Merriam-Webster thêm từ "sheeple" vào từ điển, lấy iFan làm thí dụ

ND Minh Đức
29/4/2017 18:39Phản hồi: 346
346 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thì những nhà viết sách, soạn từ điển v.v.v. họ thường dùng các ví dụ trực quan, gần gũi với thực tế, mang tính đại chúng, để người đọc dễ hình dung, dễ hiểu, dễ nhớ ấy mà.

Ơ mà nói thế thì khác nào nói admin cuhiep nhà mình là " con cừu dễ bảo" iSheeple à?
odimon
TÍCH CỰC
7 năm
Vui thôi mọi người , có gì mà căng thẳng vậy .. thấy phát âm nghe cũng dễ thương mà "Si-Pô = sheeple" , nghe cũng vui tai . Chúc mọi người ngày lễ bên gia đình vui vẻ nha
Cuộc chiến lại bắt đầu
PTTiT
TÍCH CỰC
7 năm
Thêm mấy từ sheeprum, sheepmin, sheepmod nữa cho đủ bộ.
ntnguyen4
TÍCH CỰC
7 năm
Có cuồng cũng đừng bảo Merriam-Webster là từ điển lá cải nào chứ =)) Mình không biết không có nghĩa là dân có học người ta không biết chứ =))

Và từ điển western là từ điển nào thế :lol: =))
Ủa đâu thấy ai nhắc SS đâu mà cũng lôi vô vậy mấy cha? Lúc nào cũng nghe mấy ba nói topic nào của Apple cũng vào cắn mà t thấy các cha cắn đũng đâu kém.
@vophuochigh-tech Tôi đâu phản đối việc cắn đâu 😁. Có qua có lại nó mới vui. Mà giờ apple với samsung là bộ đôi đi đâu cũng dc so rồi, ông thắc mắc chi cho mệt,
@Cupertino Chỉ có sheeple là đi cắn nhiệt tình chứ làm gì có chiều ngược lại :D
@Naga.Baamboo Uh chắc kg có đâu gấu :D...
@Cupertino Thực tế nó luôn như thế. Như trong topic này ko hề có chỗ nào nhắc đến Samsung nhưng đám sheeple luôn cố gắng lôi vô đó thôi :D
@Cupertino À ờ ùm OK :D
singum3004
TÍCH CỰC
7 năm
Haaa isheeple ,cái này rất đúng nè, nhưng chỉ đúng với thành phần cuồng và đú bẩn thôi
ThThLam
TÍCH CỰC
7 năm
tự nhiên tôi cảm thế ê mặt.......... dùm.
iDiot
Sao không ai gõ từ đó lên Google nhỉ? 😁
Mình thà làm isheep, ifan, sheeple... Cũng ko bao giờ bỏ 1 xu nào mua Android! Thề!
@zzvilzz Thì để cho những thể loại thích dạy người ta cách tiêu tiền biết là iFan cho dù có bị xỏ xiên hay bị gọi là cừu này cừu nọ họ cũng mãi yêu Apple mà thôi, loại nghèo mạc mà cứ thích dạy người ta xài tiền trên tinhte này đầy ra, sinh viên năm nhất mà ảo tưởng mình doanh nhân thành đạt mình gặp nhiều rồi! 😃)
@quocvu089 Thề cả nhà bị teo tttm hả.
@tanvietbt83 Thì nếu mình xài android thì cả nhà bạn chết ý
zzvilzz
TÍCH CỰC
7 năm
@quocvu089 Sếp mình làm lương không ít hơn 50tr/tháng và ông ấy xài con Nokia thời tiền sử mà chả ai nhớ nổi series.
Cái điện thoại không khẳng định được người giàu hay kẻ nghèo. Đó giờ mình chỉ nghe người ta khoe có bao nhiêu căn nhà, đi xe hơi gì. Chứ chưa thấy ai cầm cái đt vài chục triệu (chắc giá trị bằng 1/2 hay 1/4 con xe) rồi bảo mình giàu cả nhé. Đừng sống trong ảo tưởng 😃
Có vẻ hơi nhột đối với đội icuồng nhỉ 😁
Có Điện thoại năm lần 7 lượt nổ tới nổ lui vậy mà vẫn vẫn cắm đầu cắm cổ mua. lại mong chờ hàng hàng refurbished nữa, ko biết goi là gì đây sheeeder!
Ken Sai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@QLNN Sheeple biết sao hông ? tại vì nó quá tốt á, mà sheeple cay cú gì mà lôi ss vào? Tức quá moi lỗi của người khác ra trêu ha gì 😃
Kaolu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kensai1412 Apple là thằng bán refubished đầu tiên trên thế giới mà ???
Vừa tậu em iphone 6s plus lock nhưng vẫn ghét apple như thường. Buộc phải dùng iphone vì ứng dụng page trên android quá cùi, đành chia tay em xiaomi mi max. Cảm giác 2 ngày đầu quay trở lại với iphone là pin tụt nhanh vkl so với mi max và bắt đầu phải xem quảng cáo, Bluetooth cũng ko dám bật liên tục nữa vì sợ hao pin.
tuann2
TÍCH CỰC
7 năm
Haha hay ngày mai đi mua cho mấy thằng bạn ko dùng iphone mõi thằng 1 cái.
CHÚC MỪNG 2017 - NGÀY THẾ GIỚI CHÍNH THỨC CÓ 1 TỪ MỚI RA ĐỜI
Thiên Nha
TÍCH CỰC
7 năm
@scc từ gì, sheep gì đây bác?
odimon
TÍCH CỰC
7 năm
@scc Tinhte sheeple đông gjê ha , bác chim-kut qua lùa về kia , con bự bự kia là cuhiep phải không mọi người , nhìn ngoan ghê ha ;)
hungletan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@scc Sao bi quan vậy bạn, có ra đảo cũng nói sự thật chẳng gì phải sợ,đã từng bị ra đảo 1 tháng nhưng vẫn phải nói cho đám sheeple sáng mắt ra.
@scc Hay ,thâm thúy thật hehe
6445022
TÍCH CỰC
7 năm
Ko biết cơ chế đăng ký nick của tinhte là gì mà có thể tạo đc nhiều nick giống tên như này 😁 càng chặn nó càng đẻ :D khổ quá :D gọi là Sheeple ko sai :v cuồng quá hóa điên :v

