Microsoft: Bản cập nhật Windows 8.1 sẽ được hoàn thiện và đến tay các hãng OEMs vào cuối tháng 8

Blaze1st
8/7/2013 15:33Phản hồi: 103
Microsoft: Bản cập nhật Windows 8.1 sẽ được hoàn thiện và đến tay các hãng OEMs vào cuối tháng 8

Hôm nay tại hội nghị dành cho các đối tác toàn cầu của Microsoft (Microsoft Worldwide Partner Conference - WPC), bà Tami Reller, CFO phụ trách mảng Windows, đã chính thức xác nhận rằng: bản cập nhật Windows 8.1 sẽ được hoàn thiện vào cuối tháng 8, và đó cũng là thời điểm Microsoft bắt đầu phân phối bản nâng cấp này đến với các hãng OEMs (những nhà sản xuất phần cứng). Reller nói thêm, Microsoft đang gấp rút hoàn tất những bước thử nghiệm cuối cùng với Windows 8.1, nhằm đưa nó đến tay các nhà OEMs đúng thời hạn. Như vậy nếu mọi chuyện diễn ra suôn sẻ, thì đến cuối năm, chúng ta sẽ được thấy sự xuất hiện phổ biến hơn của nhiều chiếc laptop, ultrabook hay tablet được cài sẵn Windows 8.1. Khá đáng tiếc là Reller không tiết lộ cụ thể khi nào thì người dùng Windows 8 mới có thể tải về bản cập nhật lớn này

Hiện Windows 8.1 vẫn còn đang trong giai đoạn Preview và cho phép người dùng tải về để sử dụng thử. Tương tự như những bản vá và bổ sung chức năng Service Pack cho các bản Windows trước đây, 8.1 cũng mang thêm nhiều sự thay đổi cho Windows 8Windows RT, giúp nó trọn vẹn và thân thiện với người dùng hơn. Một trong những bổ sung đáng chú ý nhất của Win 8.1 nói chung là sự xuất hiện của nút Start, cho phép Snap màn hình theo tỉ lệ 50/50 và hỗ trợ độ phân giải cao hơn Full HD.

Bạn có thể tải về bản cập nhật 8.1 Preview ở đây hoặc đây cho Windows 8 và ở đây cho Windows RT. Lưu ý là nên sao lưu lại dữ liệu vì đây mới chỉ là bản thử nghiệm và sẽ không tránh khỏi còn sót lỗi. Bạn cũng có thể tham khảo cách làm USB sao lưu để trở về Windows 8 theo hướng dẫn của Microsoft ở đây.

