Meizu ra mắt M3E: thiết kế vỏ kim loại, 5.5" FHD, camera 13MP, USB-C, giá dưới 200 USD

Trung Dt
10/8/2016 16:2Phản hồi: 106
Meizu ra mắt M3E: thiết kế vỏ kim loại, 5.5" FHD, camera 13MP, USB-C, giá dưới 200 USD
Meizu vừa ra mắt mẫu điện thoại M3E (hay còn gọi là Blue Charm E) bổ sung vào bộ sưu tập sản phẩm năm 2016. VỚi giá bán khoảng 200 USD, M3E sở hữu kích thước màn hình 5,5” độ phân giải Full HD với lớp vỏ kim loại, nền tảng vi xử lý Helio P10, RAM 3GB, máy chụp ảnh 13MP cùng kết nối USB-C.

Meizu M3E mang phong cách thiết kế quen thuộc của các mẫu điện thoại gần đây như vỏ kim loại nguyên khối với 5 màu gồm xám, bạc, vàng hồng, vàng champagne và xanh dương. Máy có thiết kế mỏng 7,9mm; thiết kế các cạnh bo tròn đem lại cảm giác dễ cầm.
Mặt trước của máy với thiết kế kính bảo vệ 2.5D, màn hình 5,5” với độ phân giải 1.920 x 1.080 pixel cho độ sáng khoảng 450cd/m2. Meizu cũng đưa phím Home quen thuộc của mình ngay ở bên dưới màn hình và tích hợp cảm biến vây tay.

Máy được trang bị camera độ phân giải 13MP với cảm biến Sony IMX258 tích hợp công nghệ lấy nét theo pha với tốc độ 0,2 giây. Cụm ống kính có khẩu độ f/2.2 với thấu kính 5 lớp, đèn flash của máy cũng hỗ trợ 2 tông màu giúp ảnh chụp có khả năng cân bằng trắng tốt hơn.
Với nền tảng MediaTek Helio P10, máy hỗ trợ sạc nhanh có khả năng đem đến thời lượng pin 50% trong 30 phút hay 90% trong 60 phút, pin của máy có dung lượng 3.100 mAh được sạc của giao tiếp USB-C thời thượng.

Khác với một vài model trước đó, Meizu M3E chỉ có một phiên bản với dung lượng RAM 3GB và bộ nhớ trong 32GB. Mức giá cho sản phẩm này vào khoảng 196 USD (1.299 Nhân Dân Tệ).

Thông số kỹ thuật
  • Màn hình: IPS 5,5"; 1.920 x 1.080 pixel; 403 ppi, kính 2.5D
  • Nền tảng: MediaTek Helio P10
  • CPU: Cortex-A53 4x 1.8GHz và 4x 1.0 GHz, đồ hoạ ARM Mali-T860
  • RAM: 3GB
  • Bộ nhớ trong: 32GB, thẻ nhớ mở rộng microSD
  • Camera chính: 13MP, cảm biến Sony IMX258, ống kính f/2.2, đèn flash 2 tông màu, lấy nét theo pha
  • Camera trước: 5MP, ống kính f/2.0, nhận diện khuôn mặt bù trừ sáng
  • Cảm biến vân tay
  • Kết nối: Wi-Fi a/b/g/n hai băng tần, Bluetooth 4.1, GPS
  • Giao tiếp: USB-C, âm thanh 3,5mm
  • Pin: 3.100 mAh
  • Hệ điều hành: Flyme thuộc YunOS, nền Android
  • Kích thước: 153.6 x 75.8 x 7.9 mm
  • Trọng lượng: 172 g