@habu@
TÍCH CỰC
6 năm
@6445022 Ko phải đâu bạn: "Tên hiển thị" khác cái "nickname" là viết liền không dấu. Bạn nhìn thấy đó là Cover thôi.
ifan luôn cho rằng họ khôn ngoan khi bỏ tiền ra mua sản phẩm của apple, cầm sản phẩm của apple là đẳng cấp cho dù có bỏ ra nhiều tiền hơn. họ không bao giờ chấp nhận là sheeple này đâu.
odimon
TÍCH CỰC
7 năm
@tbtvsg Mình sài sam , gấu mình sài ip , chẳng nhẽ gấu mình đẳng cấp hơn mình -> ai thik gì thì sài thoi , tiền tôi bỏ ra mua sam hay ip là quyền của tôi .. mới chọc ẻm vụ si-pô ẻm giận rồi , hnay lễ mà tối nay ẻm cấm túc không cho ngủ chung thì buồn lắm ;)
@odimon dùng sản phẩm của Apple nó khác với fan cuồng bạn à. cái người ta nói tới là quá cuồng 1 sản phẩm nào đó, tung hô nó như thần thánh bất chấp tất cả.
@habu@
TÍCH CỰC
6 năm
@odimon Con gái thì ai mà ko muốn sang chảnh với vốc dáng. 1000 gái xinh hết 1001 đứa xài iPhone ko gì lạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019