Đọc thêm: Một số điểm mới trên Windows 8.1 Preview

103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ndc686
ĐẠI BÀNG
11 năm
lâu thế nhỉ
Hiii đang chờ ra 8.1 mới bắt đầu chọn mua table.
Hoàn thiện cũng nhanh nhỉ? Dùng bản 8.1 preview không chơi được game ... nên đành về bản cũ 😁
@ghegom08 Cái này phải có file backup mí về đc bạn ơi 😁 Nếu trc bạn lên bản 8.1 mà không tạo file backup trc thì k về đc. Bạn thử Reinstall win trong PC Setting xem, :D
@yellowcricket90 Mình restall có mất bản quyền với dữ liệu trong các ổ khác ổ C không bạn ?????
@ghegom08 nếu bác upgrade win8 lên win8.1 qua windows store thì bác xem cách làm ở video này
@ghegom08 Mình reinstall lại thì vẫn còn bản quyền bạn à 😁
hungngominh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy beta nhưng chạy ngon, mượt mà và gần như không có lỗi. Khá hài lòng. Dường như đây mới được gọi là W8 đích thực.
nhanh thật nhỉ
Talawhat
TÍCH CỰC
11 năm
Cứ chờ bản chính thức cho chắc ăn. Công nhận mình "chịu chi" ... thời gian để nâng cấp windown thật. hehe
cuthune
TÍCH CỰC
11 năm
Đợi tin từ lâu, preview thần thánh lắm​
thanhdiep_1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nguyễn Lê Anh Thư khởi động và tắt máy như đang dùng SSD vậy ;))
cuthune
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhdiep_1 Lúc mới cài thôi, em xài win 8 mới cài khởi động 11s, sau 2 tuần 21 giây, thôi xong
pro125
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nguyễn Lê Anh Thư có thể sau này cài nhìu phần mềm khiến máy phải load khi khởi động nên chậm
cuthune
TÍCH CỰC
11 năm
@pro125 Chứ kg lẽ cài OS xong để đó ngắm ạ
pro125
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nguyễn Lê Anh Thư có ai nói j đến chuyện ngắm nghía đâu
đang bùn bản preview đây, không hổ trợ các soft support cho smartphone sony, cấm cáp cứ báo lổi, nghe đồn windows phone củng bị vậy!
nhưng nói chung đang thèm vì em nó khá muợt mà nhanh lẹ
Ra nhanh gớm nhỉ 😃
Hy vọng có tùy chọn bỏ start button
V’t
TÍCH CỰC
11 năm
Bản này cài vào hết mấy GB ổ cứng vậy mọi người?mình chưa cài bao giờ
thanhnh1806
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lumia62o Dung lượng cài vào ổ C chả liên quan gì đến chuyện nặng hay nhẹ cả. Mình cài full driver + Office 2013 + 1 vài soft thì chiếm hết 20GB đây. Tuy mới chỉ Preview nhưng chạy mượt , khởi động, shut down nhanh, hơn Win 7 rất nhiều.
@lumia62o vãi khái niệm của bác. hệ điều hành 20g hay 100g đi nữa thì không liên quan tới chuyện tốn pin.
như bạn code 1 phần mềm rất nặng -> nhiều hàm (nhiều chức năng).
bạn chạy 1 chức năng trong đó thôi chứ đâu có sử dụng tới những hàm khác.lúc win chạy nó không dùng hết 20g của ông đâu mà so với sánh.
bật task manager lên rồi đếm các file nó đang hoạt động nhé.
@lumia62o Liên quan gì đến Pin =))))
hiệu năng đã bằng win 7 chưa mọi người . lúc còn dùng win 7, chơi COD BO rất mượt, lên win 8 thì giật ầm ầm , giảm bớt hiệu ứng vẫn giật.
VNPT001
TÍCH CỰC
11 năm
@duccuibapqueson Máy bác sao chứ e cũng chơi COD mà có giật đâu. Mình lên win 8 xong chả muốn về win 7 nữa. Giờ đang cài song song win 8 và 8.1 😁
Lâu quá nhỉ...muốn sắm cái máy mới mà cứ phải đợi chi haswell v w8.1
thi3f2605
TÍCH CỰC
11 năm
tận cuối tháng 8 lâu quá chờ mãi lâu quá thôi thì cố chờ
Lên từ tuần trước. Kết nhất cái app camera 😃
bản 8.1 preview chưa cài được usb 3g xài được 3 mạng của mobifone
Cũng test 8.1 vài hôm rồi thôi vì đa số phần mềm chưa tương thích.
@raulgonzalez203 Mình thấy vẫn bình thường mà? Lạ nhỉ? Bạn thử kể tên xem nào?
@daolongnam Tiêu biểu là Autocad,hehe,vài thứ linh tinh nữa,công nhận dùng win thì thích và nhẹ thật.
VNPT001
TÍCH CỰC
11 năm
@raulgonzalez203 Bác chịu khó down bản mới về mà dùng. Vừa cài AutoCad 2014 hôm qua xong 😁
chờ chính lên 8.1 chính thức luôn, chứ cài periew không tương thích nhiều ứng dụng
Làm mình tưởng tháng 7 này có rồi chứ

Sent from my Lenovo K900_ROW using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019