Meizu 16Xs ra mắt với màn hình 6"2, cụm 3 camera 48MP, RAM 6GB, pin 4000mAh, giá 250 USD

Didu
31/5/2019 3:21Phản hồi: 81
Meizu 16Xs ra mắt với màn hình 6"2, cụm 3 camera 48MP, RAM 6GB, pin 4000mAh, giá 250 USD
Meizu hôm nay công bố 16Xs như là phiên bản nâng cấp nhẹ của chiếc điện thoại tầm trung 16X với cấu hình và thiết kế được làm mới. 16Xs giờ đây có thiết kế giống với chiếc flagship 16S hơn với hai viền màn hình mỏng và cụm 3 camera phía sau. Với 6GB RAM và Snapdragon 675, Meizu bán chiếc 16Xs này chỉ từ 250 USD từ ngày 10/7 tới.

Dù chỉ là máy tầm trung và mức giá 250 USD nhưng 16Xs có thiết kế mới, giống chiếc 16S ở hai viền màn hình rất mỏng. Thậm chí, 16Xs còn có tới 3 camera ở mặt sau trong khi 16S với giá đắt hơn chỉ có 2 mà thôi. 3 camera này bao gồm một camera 48MP cảm biến Samsung S5KGM1, camera siêu rộng 8MP (tiêu cự khoảng 13mm) và camera đo chiều sâu 5MP.

Meizu 16Xs sở hữu màn hình 6"2 Super AMOLED với độ phân giải FullHD+ và vân tay dưới màn hình, camera trước 16MP. Meizu không chọn tai thỏ, giọt nước hay camera pop-up nhưng nhờ hai viền rất mỏng nên máy cũng đạt tỉ lệ khá cao, 90,29%. Máy có hai tùy chọn bộ nhớ trong 64GB hoặc 128GB với pin 4000mAh, chạy Flyme OS 7 trên nền Android 9. Máy sẽ có 4 màu đen, xanh, cam và trắng với giá từ 250 USD cho bản 6GB/64GB. Bản 6GB/128GB có giá khoảng 300 USD, đặt trước từ hôm nay và bán ra vào 10/7.

Meizu-16XS-1-840x472.jpg Meizu-16XS-2.jpg
gsmarena_001.jpg gsmarena_003-2.jpg gsmarena_004.jpg gsmarena_005.jpg gsmarena_006.jpg

