Meizu giới thiệu M2 giá 2.99 triệu, M2 Note giá 4.49 triệu và MX5 giá 8.99 triệu ở Việt Nam

sonlazio
10/11/2015 13:40Phản hồi: 167
Meizu giới thiệu M2 giá 2.99 triệu, M2 Note giá 4.49 triệu và MX5 giá 8.99 triệu ở Việt Nam
Meizu và nhà phân phối PHTD vừa công bố sẽ bán ra ba chiếc điện thoại M2, M2 Note và MX5 tại Việt Nam. Bắt đầu từ ngay mai, Lazada sẽ là công ty bán độc quyền và sau hai tuần sẽ mở rộng cho các đại lý khác. Hơi tiếc là Meizu chưa mang MX5 Pro, sản phẩm họ mới giới thiệu tháng trước về Việt Nam. Tất cả các máy được giới thiệu trong đợt này đều dùng giao diện Flyme 4.5 trên nền Android 5.1 và hỗ trợ 2 SIM.

Trong số các máy được giới thiệu kỳ này thì Meizu M2 là đáng chú ý nhất, nó có giá bán cực kỳ hấp dẫn so với một chiếc máy nguyên khối (nhựa), màn hình 5” 720p và 2GB RAM: 2.99 triệu đồng. M2 dùng chip MediaTel MT6735 4 nhân 1.3GHz, bộ nhớ trong 16GB và camera sau 13MP. Pin M2 là 2500mAh.

Meizu_M2_Meizu_M2_note_Meizu_MX5_tinhte.vn-4.jpg Meizu_M2_Meizu_M2_note_Meizu_MX5_tinhte.vn-5.jpg
Meizu M2 Note là sản phẩm có kích cỡ lớn hơn với 5.5” FullHD, chip mạnh hơn MediaTek MT6753 8 nhân 1.3GHz, 2GB RAM, bộ nhớ trong 32GB, pin 3100mAh, camera chinhd 13MP và phụ 5MP.

Meizu_M2_Meizu_M2_note_Meizu_MX5_tinhte.vn-6.jpg Meizu_M2_Meizu_M2_note_Meizu_MX5_tinhte.vn-7.jpg
Mạnh nhất trong đợt này là Meizu MX5, chiếc máy cao nhất trước khi MX5 Pro ra mắt. MX5 có màn hình 5.5” FullHD, dùng tấm nền Amoled, dùng chip MediaTek 6795 8 nhân 2.2GHz, 3GB RAM, bộ nhớ trong 32GB, camera chính 20.7MP và phụ 5MP. Pin Meizu MX5 có dung lượng 3150mAh.

Xem thêm:
Trên tay Meizu MX5 Pro
167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cạnh tranh với con A7000 , A7000+, Red mi Note 2, Honor 4c ko nhỉ ?
Năm nay smartphone trung quốc tràn vào Việt Nam nhiều quá, toàn giá rẻ cấu hình cao
victra
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nguyễn Hùng Mạnh TM Bro nói thế mấy anh ghét đt tàu họ ko thích đâu hihi
8tr Có thể mua iPhone rồi nhỉ
@dmt4ukhw4 Đây nhé xịn hẳn hoi!!! phiên bản KDDI 😁 thêm có 68k :D
ip6 lock.jpg
@dmt4ukhw4 ip 8tr dùng chán bỏ xừ
@nikd7000 hi Các Bác!
điện thoại tàu khựa này để cấu hình thì cao thật nhưng khi các bác dùng rồi mới thấy không =1/2 của các hãng khác mình đã ôm hận vì mua phải mấy em này đã mua về rồi thì trả lại nó không chịu dùng rồi thấy rất bực chỉ biết ôm cục tức.. em thề không mua hàng của tàu khựa nữa nên bác nào có ý định mua thì nên cân nhắc nhé chúc các bác có sự lựa chọn đúng .
Manus
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chinhtv07 Bác đã xài cái nào của Meizu chưa mà phán như thánh vậy. Đừng quơ đũa cả nắm chứ. Ngay cả sản phẩm cao cấp như iPhone, Samsung.. Cũng có sản phẩm bị lỗi mà
Em chắn chắn khối ae tinhte mong xiaomi vào vn để mua con redmi note 2
@quocanh_ltk 9 XÁC....100%, mình dag lót dép ngóng dài cả cổ
@quocanh_ltk mi4 mi4c 😆
@quocanh_ltk Đang dùng redmi note 2 rồi nek đc cái cộng đồng miui.vn nhiệt tình update hướng dẫn anh em [emoji3]

