Mẹo dùng nút Home ảo: chỉ cần ấn 1 lần là về Home, ấn 1 lực "3D Touch" khoá ngay màn hình

16/11/2016 11:28Phản hồi: 554
554 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuantutinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
ông thì tinh rồi
namhbnam
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mấy ông kia bị ngáo à. Người ta dùng gì thì kệ người ta, ai bảo dùng nút ảo vì sợ hỏng phím cứng đâu. Dùng vì nó rất tiện, không cần phải dùng lực. Có jb thì xài quickdo là tiện nhất, nhưng mà giờ 7+ rồi xài nút home sướng hơn hẳn.
Unta Võ
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lên ios 10 mới thấy 3D touch phat huy hiệu quả. Mà cái ấn cạnh trái mở đa nhiệm mình làm lúc dc lúc ko của mình 6s+ 10.2 thấy có bản 10. 2. 1 mà chưa dám lên
namhbnam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Unta Võ Công nhận. Lúc được lúc không. Ít nhất thì cũng đang phát triển. Hóng ios 11
khavy.love97
ĐẠI BÀNG
7 năm
các bác cho em hỏi chút ạ, em dùng 6S Plus hiện tại cách mở khoá như sau: nhấc máy lên màn hình tự sáng, để tay vào Touch ID là mở. Nhưng ngặt nỗi là đôi khi cầm máy lên ko muốn mở thì màn hình nó lại sáng. Có cách nào khác lên mở khoá màn hình nữa ko ạ.
Unta Võ
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chỉ có cách tắt chức năng nhấc dt sáng màn hình và bấm phím home
khavy.love97
ĐẠI BÀNG
7 năm
thiết lập bấm 2 lần là ra đa nhiệm sao vậy ạ
BOT LOC
CAO CẤP
7 năm
Ở iPhone 7 thì có lẽ thiết lập cho khóa màn hình thôi vì Home cứng nó không phải Home vật lý nữa nên bấm chắc không đến nỗi nhanh tèo.
phongtran92
ĐẠI BÀNG
7 năm
6s+ 10.2.1 hay bị lỗi lockscreen = force touch nó ko lock. mặc dù máy có rung phản hồi là đã force touch rồi nhưng màn hình éo tắt. nhấn lại 1 2 lần nữa mới dc 😔
Con 6s nhắc lên là n sáng mà chỉ cần đặt thôi hit
3D touch action ở đâu vậy a
ip6 ko thấy 3d tút nhỉ có cách nào ko mn
@hailieuhailieu 3D Touch chỉ có trên 6S & 6SP thoai bạn :oops:
Ip6 xai home ao dc ko
boagu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tanthinh1110 Tôi ip6 đây
boagu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngố quá, dùng ip bao lâu giờ mới để ý món này. Hay thật, tks ad nhiều.
kazetari
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ôg cho t hỏi cái là hình như nút home trên 7/7P dùng chung 1 trigger với 3D Touch mà đúng không ? vậy dùng 3D Touch nhiều thì cũng giống dùng nút home thôi mà nhỉ :-/
p/s: nếu không phải thì thôi nha tại vì t thấy có cho chọn "độ phản hồi cho nút Home" thì ở nấc thứ 3 nó phản hồi như 3D Touch ấy ?
honey1980bp
ĐẠI BÀNG
7 năm
cực kì tiện lợi, e để 1 chạm về home, chạm mạnh khóa màn
botykpt
TÍCH CỰC
7 năm
1 chạm về home, chạm mạnh thành đa nhiệm > hạn chế dùng nút home vì nút home sữa khó hơn
tronguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@botykpt Đã một chạm về Home thì 2 chạm thành đa nhiệm bạn ơi, để chạm mạnh cho việc khác ví dụ như khóa màn hình chẳng hạn. (chỉnh còn mỗi nút home ảo thôi)
Ip6 pó tay. Ko có 3d
Lee78
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trất...tks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119