Nguồn: Android Authority
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dt giờ đỉnh ta
@Bạn và 500 Anh Em cam là chắc rồi, chứ ko cam trc đâu ngoài nó ra, và cam mới nốt to vậy thôi
VHMs
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Con này cạnh tranh với xiaomi redmi note 7 pro, mà nó gọn và đep hơn nhiều. Tiếc là meizu không chơi với việt nam quốc
Fibbo
TÍCH CỰC
5 năm
Giờ bỏ cái logo đi chắc ko phân biệt nổi hãng nào với hãng nào quá :v
Fibbo
TÍCH CỰC
5 năm
@Dream8x ok ko quan tâm 😁 nhìn cái mặt lưng bỏ cái logo đi đặt cạnh con mi9 xem có giống nhau ko :D
Sony A7
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Fibbo bạn nói thế có khác gì tự vả vào mặt bạn, sao lại tự tỏ ra bạn dốt vậy. Phải tự tin lên chứ, mỗi đt có cái riêng của nó mà.
Fibbo
TÍCH CỰC
5 năm
@Sony A7 Xin lỗi bạn, mình có thay đổi quan điểm hay gì à mà bạn bảo tự vả vào mặt. Nếu bạn ko hiểu chuyện thì tốt nhất đừng đi hóng hớt bạn ạ.
Sony A7
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Fibbo mình thấy ĐT vẫn phân biệt được mà, có khó phân biệt lắm đâu. Cố lên bạn ơi mình đang động viên bạn đấy
Tpan4u
TÍCH CỰC
5 năm
Mặt trước vậy là ok đó, bọn khiếm khuyết và bọn dài ngoằng nên nhìn nhận nghiêm túc sản phẩm của mình so với thiết kế này.
Vẫn đậm chất Tàu không có gì nổi bật nhưng mức giá vậy là quá tốt
congmanh1991
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Đông June Nhìn thấy giống mấy con Sam Sung dòng A bác nhỉ. Nhìn Tàu
arbre
TÍCH CỰC
5 năm
@Đông June Nhìn thiết kế thấy cũng được mà bạn.
@Đông June mình còn đang dùng 5s đây, quan trọng là dùng ok là ok rồi, quan trọng gì nhiều bác, mà đang thíc em realme x thôi, hơn 5m mà cũng ổn phết @@
Một thiết kế nhàm chán cùng với một thương hiệu ít người để ý thì làm gì có tương lại cho em này
congmanh1991
ĐẠI BÀNG
5 năm
@n.a.v.i.p Nó có bán ở thị trường Quốc tế đâu mà cần để ý. Nó bán trong nc thôi cũng đủ tương lai rồi
hunterval
TÍCH CỰC
5 năm
@n.a.v.i.p tùy nhu cầu mỗi cá nhan thôi bác ơi, ít nhất lướt hết comment ở đây thì hầu như ai cũng có ý kiến tích cực về kiểu thiết kế này
arbre
TÍCH CỰC
5 năm
@n.a.v.i.p Thiết kế vậy cũng được rồi mà.
Iphone làm như vậy đẹp nè
congmanh1991
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thanh_tran511 Thế thì Meizu bị kiện chết 😆
Thiết kế này tôi thấy đẹp hơn tai thỏ nốt ruồi nhiều
arbre
TÍCH CỰC
5 năm
@ly_tam_hoan Haha, mình cũng thấy vậy
@ly_tam_hoan Chuẩn là đẹp hơn chỏm và nốt nhiều. Cần gì phải full đến cỡ vậy để rồi cố khen cho đẹp.
ngocdoai9999
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ly_tam_hoan tuy đang dùng IP X nhưng vẫn thấy con này đẹp thật, nhìn rất cân đối giá cả hợp lý
hunterval
TÍCH CỰC
5 năm
nói thật bPhone đâu cần nổ nhìu như vậy, chỉ cần làm những sản phẩm ntn này thì sẽ đc mọi người ủng hộ
Khoa81
CAO CẤP
5 năm
Camera mà xài cảm biến của samsung là coi như vất đi rồi, đến Samsuck mà còn phải xếp hàng đi mua cảm biến của Sony ko dám xài hàng nhà mà hãng này còn bị lừa đi mua của Sam
@Khoa81 Não c...n c...o' thì chỉ có bấy nhiêu thôi. Não teo nên mồm phát triển vượt bật
@nguyen vanvannguyen Nó thích thì nó nói thôi, sao bạn phải cay cú nhỉ?
@android_bar Nếu như lời bạn thì mjh thích thì mjh nói nó thôi. Và bạn chẳng có gì đee xoắn vs mình cả.
Khoa81
CAO CẤP
5 năm
@nguyen vanvannguyen Não chó cũng thông minh chán hơn cái não bò của mày, mày thấy samsuck nó phải đi mua cảm biến camera của sony ko, thứ dư luận viên khốn khiếp
@Khoa81 Cl cmm. Súc vậ...
DesignNomad
ĐẠI BÀNG
5 năm
nhìn hình là biết ngày đt tàu 😁
Giá ngon đấy
vonam3g
TÍCH CỰC
5 năm
@Lửng Mật Ố lala séc xy lấy đi
Danh Kong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tiếc là ở vn ko thấy bán chính hãng nhỉ?
MoNoJi
CAO CẤP
5 năm
@Loc Kien Có chính hãng Meizu 16S đó bạn, còn con này chưa biết
nufhero
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đc bao nhiêu bạn ở trên đã từng cầm meizu trên tay mà phán như thật ấy nhỉ? Máy meizu hơi bị ngon. Đặc biệt là khoản camera.
@nufhero Meizu mấy năm trước giá thiệt là chảnh. Nay đỡ tí rồi.
Không thấy có thông tin CPU gì nhỉ?
arbre
TÍCH CỰC
5 năm
@kehuydietngo Snapdragon 675 Kìa bạn.
Chip cũng ổn đấy.
Thế mà BB bán con chip tệ hơn con này 18 củ.
binhdb
TÍCH CỰC
5 năm
Ko biết có chính hãng thị trường Việt Nam ko ta,
kimthoaduy
TÍCH CỰC
5 năm
Lưng thêm chữ mi vào thì đúng đẹp 😃
Xấu
@asterix0108 Vậy có tai thỏ mới đẹp hả?

Xu hướng

Bài mới