nhạc Việt chứ ko hẳn là nghe nhạc classic, jazz hay pop rock nước ngoài. Mà trên tinhte này thì toàn em nhỏ sinh viên seeder công nhân... tuy hoà nhập nhạc nước ngoài nhiều nhưng làm sao đủ tiền để bỏ ra trên $10k cho dàn nhạc. Cỡ 1000 thành viên trong đây ko biết kiếm ra nổi 5 bạn đủ khả năng chơi nhạc dĩa vivid hay ko nữa.
- Trong tinhte này có bao nhiêu bạn coi tiếng Anh là tiếng mẹ đẻ để có thể hiểu hết lời nhạc và cảm nhận nó như nhạc Việt? Chưa kể nhạc classic và jazz đòi hỏi kiến thức về nó khá cao mới cảm nhận nổi. Bản thân mình nghe bản hotel california cả ngàn lần mà cũng chỉ thích nghe phần âm cụ, chứ lời hát thì vẫn ko cảm nhận được vui buồn ra sao như khi nghe bài Thành phố buồn của Chế Linh.

Nói chung mod tạo ra topic về âm thanh hi-end trong tinhte là 1 hướng đi đúng, nhưng cần nhìn vào mặt bằng chung của thành viên tinhte, so với các topic về xe hơi hay du thuyền thì âm thanh nó mang tính trừu tượng cao hơn, xe hơi triệu đo cho dù ko ai trong tinhte có thể mua được nhưng thông qua hình ảnh và thông số ta có thể mường tượng nó ra sao, chạy nhanh chậm thế nào. Còn âm thanh hi-end dùng vinyl thì ko thể cảm nhận nếu như ko hiểu nội dung bài hát, chưa kể mỗi đôi tai có mỗi tầng số cảm nhận âm thanh ko giống nhau.

Mình nghĩ mod nên tập trung vào âm thanh hi-end tầm thấp, về digital thì có lẽ phần đong ae trong đây sẽ có thêm kiến thức hơn. Mình sử dụng đồ phương Tây để phục vụ văn hoá châu Á của mình, chứ ko phải mua đồ Tây rồi phải bỏ đi văn hoá Việt (nhạc Việt) chạy theo phương Tây để cảm nhận nó. Đừng hùa theo văn hoá đám đông, ko phải cứ nghe nhạc classic, jazz của nước ngoài thì gọi là rành âm nhạc được. Hoà quyện tâm hồn vào nhạc Việt rất dễ với người Việt, còn với nhạc nước ngoài thì cả 1 vấn đề rất khó. Mình ở Mỹ, đi xe nghe radio nhạc Mỹ mỗi ngày nhưng nó chỉ giúp mình ko buồn ngủ khi lái xe, chứ ko làm rung động tâm hồn được.

Trên là ý kiến cá nhân đóng góp cho tinhte thôi.
metroid
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hl80 Chưa chơi Vinyl? Sao bạn có kinh nghiệm để khuyên anh em Tinh tế đừng chơi Vinyl? Mà sao bạn biết Vinyl chỉ có Classic và Jazz? Diễn đàn VNAV họ còn khuyên anh em cứ mạnh dạn chơi Vinyl để thêm trải nghiệm, vì mức đầu tư cho một dàn Vinyl nghe được cũng không phải là quá cao, bạn tự xưng là người chơi Hi-end mà góp ý nghe hơi lạ. Mà thực ra Hi-end mà nghe nhạc Việt thì cũng phí cái dàn Hi-end đó, vì các chương trình nhạc Việt làm gì có cái nào sản xuất theo tiêu chuẩn Hi-end đâu bạn? Vài lời góp vui là chính hehe
metroid
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hl80 Còn bài Hotel California thì như vầy, bản thân Lyrics của nó không có gì đáng nói, đỉnh cao của bài nhạc là đoạn guitar solo cực đỉnh do Don Felder và Joe Walsh song tấu được xếp thứ 12 trên Bảng 100 bài rock có Guitar Solo hay nhất mọi thời đại. Bạn nghe không thấy hay mà xưng là dân chơi Hi-end mình cũng đến chịu bạn luôn không biết nói sao; còn so nó với bài Thành phố buồn thì mình cũng cạn lời, mặc dù mình cũng có nghe Bolero Pre-75 thường xuyên.
hl80
TÍCH CỰC
5 năm
@metroid Bạn đọc lại comment đầu dùm mình. Mình nêu bài hotel california ra làm ví dụ và ghi rất rõ “nghe cả ngàn lần mà chỉ thích nghe phần âm cụ”, chứ nội dung bài hát thì hiểu 1 phần nhỏ thôi và ko hề làm mình rung động như nhạc Việt được, chứ ko có từ nào là chê bài hát đó. Đây có phải là đọc comment cho có chứ ko hề hiểu người khác nói ko?

Dàn hi-end ko phải chỉ dành cho nhạc ngoại, vì nói như bạn có khác nào kêu mấy hãng sản xuất siêu xe dẹp tiệm đi vì chả có ma nào trên thế giới trừ người Đức ra là có khả năng chạy trên 120km/h. Âm nhạc là thứ để tiêu khiển thì cho dù nhạc gì hễ hợp gu là hay đối với người đó.

Bạn chỉ giống như phần nhiều những người tự nhận hiểu biết về âm nhạc nhưng họ thực tế ko hiểu mục đích của âm nhạc là gì. Những người review dàn âm thanh trên thế giới hoàn toàn quên đi cái HỒN của bản nhạc mà chỉ chú tâm ngóng tai lên nghe xem tiếng nhạc mạnh yếu nông sâu ra sao.

Ai là người mặc định chơi dàn hi-end là phải nghe nhạc ngoại? Bạn tự cho là vậy ư?

Cách bạn nói chuyện giống như đang dạy cho thằng giàu cách xài tiền vậy. Bây giờ có đại gia nào ở VN mua dàn hi-end 20 tỷ chỉ để nghe nhạc Việt thì chắc bạn chửi là dân mù kiến thức âm nhạc rồi vì cái dàn 20 tỷ chỉ để dành nghe nhạc ngoại thôi.

Nói chung mình luôn tôn trọng quyền thẫm mỹ của mỗi người. Mình thích hay ghét cái này thì cũng ko bao giờ ép người khác phải giống mình, nên mới chốt câu cuối trong comment đầu “ý kiến cá nhân đóng góp cho tinhte”. Còn bạn ép người khác nghe theo mình thì cũng là quyền của bạn thôi. Tới đây dừng được rồi, haha.
cái này không biết chục triệu ko nhỉ
Amply đèn chất âm nó khác amply thường ra sao các bác nhỉ😔hic
giacay
TÍCH CỰC
5 năm
@toilachi9 Theo cảm nhận cá nhân thì đèn nghe mềm mại, chi tiết hơn. Nhưng còn tùy vào amply loại gì, hãng gì nữa, kết hợp với loa, đầu đĩa, dây dợ nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019