Mẹo nhỏ để xử lí khi không thể gọi "Hey Siri" trên AirPods 2

Mikeknowsme
18/7/2019 11:24Phản hồi: 139
Mẹo nhỏ để xử lí khi không thể gọi "Hey Siri" trên AirPods 2
Một ngày đẹp trời, mình mua AirPods mới (AirPods 2, 2019), kết nối với iPhone và nghe nhạc, điều đáng nói là nó không thể gọi Siri bằng "Hey Siri" như tính năng trên con chip H1. Trong khi trước đây mình sử dụng một chiếc AirPods 2 khác nhưng vẫn gọi Hey Siri ngon lành, mình nhận thấy cũng một số người bị giống mình. Vậy làm sao để khắc phục?

Lưu ý: Tất nhiên mình đã giải quyết thành công thì mới viết chia sẻ 😁

Những lưu ý ban đầu khi mới mua hoặc mới được tặng AirPods cũng như mới pair lần đầu.

• Kiểm tra Serial AirPods để xem AirPods của bạn có phải là thế hệ thứ 2 không
Xem mã Serial của thiết bị bằng cách mở nắp hộp, nó sẽ được in bên tay phải trên nắp mở.

Hoặc sau khi pair AirPods với iPhone, bạn vào Cài đặt (Settings) - Cài đặt chung (General) - About - Kéo xuống chọn AirPods sẽ có thông tin mã Serial.

Bạn vào checkcoverage.apple.com tại: Đây để kiểm tra số serial. Nếu là AirPods 2 thì sẽ ghi là (2nd generation).

• Tiếp theo kiểm tra xem đã kích hoạt Hey Siri chưa
Vào Cài đặt (Settings) - Siri và tìm kiếm (Siri & Search) - Mở mục Nghe gọi "Hey Siri" (Listen for "Hey Siri")

Cách kích hoạt lại tính năng gọi Hey Siri trên AirPods (Hands-free Siri)

Sau khi đã "ăn chắc mặc bền" rằng AirPods của bạn là AirPods 2 và đã kích hoạt Siri,

Quảng cáo

Bạn vào Bluetooth - chọn vào chữ "i" ngay cạnh thiết bị AirPods của bạn - chọn vào mục tai bên trái hay bên phải đều được (nằm trong mục chạm 2 lần vào AirPods) - Tick vào Siri như hình trên.

Cách này giải quyết được gì?

Bạn thử double-tap (chạm 2 lần) vào cái tai AirPod đã tick vào Siri để kích hoạt Siri. Nếu Siri hồi âm lại thì tuyệt vời! Sau đó hãy thử bỏ qua, và mạnh dạn gọi "Hey Siri" (mà không cần double-tap nữa). Lúc này Siri sẽ nghe thấy bạn, như vậy là bạn đã kích hoạt lại thành công "Hey Siri" rồi.

Lưu ý:
  • Từ nay bạn chỉ gọi "Hey Siri" để kích hoạt Siri, chứ không cần phải double-tap, tất nhiên bạn có thể vào mục y như trên để bỏ tick cái Siri đi, thay vào đó double-tap để chuyển bài nhạc sẽ hay hơn.
  • Khi nói xong câu "Hey Siri" là bạn nói tiếp luôn chứ không cần đợi Siri hồi âm lại, ví dụ: Hey Siri, Play music...
  • Trong một số môi trường tạp âm nhiều thì gọi "Hey Siri" sẽ khó nghe hơn, nên lúc này bạn cần nói lớn chút xíu.

Chúc bạn sử dụng AirPods 2 hiệu quả!​
139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiếc là ko xài Airpods 2 để test thử, "mạnh dạn" chứ ko fải "mạnh dạng" nghe mod Gấu trúc (29).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

Screen Shot 2019-07-19 at 08.31.02.png
@crazysexycool1981 Đấy biết ngay anh lại tuôn ra 1 tràng
@buihai83 Theo nhu cầu của E thôi mà, sao xài chữ "lại", mang tiếng A Khỉ (5).gif

Screen Shot 2019-07-19 at 13.49.37.png
dailyinfo
TÍCH CỰC
5 năm
@crazysexycool1981 Ko liên quan mấy nhưng có ai bán tai airpods 2 bên trái ko vậy?
@dailyinfo Qua Nhật Tảo hỏi đi Cua (10).gif
Rất hữu ích. Sẽ có anh em cần nè.
@Lexuancuong95 "Bạn thử double-tap (chạm 2 lần) vào cái tai AirPod đã tick vào Siri để kích hoạt Siri. Nếu Siri hồi âm lại thì tuyệt vời! Sau đó hãy thử bỏ qua, và mạnh dạng gọi "Hey Siri" (mà không cần double-tap nữa). Lúc này Siri sẽ nghe thấy bạn, như vậy là bạn đã kích hoạt lại thành công "Hey Siri" rồi."

