Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft bắt đầu chiến dịch quảng bá Surface trên nhiều kênh truyền hình Mỹ

Blaze1st
16/10/2012 9:38Phản hồi: 185
185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vậy coi như là MS muốn làm mọi thứ...tin không vui cho nhà sx như HTC, Nokia,...
Rất ấn tượng và đẹp mắt !
quá dữ lun 😁
Cứ đợi xem thế nào. Doanh thu quyết định tất cả
xác định ai là kẻ chiến thắng trong mảng tablet rồi
@noctunalguy Bác siêu thế. Ai thắng thế bác
thôi rồi luợm ơi
Nhiều người vẫn hy vọng là sẽ làm việc được với tablet nhỉ, Có vẻ như chưa bao h làm việc nên mới nghĩ vậy. Tablet có thể giải trí, chơi game lướt web thôi chứ đừng có hy vọng làm việc trên nó. 8h/ngày ngồi bấm cái bàn phím ảo thì đúng là ảo thôi rồi. Bất đắc dĩ mới làm việc thôi
Sforzator
ĐẠI BÀNG
11 năm
@digistylejsc Đọc mấy trang mà thấy bạn phát biểu linh quá, đọc kỹ thông tin trc khi nói gì nhé. Chắc hẳn bạn chưa đi làm đúng ko? Nên bạn cũng ko hình dung đc nó tiện như thế nào trông công việc 😃 Bên cạnh đó bạn cũng chú ý xem kỹ lại thông tin là nó có kèm bàn phím cover nhé.

Ví dụ cụ thể nhu cầu của mình luôn, mình là 1 nhân viên ngân hàng và là chủ 1 doanh nghiệp tư nhân. Cho nên mình cần sự di động trong công việc, để có thể soạn hợp đồng, cũng như các báo cáo,... gửi email thì mình thấy ipad không thể đáp ứng đc. Cho nên mình đã mua ultrabook, giá khá cao mà mình cũng chưa hài lòng lắm. Tuy nhiên ms surface, bản win 8 pro này thì đáp ứng đc nhu cầu việc của mình. Kể cả chơi game 😃)) Chỉ tiếc là ko có 3g, tuy nhiên usb 3g đáp ứng đc điều đó
@Sforzator Đi làm designer được mấy năm rồi bác ơi. Dùng từ ipad 1 đến ipad 3, thử tablet galaxy của SS nhưng vẫn không hiểu làm việc trên tablet nó sẽ là thế nào ngoài viết email đọc mấy file pdf pts word ... Tóm lại là tống cấu hình thế nào đi nữa thì tablet vẫn ko phải là công cụ để làm việc. Trừ ai theo dõi stock và mấy cái lặt vặt. Đố ai ngồi typing hay code trên tablet được 2 tiếng đấy. Vấn đề mình đề cập đến là Sao nhiều người quan niệm sai lầm về cái tablet hiện tại là áp đặt cho nó vào công việc ( mặc dù nó có đáp ứng được 1 phần nhỏ ). hơn nữa vấn đề pin bây h là vấn đề lớn nhất cho 1 cái tablet nên os của nó được rút gọn đi rất nhiều so với os của PC để nhanh và tiết kiệm điện năng. Vậy Tablet sinh ra là để cho công việc chay giải trí
Sforzator
ĐẠI BÀNG
11 năm
@digistylejsc Ồ, designer thì đúng là ko sử dụng đc tablet rồi 😁 chắc phải chờ đến thế hệ 3-4 năm sau mới đủ mạnh như vậy :D Tùy công việc nữa chứ bạn :D
toanhsgb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@digistylejsc thành viên ảo lòi với những Quote phá đám. em chắc chắn bác đang sở hữu 1 mac book hoặc nhiều hơn thế (người ta thường gọi là Ị Fan ý) 😁!
doandatktdt
ĐẠI BÀNG
11 năm
bán laptop mua con này thôi
nierec
TÍCH CỰC
11 năm
quảng cáo tuyệt vời. thích xem quảng cáo của mấy hãng to to, rất vui và hay.
longxek8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái quảng cáo này được cái dàn dựng công phu, nhg mà chẳng làm cho mình có cảm giác muốn mua nó gì cả, quảng cáo chẳng nói lên gì nhiều ngoài cảm ứng nhạy, có bàn phím rời và đế đứng @@ quảng cáo apple hay samsung rất đơn giản nhg hiệu quả hơn nhiều.
toanhsgb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longxek8x vừa là QC khởi động thưa ông thánh ạ 😁
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@longxek8x Mới là teaser, trailer thôi bác. Phim hay còn ở sau kìa. MS làm mỗi cái quảng cáo 1 chức năng. Đây là qc về khả năng bám dính với bàn phím rời. R sẽ có video tổng gộp các chức năng hấp dẫn cho bác thôi ^^
anh.san
TÍCH CỰC
11 năm
MS chi cho chiến dịch qcao này 1 khoản nhiều gấp đôi khoản phạt của ss cho apple o.0 đầu tư ghê nhỉ
quảng cáo khá hay....
gã khổng lồ đã thức giấc
Mido8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá của Ipad 3 ở bên Mỹ phiên bản 32gb 4G cũng đã là 729$ rồi. Thế thì con Surface này với giá 599$ cho phiên bản 32gb thì cũng đâu có đắt quá đâu. Chỉ có điều lăn tăn là ko biết con này có 3G(or 4G) ko mà thôi ! Nếu có 3G thì chắc cũng gom lúa làm 1 em, dù sao thì dùng hđh Window cũng đỡ phức tạp hơn iOs, thích cài gì thì cài, ko thiếu ứng dụng,game.
giá quá cao và chắc chắn sẽ ko thể qua được ipad...MTB ipad nằm sâu trong tâm trí người mua rùi chưa kể 23/10 ipad mini 100% sẽ ra nữa giá rẻ hơn 1/2 so với em này...nghe đồn giá em surface này là bản chỉ có wifi...hãy để doanh số nói lên sự thành công sau khi qua mùa mua sắm cuối năm chứ đứng có phán bừa ipad killer hay tâng bốc em nó làm gì...
hoaamnhac
ĐẠI BÀNG
11 năm
3G thì đã có cổng USB rồi mà mấy bác lăn tăn gì, với lại Wifi chổ nào không có, mấy khi dùng 3G. Tôi tin là MS sẻ thành công với Surface như Windows đã thành công với PC.
toanhsgb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoaamnhac ý kiến như chên!!!
đang chuẩn bị tiển em Sony Vaio để đón em này thôi!
quangdt5
TÍCH CỰC
11 năm
mai kia đi học chắc chỉ cần mang 1 cái surface đi là đủ 😁
Chiếc máy tính bảng Microsoft Surface chạy Windows 8 này
có thể nói là đối thủ đáng để cho ipad AP dè chừng
vì ipad hơi bị nhàm ra lâu ko có gì thay đỗi lớn
đã có ip thay vì chọn ipad mini thì mình sẽ chọn Surface
chứ ko thể nào có 10' giờ mua thêm 7'
trừ khi tiển được nó đi.
Android ngày xưa Làm gì có cái quảng cáo dc như vây, Microsoft có khác đẳng cấp vẫn như ngày nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019