McLaren OnePlus 6T ra mắt với mặt lưng carbon, sạc nhanh 30W, 10GB RAM, giá chỉ 699 USD

Didu
11/12/2018 10:26Phản hồi: 109
McLaren OnePlus 6T ra mắt với mặt lưng carbon, sạc nhanh 30W, 10GB RAM, giá chỉ 699 USD
OnePlus và hãng siêu xe Anh quốc McLaren vừa chính thức công bố hợp tác trên mẫu điện thoại đầu tiên là OnePlus 6T. Giống như cách Oppo hay Huawei đã làm trước đó khi kết hợp cùng một tên tuổi sản xuất xe thì OnePlus cũng trang bị cho 6T bản đặc biệt này nhiều chi tiết cao cấp mà bản thường không có. Ngoài ra, trong hộp máy còn có củ sạc Warp Charge 30 với công suất lên tới 30W, là bản nâng cấp của công nghệ sạc nhanh Dash Charge trước đó.

Mặt lưng của chiếc McLaren OnePlus 6T được phủ một lớp kính bóng họa tiết carbon in chìm, nhìn nó giống như vật liệu carbon thường thấy trên siêu xe. Ngoài logo OnePlus thì mặt lưng còn có logo của hãng xe McLaren bên dưới. Trước đó Find X bản Lamborghini cũng có mặt lưng tương tự.

Xung quanh viền máy được trang trí bằng màu cam bắt mắt, đây là màu đặc trưng của McLaren, màu cam này sáng và khá nổi bật, đặc biệt khi kết hợp với thân máy đen bóng. Người đồng sáng lập OnePlus nói ông quyết định làm phiên bản này sau khi cầm lái chiếc siêu xe 720S của McLaren.

Về cấu hình, bản đặc biệt của OnePlus 6T sẽ được trang bị 10GB RAM với 256GB bộ nhớ trong. OnePlus nói đây là điện thoại thương mại đầu tiên được phát hành với 10GB RAM. Bên cạnh đó là công nghệ sạc nhanh Warp Charge 30 với công suất lên tới 30W. Để làm được điều đó, OnePlus đã tách bộ pin của 6T thành 2 cell riêng, mỗi cell có thể sạc công suất 15W. OnePlus đảm bảo 20 phút sạc sẽ giúp viên pin đầy một nửa.

OnePlus sẽ bán ra 6T bản đặc biệt ở Bắc Mỹ và châu Âu từ 13/12, sau đó là tại Trung Quốc, Ấn Độ. Giá bán 699 USD đảm bảo cho nó là một trong những điện thoại phiên bản đặc biệt rẻ nhất thị trường, dù rằng đó là con số lớn với điện thoại của OnePlus từ trước tới giờ.

gsmarena_004.jpg gsmarena_006.jpg gsmarena_007.jpg gsmarena_008.jpg

Nguồn: The Verge
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

One plus chuyên cấu hình khủng :v
@Mrgintoki00 Chất quá đi, 1+ là hàng đt tàu chất lượng tốt nhất bác nhỉ.
Mrgintoki00
ĐẠI BÀNG
5 năm
@iamme181 Người thân ở cali mua giúp
Elnino11
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vinhthanh1086 Oppo thì chơi với Lamborghini, Honor thì chơi với Roll Royce 😁
Hy vọng trong vài năm tới các hãng sẽ phổ cập mặt lưng carbon cho đt. Chứ lưng kính bám mồ hôi, vân tay nhìn mất thẩm mỹ chết đi được
tgiang1102
TÍCH CỰC
5 năm
@vndtdd Cucu..hỏi cụ google xem đt nào ra mặt kính lưng,kimchi đã sao chép lại còn chậm hơn hai năm. Nhé cucu..
vndtdd
TÍCH CỰC
5 năm
@tgiang1102 bị thiểu năng à ko thấy a nhắc vụ iphone 6 à , óc vãi
tgiang1102
TÍCH CỰC
5 năm
@vndtdd Lại dạng cuồng kimchi đây,chắc chắn đón ông bà về toàn cungkimchi..
vndtdd
TÍCH CỰC
5 năm
@tgiang1102 chỉ có ko có kiến thức về smartphone mới vác tiền đi mua 3 cái iphone sản xuất ở tàu
đẹp rẻ. nếu so với bản thường thì ko hơn là bao
Mrgintoki00
ĐẠI BÀNG
5 năm
@truongngoc640 Hơn cái dash mới chứ y dạng super vooc của anh OPPO
tamlactri
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chừng nào nhà mình có trên tay ( tinh tế )
stevedat
TÍCH CỰC
5 năm
@tamlactri Bờ-fôn tinhte limited
oneplus xài có bền không anh em ?
@hoangclick Chụp lấy liền thì ko bằng Pixel hay iPhone, nhưng biết canh góc, chỉnh màu lại chút thì cũng ko thua kém ai.

