MD: Một sản phẩm bị lãng quên

cuhiep
13/5/2006 7:26Phản hồi: 65
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
hix nhìn em walkman mà thèm quá........
huntergun
ĐẠI BÀNG
13 năm
mới lấy một em MD ZR22. không biết loại này cho copy nhạc từ máy tính không các bác? hình như em này thu bằng thời gian thực à?
thu như thế nào? cần cáp j? mua ở đâu ạ? hic hic
bác nào hn nhi? em qua chỉ giúp em vài đường cơ bản cái, mới lấy về nghịch xóa mất cái đĩa rồi
Vâng MD, tớ cũng có 1 cái R909 đây, để xó tủ hơn 7 năm rồi, nay tình cờ dọn phòng mới lôi ra. Anh em ai biết chỗ mua pin + adapter của em này ở HN thì chỉ giúp với chứ cắm pin AAA vào cũng dc nhưng ko khoái lắm.

Ngoài ra phiền anh em chỉ giúp chỗ mua jắc cắm loại có 2 đầu 3.5mm ý để lại quay lại lọ mọ hoài cổ ghi âm từng track nhạc như hồi trước và chỗ bán đĩa trắng ở đâu ah. Còn 3 đĩa trắng chưa dùng nhưng hơn 7 năm trời ko biết có hỏng ko nhỉ?

cám ơn anh em nhé
viethungb
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ôi....1 thời đam mê của ôi đây mà.... Trước đã từng kinh qua ít nhất 4 em này: 1 Sony, 1 Kenwood, 2 Sharp.... Nhưng giờ dân tình đã chuyển hết sang iPod vì độ tiện dụng, dung lượng cao nhưng nếu có thì làm mấy em MD sưu tập cũng được.
Anh Hiệp sửa chữ u ở tiêu đề kìa anh .

Chưa được dùng MD bao giờ .
..anh Hiệp ơi..anh có cái MD nào ít xài hok..có thể share cho em đc ko.... giờ em đang xài cái Pioneer PMD-R2 mượn của người anh..em đang kiếm 1cái MD cho mình..nhưng kiêm khó wá..hoặc là anh biết chỗ nào uy tín giới thiệu cho em cũng đc..tks a nhìu...
Đây là chiếc MD của mềnh. Hehe
Có cái đĩa gốc nghe sướng có lẽ phải nói là thôi rồi đấy. Hơn nghe bằng laptop hay mp3 nhiều
Min_Brok
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks bác Cuhiep đã gợi lại cho một số a e về một thời để nhớ...Từng một thời mê mệt MD cho đến khi sự tiện dụng của Walkman mp3 lấn sân...
Bây giờ dùng điện thoại kiêm luôn máy nghe nhạc. Cầm thêm 1 thiết bị nữa trong khi tính năng đã có sẵn trên 1 sản phẩm luôn mang theo bên mình là điều không đơn giản.
Hồi xưa ông anh cho nghe thử cái này, ước mơ mãi, mà hồi đấy mới học c2 chẳng có tiền để mua 😁
n_anh22
ĐẠI BÀNG
12 năm
có những thứ mà đến bây giờ mình mới biết dù nó đã là quá khứ, trông đẹp quá, hi vọng 1 ngày gần nhất sẽ được nghịch thử
laọi này giờ còn bán nữa đâu???
làm sao để chép nhạc vo MD vậy ...ai dùng loại này thì hướng dẫn mình với
lục dong đồ củ ra thì thấy cái md sharp ss70
h muốn chép nhạc vào thì ntn?+ thêm cục pin bị hư rồi ra đâu mua dc đây máy bạn?mổi lần nge phải ghim vào đồ sạc của psp ko ah
will
TÍCH CỰC
12 năm
Đào mộ chơi, 😁

MD không hiểu sao nó lại bị quên lãng thật. Về chất âm nó quá tốt. về tiện dụng, với một máy Mini có thớt MD là có thể dễ dàng ghi chọn lựa CD qua nó rất dễ dàng, từ PC thì có thể dùng soundcard cổng optical xuất thẳng raw vào nó thông qua cổng optical và ghi dễ dàng như ghi băng cassette hồi xưa, rất tiện dụng. Chả hiểu sao chỉ thấy MD nó phổ biến ở Nhật.

Do chức năng convert Digital to Analog nó khá tốt nên hiện nay một số người tận dụng chính thớt MD rời dùng làm DAC trong các dàn nghe nhạc để cải thiện chất âm khi nghe lossless với mức đầu tư thấp mà hiệu quả lại cao.

Chỉ cần 1 PC với soundcard nhèo nhưng có xuất được cổng optical để có thể xuất raw còn xử lý digital ra analog thì giao cho cục MD làm DAC rồi xuất analog ra ampli.

Đầu tư MD làm DAC khá rẻ mà chất. hàng trung bình MD ngon lành chỉ tầm hơn 2tr còn mấy cái hàng cỏ tách từ dàn mini thì cũng chỉ tầm 400K - 1tr4 là ngon lành cành đào.

Dùng HDP cỏ muốn cải thiện chất âm khi nghe lossless trên dàn 2 kênh thì dùng giải pháp MD làm DAC là tuyệt vời.
babyvox8h
ĐẠI BÀNG
12 năm
em cũng đào mộ chơi đây các bác, bài này từ 2006!!!! hé hé
đào mộ..mà cái md của hãng nào âm chất nhất mọi người..em đg xài cái Pioneer PMD-R2..bass thì thôi rồi..hok biết mấy hãng khác thế nào 😃
MD thì ko thể nào chê được. Tuỷ theo mẫu mã, kiểu dáng, âm thanh mà có sự lựa chọn khác nhau từ các hàng : Sony, Panasonic, Sharp, Pioneer , Kenwood, Onkyo, Denon , Victor, Aiwa .
Âm thanh thì Ipod gọi MD là cụ rồi .
phải gọi là cụ.....của cụ 😁
Đang tìm cái Net MD model nào cũng được, full phụ kiện và cực mới càng tốt, anh em nào có share lại dùm nha! Vũ 0908 922 965

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019