Microsoft bắt đầu cho tải về Windows 8 bản dùng thử 90 ngày và Visual Studio 2012

cuLong
16/8/2012 4:10Phản hồi: 414
Microsoft bắt đầu cho tải về Windows 8 bản dùng thử 90 ngày và Visual Studio 2012

Sáng nay 16/8, Microsoft đã bắt đầu cho tải về phiên bản chính thức của HĐH Windows 8 trên kênh MSDN dành cho ai có tài khoản. Trước mắt, MS chỉ mới cho người dùng tải về thông qua MSDN và TechNet mà thôi, và phiên bản đó chỉ là bản dùng thử 90 ngày, gồm có Windows 8 Pro và Windows 8 Enterprise (cả 32 và 64 bit).

Nếu có tài khoản MSDN hoặc TechNet thì ngay bây giờ bạn đã có thể truy cập địa chỉ này để tải về 2 bản Windows 8 kể trên. Microsoft cũng lưu ý rằng bản dùng thử sẽ hết hạn trong 90 ngày tới, và nó không thể được kích hoạt bản quyền (activate) ngay cả khi chúng ta có license xịn, mà phải xóa đi và cài lại một bản chính thức khi nó được bán ra vào ngày 26/10 tới, trong trường hợp muốn tiếp tục sử dụng Windows 8.

Ngoài ra, dịp này MS cũng đã cho tải về .NET Framework 4.5Visual Studio 2012, 2 bộ công cụ hỗ trợ lập trình ứng dụng cho Windows 8 và Windows 8 RT. Chúng ta có thể tải về ở đây, dĩ nhiên là cũng cần tài khoản MSDN.

414 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã cài xong
khá nhẹ nhàng
^^
@lyhungpt bản cài down phức tạp không bạn, có nặng không vậy
@nguyenvanduy7493k45pda hơn 2G thôi bạn
mình down 15p xong
@lyhungpt Trêu mình à, tùy mạng thôi bạn ơi.
amazonvn82
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tải về ngay thôi. giờ đã có bản chuẩn rồi.
@amazonvn82 bạn có tài khoản MSDN k vậy
17benthuy
TÍCH CỰC
12 năm
chuẩn bị creck nào AE 😃
chà cái này là Microsoft mừng sinh nhật mình đây, tải dùng thử thôi, cheer.
Còn ngày 26/10 là sinh nhật con gái mình, thì Microsoft ra bản chính thức.
@nuhuta chúc mừng sinh nhật bác nha
@nuhuta Mua cái bản quyền tặng sn 😁

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
@minhtymeo Việc này là chắc chắn, vì mình đang xài Win 7 bản quyền nên chỉ tốn thêm 40USD
@nuhuta Quà sn 800k, thích nhỉ. 😃
MS làm ăn nhanh thật, k như RIM đợi BB10 lâu quá trời luôn
bongbien56
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không có acc chịu rồi
-
@bongbien56 Lập 1 cái. Đơn giản mà.
Windows 8 làm em thất vọng lắm 😔. Lại cài bản RTM Leak toàn bị báo Activate, chả cái dại nào giống cái dại nào :(.
@nvthanh1994 Tưởng bác thất vọng về khả năng làm việc chứ, lại thất vong cái activate, đợi thui chứ biết làm sao😁
@fancy90 Í em là thất vọng về cách làm việc đó. Chứ thuốc thang thì Y học sẽ sớm giải quyết được :D.
K&D
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm thế nào để có tk MSDN ta ?
van_doan
TÍCH CỰC
12 năm
@K&D là có một trong các tài khoản Hotmail, SkyDrive, Xbox LIVE
bkuenx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@K&D dùng tài khoản hotmail
@bkuenx mình dùng tài khoản hotmail mà không tảii được nhỉ
bkuenx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thecuong_87 mình vào dc mà
@bkuenx bạn vào hotmail rồi bạn vào đâu để tải vậy
binhbun
ĐẠI BÀNG
12 năm
tải thôi nào.
kéo thôi
Bubads
TÍCH CỰC
12 năm
êu dung thử hết 90 ngay fhtif máy bị làm sao ta. ma không biết em nó có năng khôgn nưa
@nhokonline321 he.hay la ms chơi kiểu hết 90 ngày phải dung bản quyền ko máy sẽ bị bùm.he
Eo, hết hạn fải cài lại 😔(
@mylove92 đến lúc chưa kịp hết hạn thì đã ra bản thương mại và có tool active rồi
@hoangtumodel key cho bản chíh. Thág 10 là có bán rồi, bạn còn ôm bản dùg thử 90 ngày làm j nữa
hailua0241
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy là sắp phải chia tay windows 7 rồi 😁
Chờ mãi cuối cùng Win8 cũng đã đến.
binhhyvnn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bản chuẩn rồi hàng đây anh em down nhanh kẻo die

http://66.216.100.228/x/
@binhhyvnn bản này dùng 90 ngày hay forever đấy bác
quochoi86
TÍCH CỰC
12 năm
@binhhyvnn Die mẹ rồi còn đâu đang háo hức tải về minh không có acau MSDN
@hoainam1306 Chỉ có bản enterprise dùng 90 ngày, bạn tải theo link bản pro về cài dùng skype goi cho microsoft active dùng vi vu hhi ngon lắm đúng là win8 tuyệt vời
rosejaooh
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác tạo tài khoản hotmail nhưng chọn đuôi msn.com là được thôi mà 😁
@ultimate cho mình cái key Pro đi bạn hay cái link 4share đi bạn
trananh239
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ultimate chết rồi, em down bản enterprise, thôi down lại bản pro, hy vọng kịp hóng key của bác :D
@rosejaooh Haha nói như bác chắc ai cũng tạo để vào! Muốn vào phải mua acc. acc technet khoảng 600$.
PingMD
CAO CẤP
12 năm
@ultimate Mình chko bt acc MSDN là gi nhưng mình đăg nhập bằng mail outlook thi down đc đấy pro ạ, đang down nè, mà down về ko bt có dùng đc cho Mac qua Bootcam ko nữa.
xuxu09
TÍCH CỰC
12 năm
không active đc ... chắc sau lần này phải giao du với mấy lão h@cker có gì còn nhờ vả.
k biết giá key chính thức nhiu nhỉ....khoảng 70$ thì mua 1 key
trananh239
ĐẠI BÀNG
12 năm
@destinylovenet acc hết hạn nhưng key ko hết hạn đâu ợ :-/
kebono
TÍCH CỰC
12 năm
@huymanhkd Bạn ơi bạn nên nhớ rõ Win 8 không bán bản full setup mà bán bản upgrade cho Win 7, Vista hay Xp, vì thế bãn hãy nghĩ ra là nên bỏ ra trước 1 khoản kha khá để mua Win 7 về cài rồi upgrade lên Win 8 nhé, cái giá mà bạn nói đến là cái giá upgrade nhé
Thân 😁
binhtam
TÍCH CỰC
12 năm
@kut3_prince_9x em thấy trên mạng có bác bán 250k 1 key windows 8 ent đó
@trananh239 acc hết hạn là key hết hạn đó bạn ợ tui dùng rồi!
Có win 7 pro ban quên rồi .khi nào thấy hay thì tai về 😁
tuananh.04
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vanduc1602 bác này giống mình, đang chờ bản ngon chuẩn thì update, dùng Win 7 pro có license vẫn đang ngon :D
Leo_1412
TÍCH CỰC
12 năm
chờ bản chính thức ra rồi hốt thôi 😁 ngóng win8 lâu rồi :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019