Pin trâu bình thường, nhưng đc cái sạc nhanh vãi luôn, cắm chừng 20p là xài đc thêm mấy tiếng.
hoangclick
TÍCH CỰC
5 năm
@MrHải999 Pin trâu thì tùy tác vụ mình dùng thôi bác chứ không thể nói nó trâu thế nào được, mình chỉ biết là cùng với cường độ sử dụng như mình thì mấy con khác nó tụt nhanh, báo ảo pin, còn con này thì không. báo đúng pin dù dùng cũng lâu và mình dùng nhiều. nó thuần Google mà bác. ko có app rác gì. Và kết lại thì tùy sở thích mỗi người thôi bác, sau em này thì có lẽ mình sẽ trải nghiệm dòng Mate của Huawei.
MrHải999
TÍCH CỰC
5 năm
@hoangclick Trâu cỡ mấy con pin 4k cua xiaomi k
hoangclick
TÍCH CỰC
5 năm
@MrHải999 Xiaomi thì mình chỉ dùng mỗi con Mi4 thấy cũng ổn, nhưng vì cái vụ mic bé quá nên mình ko chơi xiaomi nữa, mấy con xiaomi sau này chắc pin ngon hơn.
RAM điện thoại ngày càng tăng. Nhớ ngày xưa Asus ra con zenphone RAM 1gb mà dân tình điên đảo thì nay đã con con RAM 10gb 😃
@ThuanNguyen94 mình nhớ k nhầm thì sốt từ con zen2 ram 2gb chứ 1gb thì asus có nổi gì đâu
@ThuanNguyen94 Zenfone 2 nhé . Chiếc điện thoại 4 gb ram đầu tiên
Khang 5755
TÍCH CỰC
5 năm
Cấu hình khủng nhưng chạy có mượt không?
bomy
CAO CẤP
5 năm
@duckvy Chưa sánh đc về cái gì. Cái fone đâu chỉ là cấu hình, còn trải nghiệm người dùng, chất lượng máy nữa. Như bạn trên nói thì hiện tại chỉ có ip với ss là đáng mua nhất trong các flagship
@bomy Có bài test trên youtube đó bạn, onplus mượt và mở ứng dụng nhanh hơn s9
bomy
CAO CẤP
5 năm
@nguyenminh56547 Nhưng nhanh hơn đâu phải cơ nghĩa là hơn toàn bộ đâu bạn.
Tobie_arc
TÍCH CỰC
5 năm
@Thành Viên Dấu Tên Vậy là bạn chưa dùng Oneplus rồi, những tính năng của họ rất hữu ích chứ không nhiều rác như samsung đâu. Samsung mãi gần đây mới chịu lắng nghe người dùng bỏ bớt app rác đi mà
quá đẹp 😁 xu hướng giờ bú fame mấy hãng siêu xe có vẻ đang hot
@dangkhoa_2808 Đa phần là mấy anh Khựa
SángNC2
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ZzCapuchino Tâm lý bài khựa của dân mình nó mạnh thế nhỉ, xét về TQ mình chỉ ghét cái chủ nghĩa cá nhân và dân tộc cực đoan.
Còn về khoa học kỹ thuật hay văn hoá nghệ thuật của TQ xứng đáng cả thể giới phải nghiêng mình. Còn cái tâm lý bài trừ một cách không có chọn lọc thì mình nghĩ bản thân chả bao giờ khá lên được.
Ko đẹp lắm
Ngon thật, nhưng chắc chắn sẽ ko rẻ khi về VN...
Pin bao nhiêu mAh vậy mod
0ToQ
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hỏi ngu cả nhà.

Làm gì với 10Go ram đó?

Hay cho vô chỉ để lấy số lượng?
@0ToQ Lên youtube xem người ta speed test mở app đó, tuy nhanh nhưng ko thể nhanh bằng máy 10gb ram, mở tất cả các app lên rồi để đó làm việc khác, ấn cái vào ngay. Máy mình 6gb ram, bật pubg lên chơi rồi để đó, lúc nào muốn chơi lại là chơi dc luôn, ko phải load lại như mấy cái đt cùi bắp
@If you dont mind Ram chỉ có tác dụng đa nhiệm chứ chả liên quan gì đến tốc độ mở app
@lekhanhtrung123 Trình độ đọc hiểu kém quá đấy
@tranjella Theo bài test mới nhất thì XS Max (ram 4gb) ăn đứt cả Mate 20 Pro và OnePlus 6T (ram 8gb) nhé. Nhiều RAM mà phần mềm ko tốt thì cũng đến thế thôi 😃

Link Võ
ĐẠI BÀNG
5 năm
nhìn giá chua xót
10G RAM. Vcc.
neoquang
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duong_Act vC nhái 10GB ram. Xem sẽ không giật lag nha bạn 😆
Cấu hình tốt quá.
Khang 5755
TÍCH CỰC
5 năm
Cấu hình khủng
10 GB hay 100 GB thì tàu vẫn là tàu, dùng đc dăm bữa nửa tháng banh máy, máy lag giật như ngáo đá, cuối cùng vứt sọt 😆 giao diện android chưa thằng nào qua nổi samsung experience và sắp tới là one ui, kể cả mấy con giá rẻ cũng tối ưu max mượt, mấy con tàu khựa như này ko có cửa để so 😃)
@Galaxy_star135 Cmt như ngáo đá 😃 Hãy bỏ tiền ra mua một con flagship android tàu 10gb ram về dùng rồi hãy phán .
@Galaxy_star135 Đang say ke hả bác.....
@uthalinh Nhìn tên là hiểu. Thành phần này đừng chửi b ạ. Ignore nó đi là ok vì bác cứ rep cmt nó là nó thành công rồi vì nó chỉ cần có thêm cmt chứ k cần biết là khen hay chửi 😃)
Cyraxx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Galaxy_star135 n giả bộ cmt ngu cho mn chửi đó 😁
huynhnhandev
ĐẠI BÀNG
5 năm
10GB ram :v mà có 14 củ cũng đáng nhỉ
cannguyenvan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huynhnhandev Mấy shop Việt Nam chắc họ bán 20 củ