MediaMart Long Biên bán Macbook pro 2015 trôi bảo hành?

natprokt
9/12/2016 12:46Phản hồi: 4
MediaMart Long Biên bán Macbook pro 2015 trôi bảo hành?
Chào các bác. Tình hình là hôm 3/7/2016 e có sang mediamart long biên mua con macbookpro 2015 nguyên seri. với giá 27tr990, e chủ quan nghĩ là siêu thị điện máy lớn làm ăn đàng hoàng nên e ko check lại trên hệ thống apple. khoảng 1 tháng trước con mac của e đang chạy ngon bỗng dưng lỗi màn hình, e đem lên số 4 yết kiêu bảo hành thì được thông báo là máy e hết bảo hành từ lâu rồi, e đem máy sang Mediamart Long biên làm việc và yêu cầu họ phải trả lời cho e tại sao máy e bị trôi bảo hành, thì họ nói là do hệ thống của FPT vs APPLE nó ko khớp nhau, họ xin 1 tuần đề làm việc đó, nhưng đến nay đã 1 tháng và họ ko thể khớp được ngày kích hoạt máy của e trên hệ thống của APPLE, máy của e giờ check thì nó chả hiện ra thông tin gì ngoài như hình, mong các bác có kinh nghiệm giúp e xem có phải họ bán hàng trôi bảo hành cho e ko?
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

natprokt
ĐẠI BÀNG
7 năm
bác nào cho e biết e phải làm gì với mediamart giờ
romeo_133
TÍCH CỰC
7 năm
Cái này ko biết có phải FPT Trading phân phối ko? (Trước đồ apple bao gồm : mac, iphone... do tụi này nhập khẩu rồi phân phối lại cho các đại lý) Thường những TH như này, là do nhập hàng từ 1 đơn vị thứ 3, ko phải Apple, trong khoảng 3-6 tháng sẽ bị active, và bị hỏi ngày mua hàng khi check BH (như hình trên của bạn - cái ngày mà mua nguyên 1 lô nhé, chứ ko phải ngày bạn mua từ Mediamart) . Mediamart có lẽ đang check lại giấy tờ XNK để nhận đúng ngày BH cho bạn nên bị lâu như vậy 😁
Baonam92
ĐẠI BÀNG
7 năm
bạn cứ làm việc với Mediamart nhé, họ chịu trách nhiệm và bảo hành theo đúng ngày mua
còn họ với bên bảo hành thì đó là việc của họ mà
natprokt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cảm ơn các bác nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119