Nguồn: meizu
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá tốt quá 😁
mang con này về bán chính hãng ở VN :D
cho thằng óCPò bớt ảo tưởng sức mạnh đi :D
zzcoolmenzz
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tronghoang8705 nhìn cái ảnh đại diện là biết bác thích Meizu (Mê Dú) rồi.. ha ha ha
tuyenkthn
TÍCH CỰC
8 năm
Bọn tàu nó cướp nước mình ngoài biển đảo, trong nước nó đinh cướp luôn thị trường smartphone à. Anh em đừng nói mình nói theo phong trào mà hãy chung tay bảo vệ đất nước nha. Đã có rất nhiều tỉnh thành ko dùng hàng tq, ko phát sóng phim tq rồi đó....
@hotletokhonganh1990 Việt Nam không thể tách rời Trung Quốc được vì kinh tế hoàn toàn phụ thuộc nó, Trung Quốc không thể tách khỏi Việt Nam vì nó cần "đệ" và hiện nay các bố lãnh đạo Việt là đệ của nó
marklost
TÍCH CỰC
8 năm
@meohoang_nb Mình nhớ là Đài Loan mà nhỉ, mà Đài Loan thì đời nào chịu làm TQ đâu (web nó ghi nè :
MediaTek Inc.(Headquarters) No. 1, Dusing 1st Rd., Hsinchu Science Park, Hsinchu City 30078, Taiwan). Đúng là mấy thương hiệu của nó thà biết còn tránh, chứ mấy anh VN lấy máy nó đánh lận đỏ đen mới là nhức nhối.
@marklost Đọc LỊCH SỬ đi bạn
marklost
TÍCH CỰC
8 năm
@meohoang_nb Bác cho em cái nguồn tham khảo với, em tìm không thấy. Thank
Vỏ kim loại của TQ sợ mua đang sạc bị giật chết lắm!
@Hanvy1999 Vậy bạn sẽ mồ yên mả đẹp với oppo chẳng hạn 😁
@hoanghung.tb Không, đang ôm em pro xinh như con tinh tinh rồi
haui2281
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các thương hiệu lớn của TQ sao ngta có thể làm ra cái đt mới mức giá cạnh tranh thế nhỉ?

Mặt sau giống M7 quá. Loa cạnh dưới giống ip6...
con lai giữa 6S Plus với One M7 à
Đang xài m3 note , pin khá trâu, thiêts kế đẹp,
Oppa Ria
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hello goodday Tình hình là em đang muốn mua chiếc điện thoại Meizu M3 Note 3gb ram. Xét về cấu hình thì em thấy như vậy là ổn rồi, nhưng do chưa có điều kiện dùng trực tiếp nên em còn đang băn khoan về vụ Camera, bác nào dùng rồi cho em xin đánh giá về camera của em nó được không ạ, nhất là phần CHỤP ẢNH CHUYỂN ĐỘNG, liệu em nó có khả năng chống nhoè khi chụp chuyển động không ạ. Tại vì em hay chụp ảnh chuyển động, mấy con điện thoại thường hay bị nhoè vât thể động
Dạ chỉ cần nó làm được như bức ảnh chuyển động em gửi kèm dưới đây là được
( Giả sử như em đang chụp một bác đang đánh Golf bằng điện thoại sony m4 )
Bác cho em cảm nhận về Camera em M3 note này nhé, tks
@Oppa Ria camera nó ko ngon đâu bác, chụp chuyển động nhòe đấy bác, vẫn nhỉnh hơn mấy con xaiomi cùng tầm gía đó, biết xư lí chụp tí thì ra hình ảnh vẫn ok bác ạ
hôm qua vừa tháy con xiaomi Redmi Pro, nay lại thấy con meizu m3 này, nhìn thiết kế giống nhau tới 95%, chỉ khác 5% là redmi pro có thêm 1 camera, nếu bịt phần camera lại thì như sinh đôi
Giông redmi pro phết.
Mới đọc con mì xào bộ nhớ trong 128gb kia ghiền ghê.
Giờ thêm a này nữa..
Anh hàng xóm chúng rta chịu khó đẻ thật
Thiết kế bây h nhìn như nhau nhỉ. Như m10. Ma giá vậy vs thiet kế,cam biên van tay cũng quá ngon. Minh thì thích xiaomi hơn thằng này. Nên chắc chon mi note pro 3
Sjn Alvin
ĐẠI BÀNG
8 năm
hết redmi Pro của xiaomin giờ tới Meizu làm giống HTC 😁
p/s: chắc HTC nhựng lại quyền thiết kế ^^!
thinhmaya
ĐẠI BÀNG
8 năm
giá máy tốt vậy nhỉ
cuthuyen
TÍCH CỰC
8 năm
Mấy hãng điện thoại của Trung Quốc ảnh render rất rất đẹp, design tốt nhưng cái độ hoàn thiện thì còn kém, và cấu hình cao nhưng hiệu quả thì chưa thực sự ấn tượng, mình vẫn tin ở câu tiền nào của đó.
@minhcongskt Hahaha . Nói ra chả ai tin đâu chú em không cần phải giải thích dài dòng.

