Mẹo chuyển từ Store VN sang US.

blackbi
5/12/2011 11:46Phản hồi: 48
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình hỏi là khi đổi đt sang 7 số như vậy thì có dùng được viber, imesage hay whatsapp nữa không?
blackbi
ĐẠI BÀNG
11 năm
vẫn bình thường bạn nhé, ko ảnh hưởng 😃
tinnythekid
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng ULTRASURF, đã thành công...
3077
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình hỏi mìn hđổi region sang US trên itunes rồi nhưng vào iphone thì lại không mua được, nó báo store này đang ở VN 😔
blackbi
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn khởi động lại iphone hoặc thoát hẳn app store rồi vào lại nhé 😃
mình đã có Apple ID VN đăng kí bằng Visa VN, sau khi đăng nhập lại chuyển sang US thì nó báo " your credit card information does not match your bank's record. Please enter a US credit card and matching billing address" nên không chuyển sang US đc 😔
3077
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chắc tại ID mình không có add thẻ nên chuyển xong rồi, cài được gmap rồi 😆
mà nếu vậy sau này bạn muốn mua cái app nào đó có phí thì không mua được ah? 3077
3077
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình không biết nữa, tại chưa có nhu cầu mua app gì hoặc mua toàn redeem code 😁.
các bác cứ vào itunes trên iphone rùi chuyển sang us là đuợc thôi mà e mới làm acc của e xong từ vn sang us luôn đã test down google maps hiện nay chỉ có ở us mới có mà e down ok luôn
à quên tk của e là tk free nhé ko dùng visa và master
Cuối cùng cũng giải quyết 1 cách rất đơn giản: Sau khi chuyển acc qua US xong, cài hết các chtrinh của Google và các chtrinh can thiết xong chuyển acc về VN lại để Visa hoạt động lại bthuong. Gọn lẹ 😁
Các bạn không cần verify cũng được
Store US có gì hay hơn VN hok các bác?
blackbi
ĐẠI BÀNG
11 năm
có một số app chỉ dành cho US, một số app như tinhte :v
cứ làm 2 acc, 1 bên mẽo, 1 bên Việt Nam thế là ngon😁
blackbi
ĐẠI BÀNG
11 năm
quan trọng là với credit card của VN ko thể nào ở store US dc
Em gái mình mua ipad 4 ở Us và có tài khoản us. Giờ minhg không bít làm thế nào mà khi vào app store để tải hay update thì báo là tài khoản của bạn không hợp lệ để mua ở cửa hàng tiếng việt, bạn phải chuyển sang cửa hàng tiếng mỹ. Làm dao để chuyển sang cửa hàng tiếng myc. Giúp mình với
hminh2008
TÍCH CỰC
11 năm
Theo mình ko nên đổi, vì việc bạn đổi như vậy sẽ liên quan chuyện thanh toán sau này của NH ở VN quản lý thẻ của bạn chứ ko đơn giản app store nào. Nếu bạn có thẻ do NH VN phát hành thì việc thanh toán App Store sẽ đòi NH chủ thẻ trả tiền, ko cẩn thận sẽ có ngày bạn bị khoá thẻ vì TT trên thẻ có thể ko đúng với TT gốc. Nói chung dùng thẻ credit ko nên thay đổi TT kiểu như vậy
Để tiện chỉ có cách đơn giản làm thêm ID US free để lấy một số App mà chỉ US Store hỗ trợ. Việc App Store ngăn ko cho VN mua cũng vì sợ thẻ của VN nhiều thẻ rởm thôi.
Mình không muốn đổi, mình đang dùng account của em mình ở mỹ, nhưng ko hiểu sao app store lại chuyển sang cửa hàng tiếng việt, mình muốn chuyển về cửa hàng tiêng mỹ như cũ. Giờ mình update gì cugnc không được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019