:eek::eek:
@adagioleonard dạng ra dạng ra 😁
vjaj2009
ĐẠI BÀNG
5 năm
airpods 2 hay bị lỗi tai trái quá 😔
trước dùng 3 cái airpods 1 mà chả thấy lỗi gì
vjaj2009
ĐẠI BÀNG
5 năm
@crazysexycool1981 airpods 1 mua 3 lần bác ạ, bị mất 2 lần đến lần thứ 3 thì bán mua airpods 2
@vjaj2009 À, ra vậy, mình cứ ngỡ mua 2 cái xong cất tủ để mua Airpods 2 Gấu trúc (3).gif
vjaj2009
ĐẠI BÀNG
5 năm
@buihai83 nói 1 đổi 1 thôi bác ơi, kiểu gì chả chờ từ 20 ngày trở lên :V
@nguyenhanh028pr Haha mình nhận thấy tình trạng tương tự với airpod 2 của mình
hainoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hey siri airpod 2 chả bao giờ hoạt động ổn định, lúc dc lúc ko, nản quá chả bao giờ dùng đến luôn. Dùng 2 mà giống đang dùng 1
@hainoc Do bạn phát âm không chuẩn thôi mình nói 10 phát ăn 9, 1 phát là do đang đi đường
boozyer
CAO CẤP
5 năm
@hainoc mình lại gọi phát đc luôn, lạ nhề
hpdk.1994
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hữu ích
Chẳng bao giờ xài siri, nói bình thường mà nó cứ ra mấy web xxx hoặc phim xxx
DinhTuan168
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhlucky2 Hôm nào thứ nói kimochi xem nó nói sao bác
t6_arch
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chưa có siri để dùng 😁
H Tong
ĐẠI BÀNG
5 năm
không có aripods để dùng
hainoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Kiến sợ quá tui đã lên lương 15 củ sau khi mua vì phục vụ tốt công việc, và sếp thấy thằng này biết ứng dụng công nghệ nên cân nhắc, tui ko thấy lãng phí.
@hainoc Lương 50 củ, chả có cái tai nghe nào. Sáng dậy nghe loa phường. Đến công ty nghe loa sếp, Chiều ghé cafe là phê nhất, nghe mấy em xinh tươi hát như rót mật vào tai. Tối là thảm hoạ các kiểu nhạc của cái loa nhà các bác ạ. Đời em sao nó khổ.
@Daviddv9prada Năm cùng tháng tận được nghe nhạc loa ngoài miễn phí, sướng ko ai bằng, còn kêu khổ Gấu trúc (23).gif
@hainoc Tôi thì thu nhập tăng gấp 10 lần vì có tính năng ghi âm cuộc gọi của xiaomi, tiếc là iphone lại thiếu chức năng quan trọng này.
mrdrg10
TÍCH CỰC
5 năm
Ở trong nhà mà lúc được lúc không, đt cũng thế, có mỗi cái apple watch là ổn định nhất, nhưng phải dí sát mồm và cũng có nhiều lúc phải nói đi nói lại.
Nói chung cái Hey Siri là tính năng mình thấy bất ổn nhất trong dòng của apple.
Theo exp của mình tính năng gì mà bất ổn lúc dc lúc không mà mãi không fix thì sớm muộn cũng chết.
Thực ra mình luôn để đt gần người nên gọi phát là mic đt nhận luôn, chả cần Airpods
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@dangnhatanh1412 mình hay hêy nó xong lại tắt màn hình, chả biết ra lệnh cho nó làm gì cả 😆
Cái này hay nè
Siri nó ngu lắm, mỗi lần nói ch vs nó cứ phả hey siri liên tục, ko có cảm giác nói vs người hay nói đúng hơn là tuong tác kém
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@mr_zero1188 tại nói bằng tiếng Anh chứ nói bằng tiếng Việt thì bác có hey cả ngày cũng k thấy tương tác kém đâu haha
Đang chạy ngoài đường mà cứ "Hey Siri" hét to lên, nó lại nghĩ bị trầm cảm 😁
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@Maxken86 hấy xì rí 😆)
losbancos
TÍCH CỰC
3 năm
@hentx Đã thành công, tks bác 😂
Mẹo hay, thanks mod
xxTKZ
TÍCH CỰC
5 năm
Sao không kêu ZyZy làm mẫu ảnh , đem ảnh thằng ihiep lên hư mẹ cả topic 😔 Nhìn tởm vãi
xxTKZ
TÍCH CỰC
5 năm
@hentx Không lẽ vô tinhte phải hô to Mỹ vĩ đại , Apple vạn tuế , hay Mod thần thánh đẹp trai mới gọi là tinhte 😁
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@xxTKZ bạn nói gì vậy? bạn có vấn đề về tư duy rồi, chả ai nhắc gì đến những vấn đề đó, chỉ là cách bạn dùng từ " thằng" này "thằng" kia nghe nó thiếu lịch sự thôi, hay bạn quen bị gọi thiếu tôn trọng như thế đâm ra bạn k còn tôn trọng người khác nữa? nếu thấy mod nào bài nào k thích thì k cần vô đọc, chứ đọc xong để lại cái cmt phản cảm suốt ngày phải gái gú review hay viết bài mới được bạn đọc hay sao?
@hentx cái "thằng" mà bạn ấy gọi cũng đé.o đáng để tôn trọng 😃
codaijaso
TÍCH CỰC
5 năm
@xxTKZ Chuẩn rồi, mẫu ảnh này nhìn hao hao khỉ đột
Nick_D
ĐẠI BÀNG
5 năm
Điều nhỏ nhất đôi khi hữu ích 😃
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@Nick_D đt mình đang coi youtube bằng lap mà trong clip nói hêy siri nó cũng mở siri luôn vãi thật, bữa coi bài review cái air pod nó mở siri mãi đúng hài 😃)
Phải chi có tính năng đổi tên “Siri” để có thể thay bằng tên vợ....
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@Cát Thiên Phúc Ê mặt lợn mới chất 😆
@hentx Haha tính gọi " Ê tim cức"
0888800882
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hentx Chất
hentx
TÍCH CỰC
5 năm