Mấy tay đó :

Một : Là sĩ diện , ngại không giám chơi đồ Tàu
Hai : Là không đủ đạn , sợ mua đồ Tàu chất lượng kém mất tiền oan .
Ba : Cố chấp , bảo thủ . Không thừa nhận Tàu khựa đang đi lên Nhật Ghẻ đang đi xuống .

Chứ yêu nước với Tẩy Chay khỉ gì ở đây . Nói thật mấy tay này nếu họa mà có chiến tranh chắc bỏ dép chạy lấy người trước.

P/s : Nói gì thì nói , không phải bất cứ con đt nào của Xiaomi cũng ngon trong tầm giá . Nhiều con cũng Vứt
@Trungakira3 like cho Thím
minhcongskt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@novo4 Mình chạy đa nhiệm trống khoảng 600mb bạn à,k có hiện tượng load lại ứng dụng nhé.Tại mình dùng mấy ứng dụng bình thường như facebook, chorme,youtube,mp3.zing,... thôi chứ k có chơi game.Trước có chơi morden combat khoảng gần 2gb thì chơi mượt mà.Nếu bạn có điều kiện nên mua bản 3gb cho thoải mái nhưng đắt hơn khoảng 1tr.
@Trungakira3 Xiaomi dòng redmi note xấu và chất lượng gia công kém, nhưng sử dụng vẫn rất tốt, pin trâu, nghịch phá đủ kiểu vẫn chạy phe phé, thấy mấy con mi là đẹp và gia công tốt. Có nhiều ông cực kỳ cứng đầu cứ kêu hàng Tàu không chơi, nhưng mà xin lỗi nó sang cả Mĩ bán rồi mà các ông Việt Nam còn chưa làm nổi con ốc bắt vào cái điện thoại, đã kém hơn người ta mà còn ngoạc mồm ra chửi mới kinh.
Mặt sau nhìn tưởg dòg htc E
Loyaltyth09
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tên meizu này camera từ bé tới lớn đều f2.2, đến nản
nin_kute
TÍCH CỰC
8 năm
Đồ tụi trung quốc cho cũng *éo lấy nói gì mua
npdong1994
TÍCH CỰC
8 năm
@nin_kute Đập hết đồ đạc trong nhà đi kẻo bị hố 😁
nin_kute
TÍCH CỰC
8 năm
@npdong1994 Ý mình là đồ hãng trung quốc nhất là dt, lap cho cũng ko thèm, vì nó sẽ có backdoor thu thập thông tin ngân hàng, tín dụng giao dịch của mình (không phải khi không mà trung quốc nó bán rẻ bán lỗ) còn đồ thương hiệu Mỹ, Nhật sx ở trung quốc thì mình vẫn xài vì mình tin mấy anh Nhật,Mỹ
Loyaltyth09
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nin_kute Thằng xạo lol
nin_kute
TÍCH CỰC
8 năm
@Loyaltyth09 Sao bạn biết mình xạo mà bạn chửi mình, thử bạn cho xem coi mình có thèm lấy ko? 😆
Loyaltyth09
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nin_kute Thôi mình ko cho đâu, nói cho, rồi bạn nói "uhm, mình cảm ơn nha" chắc mình chớt. Tự nhiên mất cái đt,hahaha
Thật ra mấy mẹ như sx cái đt ốm nhiều lắm, như Iphone sx mất 3tr 1 cái. Ông Xiaomi lên tiếng bán 1 con Mi5 họ lãi có 200k 😁
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Kết 2 anh xiaomi với meizu;);) này nhất sau đó mới tới zte, huawei:p...còn lại chúa ghét thèn oppo sau là thím asus zenfone lenovo:mad:
giá tốt, giá rẻ, hoàn thiện tốt, thiết kế đẹp, sang trọng🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019