Merriam-Webster thêm từ "sheeple" vào từ điển, lấy iFan làm thí dụ

ND Minh Đức
29/4/2017 18:39Phản hồi: 346
346 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vâng...có sao đâu quang trọng là mình thấy vui và thích thú là được
yagamitran
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thôi thôi. Các bạn đừng lo cãi nhau nữa. Hãy lo cho tình hình biển đảo kìa.
AKS. To tát quá! 😃
Hôm trước có thèng ku trong CTY mua cái máy gì gì 7 ấy. Trong lúc anh em "camera kép" đang khóc ròng vì ảnh chụp trong phòng thiếu sáng nó như sheep, thế là nó móc ra chụp 1 phát. Moá ơi! Nó như "shit" luôn. Đẹp lung linh!
Từ đó CTY biết nó luôn vì tháng đó team nó có giải ảnh tháng.

P/S: thời điểm đó mình đang dùng con 6S. Sau đợt đó quá luôn 6 edge+

Cạn lời!
ufdb
CAO CẤP
7 năm
từ điển này đích thị fan Android 😁
blackbird113
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ufdb
Sai rồi nhé. Từ điển của Android thì "sheeple" có nghĩa là:
1. Những kẻ dễ bị dắt mũi (cái này không cần giải thích vì giống từ điển kia)
2. Những kẻ có xu hướng thích bị ngược đãi ( khi bị ông chủ vả vào mồm thì thấy rất khoái chí và thỏa mãn, tung hô rầm trời. Vd: sheeple nói là 3,5" là kích thước vàng to hơn là úp dép vào mặt. Sau đó ông chủ vả cho cái 4,7 và 5,5" vào mõm thì sheeple rất lấy làm xung sướng, tung hô ông chủ định nghĩa lại kích thước màn hình...) :D:D:D
esata
CAO CẤP
7 năm
@ufdb Chả biết! Từ điển Merriam Webster có bản miễn phí và có phí cho Android, còn Iphone thì chớ hóng bản Free nha. Cho nên em nào cần dùng từ điển này thì dùng Android ngon hơn nhiều nhé.
@esata Trên iphone Có free và phí bình thường nhé.
Mà từ đó sao ko thấy ?
Cơ mà bị ví như vậy cũng cay đắng nhỉ. Cơ mà ip xài sim khuyến mãi cũng ngon mà, các bác sao cứ ném đá nhỉ ?
syncsync
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình là fan android, nhưng cho đến khi nào linh kiện dc tốt như ì sheepler đây, pin trâu đây, ko có th trinh bị chạy lung tung đây.
IP mà là đt quý tộc á,quỳ.Ở Canada và Mỹ IP nó như đồ chơi của học sinh secondaire
Các thanh niên cố lên cuối năm sam sẽ tăng lương
hungletan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Haha một ifan bất chấp tất cả để trở thành cừu cho người khác chăn. Đúng là sheeple có khác.:p
mrductk111
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tháng 4/2017 còn mua 5s dùng có bị coi là sheeple không vậy :rolleyes::oops::rolleyes::oops:
esata
CAO CẤP
7 năm
@mrductk111 Là fapple nhé.
Vao đoc cmt ma rụng cmn răng
esata
CAO CẤP
7 năm
Cứ sản phẩm nào Apple ra cũng hít hà, đích thị là FAPPLE!
Nói chung, nhìn thấy hình bìa mắc cười vãi, nhịn không nổi phải cười phát hahaaa
yagamitran
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nghe nói bên mac có thêm func tion "bụp bụp"
Khi nào tới 7
esata
CAO CẤP
7 năm
Tính năng moi tiền móc ruột của Apple thì không ai cân nổi! Sony VAIO một thời đáng ghét vì giỏi moi tiền đã tiêu vong. Bao giờ tới lượt Apple banh như Sony?
Hero Bn
ĐẠI BÀNG
7 năm
vụ này to đây..các ifan và untifan tha hồ chém nhau 😁 mình trung lập..vì mình là nokia fan
100mph
ĐẠI BÀNG
7 năm
. cái cho cu Hiệp nó thấy :v
@habu@
TÍCH CỰC
6 năm
Oxford đưa từ "selfie" vào từ điển
Năm nay có thêm "sheep able" 😁
@habu@
TÍCH CỰC
6 năm
Hình như có rất nhiều có tật giật mình.
Bình tĩnh suy nghĩ xem vì sao mình dùng nó và có những lợi ích gì, có nên ca tụng hay chiến đấu vì nó. Nhớ rằng bạn không cần tử vì đạo. Vì vậy hãy biến nó thành sản phẩm có ích hơn là cuồng điên tử vì đạo.
Bản thân mình ko thích iphone vì nó tù túng ko chơi với ai. Còn nó mượt mà bảo mật thì kệ bà nó.
Đúng 30.4 à, mình muốn đọc một bài về đàn khỉ rừng hơn là đàn cừu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019