Microsoft: Bộ Office chính thức cho iOS và Android sẽ có mặt từ sau tháng 3/2013 (cập nhật)

Blaze1st
10/10/2012 18:56Phản hồi: 128
Microsoft: Bộ Office chính thức cho iOS và Android sẽ có mặt từ sau tháng 3/2013 (cập nhật)

Trong bài phát biểu tại sự kiện diễn ra ở Cộng Hoà Séc, quản lý sản phẩm của Microsoft, ông Petr Bobek, đã chính thức xác nhận Microsoft sẽ cho ra mắt bộ Office 2013 đầy đủ dành cho cả hai hệ điều hành là iOSAndroid vào năm sau. Cụ thể, "gã khổng lồ phần mềm" này dự kiến sẽ cho người dùng tải về bộ ứng dụng văn phòng nổi tiếng của hãng từ sau tháng 3/2013.

Cập nhật: Microsoft vừa đưa ra tuyên bố như sau: "Thông tin mà chi nhánh ở Séc của chúng tôi đưa là không chính xác. Chúng tôi hiện không có gì để chia sẻ thêm vào thời điểm này".

Để củng cố thêm độ chính xác của thông tin, đội ngũ phát triển của Microsoft tại CH Séc cũng lên tiếng xác nhận về sự tồn tại của Office 2013 trên iOS và Android, họ cho biết: "Ngoài Windows, bộ Office 2013 cũng sẽ xuất hiện phổ biến trên rất nhiều hệ điều hành khác như Windows Phone, Windows RT, Mac OS, Android, iOS và Symbian", những người này cũng tiết lộ trong tương lai, bộ ứng dụng văn phòng nền web - Office Web Apps cũng sẽ được cập nhật lên phiên bản mới.

Bên cạnh đó, Bobek cho biết thêm bộ Office 2013 dành cho doanh nghiệp sẽ được ra mắt sớm hơn (tháng 12 năm nay), trong khi đó Office 365 mới cùng những sản phẩm khác thuộc bộ Office dành cho các thiết bị di động (bao gồm điện thoại và máy tính bảng) sẽ được tung ra vào một thời điểm nào đó sau tháng 3/2013.

Hiện vẫn không rõ giao diện của Office 2013 trên iOS cũng như Android sẽ như thế nào, nhiều người dự đoán giao diện người dùng của bộ Office này sẽ tương tự như phần mềm OneNote hiện đã được phát hành cho iOS, ngoài ra nó còn mang ngôn ngữ thiết kế Modern UI đặc trưng. Nếu đúng như vậy, đây dường như là một bước đi chiến lược rất thông minh của Microsoft, bởi bằng cách đưa Modern UI của Office 2013 lên nhiều nền tảng khác nhau, họ sẽ gián tiếp quảng bá cho HĐH Windows 8Windows Phone 8 vẫn còn rất mới mẻ của hãng.

Hiện đại diện của Microsoft tại Mỹ vẫn chưa đưa ra bất cứ lời bình luận nào về lời phát biểu của Bobek như trên.

Theo The Verge
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kevin1510
TÍCH CỰC
12 năm
Mong có nhanh nhanh, chứ app trên iOS xài chán quá, Pages, Number hay Keynote k ngon lắm
@alainmusy
kinh quá, em dùng macbook là mãi vẫn khong thể làm được việc với iwork, keynote thấy đẹp chứ ngu lắm. cuối cùng vẫn không bỏ được win.

bác rành iwork thế chỉ em chỗ nào trong keynote có thể dùng điều khiển trang như trigger của office . chứ cứ trình chiếu tuần tự thì ngay cái đt cũng làm được.
@tbtvsg Chắc chuyên ngành của bạn quá cao cấp hay là bạn chưa thực sự xài iWork chứ ngành của mình là sau đại học y khoa ở Mỹ mình thấy thích iWork hơn . Đương nhiên MS office là kinh điễn rồi bạn cứ xài.
@kevin1510 bac nay` ko bit' can` den' chuc' nag j.....????
@kevin1510 Mình cũng rất bực mình cái khoản mở file doc ppt trong apps của ios không đọc được font vni times, bạn xài windows phone mở được bình thường hả bạn?? Là windows phone 8 hay gì bạn? Mà bạn dùng app mở đọc bình thường thôi hay có phải thêm font gì ko? Thank bạn!
Thêm một hình thức quảng cáo cho window 8. Nhưng cái này hay đấy.
Xài của windows dù sao cũng hơn các 3rd app khác 🤔

Sent from my SHW-M250L using Tinhte.vn
van_doan
TÍCH CỰC
12 năm
Nói chung ko nên cho IOS:p
songoku
TÍCH CỰC
12 năm
@van_doan có tiền tại sao MS kg cho IOS , thị phần IOS và Android là rất rất lớn nhé bạn.
@van_doan Tại sao, nói lý do thử xem. Hay là comment vậy để gây war
tuxedo8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@songoku Nếu Android, IOS có bộ office đầy đủ thì mua MTB Android hoặc Ipad khỏi phải phân vân gì nữa, nhất là MTB Android đa dạng và nhiều phân khúc. Vậy Suface của MS giá cao sẻ khó mà bán!
Hi vọng là có thể type văn bản trên mobile rồi đem ra in luôn được.
J_Tuan
CAO CẤP
12 năm
App Metro UI trên Android với Ios thì nhìn hơi lạc tông nhỉ :p Cố gắng sắm e Lumia cho nó đồng bộ con mắt ^^
Microsoft sẽ ăn táo dần dần! Cứ từ từ mà tận hưởng!
mti999
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix vay la suong rui

Sent from my HTC Desire HD using Tinhte.vn
tongzhong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay đấy 😁
Office của microsoft là ngon nhất😁

Sent from my SAMSUNG-SGH-T989 using Tinhte.vn
TTLover
TÍCH CỰC
12 năm
Được vậy thì máy tính bảng Android cuối cùng cũng sẽ có ích trong công việc rồi.