Gửi từ Redmi Note 2 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Ngoc7621
TÍCH CỰC
8 năm
Mình thích xiaomi hơn
hóng quá. mỗi tội vỏ nhựa bóng dễ xước và bẩn lắm...
Giá hơi cao so với hàng xách tay
M2: 2.5 tr
M2 note:3.1 tr
MX5: 6.5 tr
dandykts
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyenlucky xách tay nào 32GB ông kẹ :3 chỉ có đắt hơn là con M2 thôi
Soulado
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenlucky mình đưa bạn 6tr5, bạn kiếm mình con mx5 mới 32gb nhé. :V:V:V:V:V:
nới chung giá đưa ra hợp lí rồi chỉ cao hơn khoảng 500 - 1tr so với hàng xt
@nguyenlucky 800k cho tiền bảo hành vs sp M2 vs M2 Note
manhhavard
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenlucky Giá đấy hợp lý r b. Hơn 400k có BH chính hãng, room riếc ổn định. Bạn la j nữa
anhminh1208
ĐẠI BÀNG
8 năm
còn M2 giá ngon ra phết mà cũng hình cũng chấp nhận được
ko ăn đc xiaomi r. Mi5 Snap 820 mà có 7tr
wizardan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ryzkie Mi Note Pro hình như giờ giá chỉ còn dưới 2000 rmb
@wizardan http://www.mi.com/minote/features/
Mi Note bản thường mới có giá đó nhé bạn. Bản dùng S801 ấy.
@Ryzkie Đô trên 22.000 rồi bác.
dtgame92
ĐẠI BÀNG
8 năm
@antonio7320 giá xách tay thím ạ, nếu xiaomi mà chính hãng thì khó có giá đó ở VN
kunlx
ĐẠI BÀNG
8 năm
cấu hình khá, nhưng em không thích tầu :oops:
dknyxdie41
TÍCH CỰC
8 năm
m2 giá ngon, cấu hình tốt, thương hiệu tàm tạm
rất tốt cho hs sinh viên và người không có nhu cầu gì nhiều, dẹp đám galaxy y v gì của samsung đi, bán thì mắc mà đồ thì lỏm
@dknyxdie41 Galaxy Y đời đầu tiên vẫn còn đang dùng để Facebook, Messenger... bình thường nhé bạn.
@dknyxdie41 cạnh tranh thế mới lành mạnh, cứ để samsung nhảy múa ở vn mãi ah
Hóng Meizu Pro 5 hàng chính hãng với giá hợp lý. Con đó mới gọi là khủng long của thế giới Android.
@TakaVainglory Cũng không đến mức như vậy 😁
vj3tgja
TÍCH CỰC
8 năm
dùng qua thấy mấy cái mày tàu này cũng thấy dc mỗi xiaomi nó tốt từ phần cứng đến phần mềm mà
nhemdaika
TÍCH CỰC
8 năm
có tiếng Việt luôn rồi kìa. bản mua từ tàu về có mỗi tiếng Trung với tiếng Anh
m2 note đắt hơn gần tr 😁 4tr còn cân nhắc cho :D
quanghuy89
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Blitzwaffen nó là 32GB bác ạ, màn 5.5 , pin 3100 chíp 8 nhân đắt hơn 1 củ là hợp lý rồi
@Blitzwaffen 1tr ấy là cho các thứ sau đây :
+ Thuế
+ Bộ nhớ tăng lên gấp 2 thành 32GB
+ Phần mềm được tùy chỉnh lại tối ưu hóa hơn cho thị trường VN.
+ Bảo hành chính hãng
+ Hỗ trợ phần mềm lâu dài hơn, chỉ việc update qua OTA. Ko cần phải chấp nhận rủi ro khi unlock bootloader, root, up rom quốc tế, v.v..
Mình thấy nhiêu đó xứng đáng với cái giá 1tr chênh lệch. Bạn đem giá của hàng xách tay so sánh vs giá của hàng chính hãng thì hơi khập khiễng đấy.
Khoái nhất 3 máy là: Huawei P8 Max, Huawei Mediapad X2 Lenovo Phab Plus.
Đặt hàng con Phab plus mà đến hẹn giao máy lại hẹn tiếp 2 ngày. hichic
KIRA1573
TÍCH CỰC
8 năm
@phuocxuan2004 TGDĐ đang bán con huawei mediapad m2 cấu hình , thiết kế y chang con mediapad x2 đó bác, có 7tr sao k mua lại đi mua con phab plus ?
@KIRA1573 Trước mê con đó lắm, nhưng có 3 điểm mình chưa hài lòng nên phân vân:
1. Con đó màn 8" Không bỏ được vào túi quần (túi hơi rộng tí bỏ được con 6,8" như phab plus)
2. Không hổ trợ 2 sim.
3. Nghe bằng loa trong (chỉ nghe gọi bằng loa ngoài hay tai nghe).
jiji75
TÍCH CỰC
8 năm
Trong những đám giá rẻ mình chỉ thấy hiệu Obi là được nhấ ttrong đám..Cấu hình tương đối cao nhưng giá mềm nhất trong đám
@jiji75 Thế chắc bạn không bao giờ quan tâm đến rom và các hỗ trợ khác về phần mềm? Obi có cấu hình/giá ngon nhưng về phần mềm thì mình thấy cũng bình thường, so với các hãng Tàu còn chưa ăn thua chứ chưa nói so với các hãng lớn. 😁
jiji75
TÍCH CỰC
8 năm
@Black_Knight Thật sự mình đã qua cái thời up rom này nọ rùi.Chủ yếu chỉ cần điện thoại hỗ trợ tốt trong công việc và quan trọng pin trâu thui.Nếu so ra thì Obi nó vẫn đang là thương hiệu mới và đang muốn khách hàng hướng về mình thì đương nhiên nó vẫn phải sản xuất 1 thiết bị có phần cứng thiệt tốt.Vì vậy vẫn có thể xem là sáng giá nhất trong tầm trung nha bác.Đó là theo ý kiến mình thui...Kô phải fan cuồng hay gì hết nha
8 triệu làm con iPhone 6 lock Nhật sang choảnh và đẳng cấp hơn vạn lần mấy em điện thoại Tàu 😁
Setsuna91
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Trịnh Đình Quang Anh cho mình xin link cửa hàng bán con 6 lock nhật giá 8tr này để làm 1 em
@Setsuna91 Quên lock AT&T 😁
@Trịnh Đình Quang Anh 8tr mua ở đâu? máy cũ hay ko box
namosa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Trịnh Đình Quang Anh Mua đi rồi đem về bỏ rác, mang cục tức cành hông. Toàn hàng lởm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019