MeeGo v1.1 chính thức ra mắt

Didu
28/10/2010 17:32Phản hồi: 33

Không lâu sau khi Nokia phát hành bản cập nhật phần mềm cho N900 cho phép hỗ trợ dual-boot giữa MaemoMeeGo thì bản cập nhật MeeGo v1.1 cũng chính thức xuất hiện. MeeGo v1.1 vẫn chỉ dành cho các nhà phát triển nhưng tất nhiên, nếu muốn bạn vẫn có thể cài thử phiên bản nâng cấp này. Điểm đáng chú ý nhất ở phiên bản này chính là nó hỗ trợ tính năng U-Boot, cho phép dual-boot giữa hai nền tảng MeeGo và Maemo (xem video). MeeGo v1.1 cho N900 đã có tuy nhiên chưa có hướng dẫn cài đặt. Bạn có thể tải về bản cập nhật cho N900 tại đây.

Nguồn: MeeGo Experts
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hpdaigia
ĐẠI BÀNG
13 năm
mới up lên pr 1.3 mà giờ đã có meego 1.1 rồi sướng ghê..... Anh em maemo up thôi nào
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
hình như tốc độ xử lý chưa được nhanh lắm thì phải! Dù sao cũng là 1 tin mừng cho fan! mỗi tội ko có mình hì
hic tgdd nó báo hết hàng rồi...😔
hpdaigia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hàng xách tay vẫn còn mà bạn, mình mua hàng usa nguyên seal hộp sử dụng đến nay đã hơn 6tháng up từ 1.1 lên 1.3 vô tư chẳng có lỗi gì hết. Ra cửa hàng làm một em đi, phongcachmobile hay atmobile bán hàng cũng ok lắm đó.
www.hnammobile.com nè bác! Số 148 Nguyễn Cư Trinh á! Bên đó bán hàng chính hãng xách tay đủ lun, rẻ hơn TGDD lun! 😁
TuDien1
TÍCH CỰC
13 năm
ae N900 sướng nhá ;;)
kì này dc nở mày nở mặt, tuy nhiên bản này chỉ dành cho các nhà phát triển nên chưa có ứng dụng gì bên trong hết nhỉ 😁
bjboyn00b
TÍCH CỰC
13 năm
n900 còn sản xuất nữa ko nhỉ, đèn nháy lúc khởi động y hệt máy tính, cách hiển thị icon load dần giống máy tính thật
các bác hên thế...mún là mua đc ngay..hm wa e gọi tgdd nó la hết hàng rồi còn kiu không sx nữa..bó chíu chứ pik sao

---------- Post added at 08:37 AM ---------- Previous post was at 08:34 AM ----------

thanks bác..nhưng mà e khoái cái DC-11 ik'😃
hpdaigia
ĐẠI BÀNG
13 năm
tgdd ko bán nữa chắc do doanh số ít quá đó mà, hạ giá bán từ 12,9tr xuống 9.5tr mà vẫn ít người mua. Đa số người thích mua đã mua hàng xách tay từ khi nokia tuyên bố ko bán n900 ở việt nam rồi hihi

Pin sạc rời bạn có thể mua phụ kiện từ nokia mà, mình thì thích cục sạc hàng xách tay hơn vì nó output tới 1200 mA nên xạc pin mau đầy hơn đồ chính hãng chỉ có 950mA.
Cái cục pin dụe phòng đó cùi bắp....thích làm gì....nghe lời mình đi...
Mầm quá rồi ! anh em cho hỏi ai có con N900 2ND còn ngon ới em một tiếng ạ ! hixx
AdjLuvSea
ĐẠI BÀNG
13 năm
Còn dư dật 1 chú đây : bác thích thì sms : 0166 3333337
ai up chưa nhỉ,tò mò quá mà kô dám thử 😃
Truoc tien la minh xin loi vi dang ko co may tinh , may vua moi Flash de don sach bo nho nen ko go duoc tieng Viet ! den toi khi ve nha minh se sua bai viet sau ! mong thong cam 😃
1 chút góp ý với MOD Didu
Phiên bản đang đc trình diễn của Video trên ko phải là phiên bản 1.1 chính xác mà là phiên bản 1.0.8.0026 là phiên bản gần hoòn thiện của phiên bản 1.1 mà mọi ngườii vẫn quen gọi la phiên bản 1.1 , đây là phiên bản mới nhất dc công bố trong tiến trình thực hiện phiên bản 1.1
Còn phiên bản 1.1 dc Nokia chia sẻ ngày 28/10 là phiên bản dc chính thức gọi là 1.1 nhưng phiên bản này cũng khá tệ và không bằng phiên bản trên
Cách cài đặt thì đã dc mọi người chia sẻ từ phiên bản 1.0 trước đây ! cách làm vẫn vậy chỉ cần thay đổi File là dc !
Tính năng "Dual Boot" nói trên ko thực sự dc gọi là "Dual Boot" vì nó phụ thuộc vào thẻ nhớ và không có cách chạy Maemo nếu như khởi động máy khi đang dùng thẻ nhớ ! đay là cách cài đặt Chroot ! Có thể gọi đây là Dual Boot nửa mùa 😃
Cả 2 tính năng Dual Boot đều đang ko hỗ trợ cho các phiên bản sau phiên bản 1.0 chính thức !
1 vấn đề nữa là : nếu mình ko nhầm thì tính năng Dual Boot hiện chưa dc hỗ trợ trong Pr1.3 !
Thanks
sướng thế xem qua giao diện meego đẹp kinh
các bác n900 quả này thì ko còn gì phải buồn nữa rồi 😁
up thôi không biết con n900 cùi mía như thế nào nhỉ pin nhanh hết không:help:
thử rùi. vẫn chỉ là bản thử chưa có j hay cả. vẫn rất châm. và lỗi nhìu lam. đợi có bản up chinh thức thui các pak ag !
Bên hoanlong.com.vn vẫn còn bán N900 kìa mấy bác
cái cảm biến thì vẫn chậm như ngày nào
Ô có hình con chim cánh cụt kìa. MeeGo được phát triển từ nhân của Linux hả. Giao diện ấn tượng thật.
Cài Maemo lên thẻ nhớ rồi boot vào ak. Hay đó. Mà cái Maemo hình như boot hơi chậm thì phải.
nodoor
ĐẠI BÀNG
13 năm
chờ có phần cứng chính thức nữa là chuyển từ iOS sang Meego ngay !
^__^ khá khen cho nỗ lực của Nokia..........................
buihungkb
TÍCH CỰC
13 năm
N900 tuyệt thật đó @_@ Mình đang chạy Ubuntu nè 😁 Nó boot như máy tính ế
DKD419HENny
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bán N900 ồi 😔( tiếc quá, hẹn 1 ngày sẽ trở lại với Nokia, một ngày ko xa...Connecting People...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019