Còn office trên smartphone thì không hữu dụng lắm, đọc không cũng mờ cả mắt, huống chi là soạn thảo văn bản @@
Playbook có thì hay biết mấy, chia tay ipad đã lâu, mấy con mtb của samsung có lẽ còn nhiều vc để làm.
manhck
TÍCH CỰC
12 năm
Dần dần phải xa e PC chạy theo Tablet rồi 😃
@blueseaN9 Bây giờ thách bác bán được xe đạp chạy hơn xe máy đấy (đảm bảo có lãi).
Có phải xe đạp chưa bão hoà nên dễ bán hơn xe máy ko? Một số tính năng cơ bản giống nhau và thay thế cho nhau được. Cái MTB va PC nó cũng giống như thế.
Cái gì cũng dựa vào nhu cầu cá nhân thôi. Nhu cầu của rất nhiều người chỉ dừng lại ở MTB thôi. Ở cty, e vẫn làm bằng laptop nhưng ra khỏi công ty là chỉ có MTB thôi.
@vnstockguru Bác kô hiểu j hết...! Vd: bác đã có latop rồi, nó đáp ứng đủ nhu cầu làm việc...giờ cho bác 1 con mtb, laptop bác chọn con nào? Chỉ 1 thôi nhé..? Có laptop rùi thì mua làm j nữa? Còn cái xe đạp với xe máy no ko giống nhau! Bác có vẻ biết nhiều nhưng hình như đếch biết j!
@blueseaN9 Vấn để là ở chỗ cần dùng gì vào lúc nào. Nếu điều kiện không có đã đành, đã có thì chiến thôi.
Còn xe đạp và xe máy nó giống nhau trong khoảng cách gần chứ xa thì xe máy là lựa chọn tối ưu.
lap và Mtb giống nhau ở tác vụ đơn giản và 2 thằng có thể thay thế nhau được. Còn phức tạp vẫn phải dùngl lap, thậm chí PC.
Khi lap/xe máy là cần câu cơm thì ai cũng phải chọn cái cần câu cơm trước
Bác giống hệt con vợ em ngày trước khi em bảo rước máy tính bảng về. Nào là laptop công ty phát cho làm thoải mái rồi. Cái gì MTB làm được mà laptop ko làm được.
Nhưng rồi dùng rồi nó mới thấy hợp lý (tiền điện, không gian...). Bây giờ bảo nó và đứa nhỏ nhà em là chọn lap hay MTB. Cả 2 sẽ bảo là MTB.
p/s: (e là thành viên đạp xe trên otofun,bác gia nhập cho vui)
@vnstockguru em đoán không nhầm thì nhà bác có 1 vài con lap rùi thì mtb là đương nhiên! Còn 2 đứa bé chọn mtb cũng là đương nhiên...! Em muốn nói toàn thế giới thì laptop gần như bão hòa thì sức mua giảm là đương nhiên! Mtb thực sự nổi lên đc hơn 2 năm chứ bao nhiêu! Nó còn mới lạ và cũng hiệu quả thì sức mua mạnh là bt! Còn bây giờ chỉ dc phép lựa chọn lap và mtb để phục vụ tất cả nhu cầu thì chắc chắn bác cũng lấy laptop thôi! Ko có mtb thì k sao chứ ko có lap thì có sao đấy!
hungghe
TÍCH CỰC
12 năm
đợi đến 3/2013 thì chuyển sang wp rồi còn đâu :-(
Chỉ có thể là Ms Office
việc tích hợp bộ office vào hệ điều hành Android
sẽ khiến cho người dùng dẽ dàng lựa chọn hơn
tablet hay laptop.
lúc đó doanh số tablet ko tăng mới là lạ.
Phát triển cho Android và iOS nhưng chắc chắn không đầy đủ tính năng như bộ cho Windows 8 và Windows Phone 8
songoku
TÍCH CỰC
12 năm
@anhtuanngoc cái này là điều hiển nhiên rồi bạn à, nếu tính năng y chang vậy sureface bán cho ai
@anhtuanngoc Cái này thì chắc rồi bạn ạ 😆

Nghĩ đến thấy hơi buồn cho em BB của mình 😔.
Kiểu này chắc là MS sẽ cho wp có office trước rồi mới cho người dùng của các Os khác sử dụng. 😃 mong là giao diện dễ dùng 1 chút

ola ba ba
prin77
CAO CẤP
12 năm
ios chả cần...iworks ngon rồi.font đẹp hơn nhiều
@prin77 Bác này hài vãi =]]
prin77
CAO CẤP
12 năm
@fghfghdshg chỉ ra hài chỗ nào.dùng iworks chưa mà nói?
@prin77 Chinh xac ! Ko he mong cho ms cho iPhone va iPad. Khong can va chang bao gio MS tinh the nhu iWork!
Bộ iWorks hiện giờ cũng khá ổn cho tablet rồi. Nói chung tablet chỉ là cái để chỉnh sửa lỗi nhỏ, việc chính là cái desktop.
@fRenzy 😁 Và MS đang cố làm điều khác với suy nghĩ của bạn, đó là tablet cũng như desktop. Mà thực sự với W8 thì điều đó đã xảy ra rồi :D
@9you Nếu là thiết bị chạy Windows 8 thì không bàn cãi. Ở đây bàn tới Office cho iOS và Android.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019