Mẹo trị đau nhức xương khớp???

Thanh Hiềnnnn
10/5/2018 14:39Phản hồi: 64
Đau nhức xương khớp là bệnh muôn thuở ai cũng bị, không biết có bác nào có nhiều mẹo hay để trị đau hiệu quả và nhanh nhất không? em chỉ biết mỗi cách nổi tiếng sắc nước lá lốt uống thôi. bác nào biết vào chia sẻ để mọi người cùng lưu lại nhé!
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhà mình ngâm rượu hạt gấc, thấy xoa bóp chỗ đau nhức cũng rất hiệu quả đó bác
nếu bị đau nhức bình thường bác dùng cái chai dầu nóng HQ mà mọi người hay dùng ấy, còn bong gân, sai khớp thì dùng lá náng hơ nóng lên đắp vào chỗ đau, hiệu quả lắm
@thuhamm bác đã dùng loại dầu nóng đó chưa? có hiệu quả không? em cũng thấy có nhiều người dùng nhưng sợ nó lại giống dạng cao salonpas thôi
mình thấy ở fb có bài chia sẻ bài thuốc hấp cách thủy dừa bỏ đậu đen bên trong đấy. Cho đậu đen vào trong quả dừa, còn nguyên cả nước dừa nữa, hấp cách thủy 4 tiếng, tầm 1 tuần 1 quả hoặc có thể 3 tuần 1 quả nhưng duy trì lâu dài.
nhà mình cũng giống nhà bạn thu hà, mình cũng dùng loại dầu nóng HQ, thấy dùng rất hiệu quả, trị đau nhức tốt. chủ topic thử mua về dùng xem có hợp không. loại này thông dụng lắm
ơ có phải loại dầu nóng đó là cái chai mà đỏ đỏ có bàn mát xa không các bác? em mua thử qua mạng 1 lần dùng không thấy nóng không thấy đỡ đau nhức gì cả?!?
@Ngọcccc Chất lượng ổn, giá rẻ, tác dụng hiệu quả nhanh, mà tiện dụng vừa giảm đau nhức xương khớp, đau cơ, còn giảm sưng đau do lạnh, trị côn trùng đốt.. nói chung loại này ở Hàn quá là nổi tiếng và nhà nào cũng có rồi, kiểu như dầu phật linh hay dầu gió ở VN ấy, nhà nào cũng dùng
có biện pháp nào giúp giảm nhanh cơn đau nhức ở người cao tuổi không các bác??
@LouLou bác thử áp dụng mấy phương pháp dân gian ở trên xem, em thấy mỗi người sẽ phù hợp với một bài thuốc thôi thì phải, em hỏi mấy người thì mỗi người lại nói một kiểu.
Thời buổi bây giờ ai cũng muốn bận, cũng muốn dùng loại tác dụng nhanh. Với các biện pháp dân gian thì sẽ phải đợi một thời gian tùy theo để cảm nhận được tác dụng. Mình thấy ai cần tác dụng nhanh thì dùng loại dầu nóng HQ cũng được
@ĐứcMinh717 loại này hả bạn>?
@ĐứcMinh717
loại này hả bạn
theo mình ngay từ đầu phải biết bảo vệ xương khớp, chế độ ăn uống ngủ nghỉ điều độ hợp lí trước đã. còn nếu cảm thấy đau nhức không ổn đi khám đi để bác sĩ tìm ra nguyên nhân và có hướng điều trị, đừng chủ quan mà dùng linh tinh
@NamNguyenz những biện pháp mà mọi người nói chỉ là hạn chế cơn đau nhức tạm thời thôi, muốn hiệu quả lâu dài thì tạo thói quen tập luyện và ăn uống phù hợp, bố mẹ mình 56-60 tuổi rồi nhưng thường xuyên vận động nên ít đau nhức lắm, ông bà mê chạy bộ nên đầu tư hẳn máy chạy bộ elip về nhà tập luyện cơ.
@Tidag thấy các ông các bà tuổi cao mà cơ thể dẻo dai quá cơ, thể dục bài bản sáng chiều chứ đâu phải như mình, suốt ngày ngồi ôm máy tính, điện thoại, chắc cũng nên sớm thay đổi thôi
bạn mang củ gừng đi rửa sạch rồi cắt thành những lát mỏng, cho vào chảo rang cùng với những hạt muối to. Sau đó, cho vào một chiếc khăn sạch và chườm trực tiếp lên những vùng bị đau nhức. mình đã áp dụng và thấy cách này hiệu quả
Em mua dầu lạnh Thái Lan cho bố mẹ mà không biết dùng chưa, thấy cái HQ cũng được nhiều người khen nhưng đắt hơn của Thái
@thuyngavn Dầu của Thái Lan là loại nào hả bạn? Dùng có ổn không? Mình thì thấy dầu HQ phổ biến và nổi tiếng hơn nhưng cũng đang tìm loại nào dùng tốt mà thích hợp, chứ giá cả không đáng bao nhiêu đâu.
@thuyngavn Của thái cái nào mà đắt hơn vậy ạ? dầu nóng Thái mình mua 180k, dầu lạnh cũng 160k rồi đó
bố mẹ em hơn 50 tuổi mà đang có dấu hiệu đau ê ẩm rồi. em cũng đang thử áp dụng phương pháp thay đổi chế độ ăn uống ngủ nghỉ cho bố mẹ trước đã xem sao.
sắc nước cây cỏ xước hay cây đau xương uống cũng là một bài thuốc dân gian nhiều người dùng hiệu quả đó
ra hiệu thuốc nam bốc mấy thang về uống thử xem, ông chú nhà này ra uống chục thang thấy đỡ nhiều đó, nó kết hợp nhiều vị thuốc với nhau nên rất tốt
giảm nhanh cơn đau thì chỉ có dùng dầu nóng thôi bạn ạ, dầu nóng Hàn Quốc mình thấy nhiều người dùng và thích lắm
các cách dân gian cần kiên trì 1 thời gian, chứ người cao tuổi mà muốn giảm nhanh đau nhức thì chỉ dùng thuốc tây thôi, đi khám xem thế nào rồi kết hợp xoa bóp nữa
nhà mình dùng mật gấu tốt lắm, nhưng giờ ít chỗ bán nên cũng đang tìm hiểu cách khác, đang định mua thử dầu nóng đây
bạn có thể tìm thân và lá cây đau xương thái nhỏ phơi khô rồi sắc nước uống nhé, hiệu quả đó
tùy vào cơ địa từng người, mỗi người phù hợp với mỗi bài thuốc khác nhau, nhà mình thì lại dùng cây cỏ xước sắc nước uống
thuốc nam và các mẹo dân gian cần thời gian để thể hiện được hiệu quả, còn dân mình thì muốn thấy hiệu quả giảm đau luôn, mọi người có thể kết hợp cả sắc các vị thuốc nam uống và bôi dầu nóng nếu đau nhức bứt rứt khó chịu quá nhé, vẫn tốt hết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019