Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft chặn cập nhật lên Windows 10 October Update với PC cài iCloud vì lỗi đồng bộ hình

agp8x
19/11/2018 3:10Phản hồi: 83
Microsoft chặn cập nhật lên Windows 10 October  Update với PC cài iCloud vì lỗi đồng bộ hình
Microsoft vừa qua đã chặn cập nhật lên Windows 10 October Update đối với những máy tính cài đặt iCloud sau khi phát hiện ra lỗi khiến ứng dụng này không thể cập nhật hoặc đồng bộ hình ảnh. Hãng cho biết đang hợp tác với Apple để tìm cách giải quyết vấn đề này.

Việc iCloud không thể cập nhật hay đồng bộ hình ảnh đồng nghĩa với việc người dùng dịch vụ này trên Windows cũng không thể truy cập vào những bức ảnh được lưu của họ. Chưa rõ có cách nào để xử lý tạm thời hay không nhưng Microsoft và Apple đã chọn giải pháp an toàn là chặn cập nhật lên Windows 10 October Update đối với các máy đã cài iCloud. Còn với các máy tính đã nâng lên Windows 10 October Update, cài đặt iCloud sẽ hiện cảnh báo phiên bản hệ điều hành không tương thích.

Nhìn chung thì lỗi iCloud lần này không quá nghiêm trọng như lỗi xoá dữ liệu trước đó, nhưng cũng ảnh hưởng đến một phần không nhỏ người dùng. Tạm thời thì chưa biết khi nào Apple và Microsoft sẽ tung ra bản vá lỗi.

Theo Engadget
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iCloud trên Android có không, sao trên Win lại có nhỉ tưởng Apple chỉ chơi với iDevices thôi.
@vanlinh2905 iTunes có trên iOS không?
@online107 Đa số bên Android xài Spotify
Còn iOS họ đã quen dần vs giao diện và playplist từ lâu rồi nên Android khó đón nhận hơn
@online107 Apple Music ngon hơn Spotify không bạn, giờ mới biết Apple cũng phát triển app cho Android, tưởng chỉ có Move to iOS thôi.
online107
ĐẠI BÀNG
5 năm
@centernc Cá nhân mình thấy Apple music chưa bằng Spotify, đặc biệt khoản nhạc Việt. Nó gợi ý nhạc cũng không đúng ý mình so với Spotify. Mặc dù dùng combo gần đủ bộ nhà táo (MacOS, iOS, watchOS, TvOS), mình vẫn thích Spotify hơn.

Có điều mình đang dùng Google music, vì giờ nó có cả YouTube music tích hợp. Nhiều bài cover hay mà không được đăng lên, chỉ có ở YouTube. Phải cái Google chưa có giá đẹp cho Việt Nam.
Đang phân vân surface book 1 vs surface pro 5 quá
online107
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khẩu trang hồng Nếu bạn không phải dân digital art, vẽ vời thì nên tránh mấy cái tablet windows ra, đắt mà chả có lợi ích gì. Mua cái lap bàn phím ngon ngon như Thinkpad ấy. Không thì MacBook dùng trackpad cho ngon.

Nếu kinh tế dư dả thì surface book. Bàn phím gắn chặt được vào chân máy sử dụng tiện hơn rất nhiều. Đặt xuống bàn, nhấc lên, đặt lên đùi dễ dàng hơn rất nhiều. Cái pro lại còn cần không gian phía sau để để chân đứng nữa.

Mình đã từng mua surface pro 3, và nó đã nằm góc tủ hai năm trước khi ném cho bà chị. Chỉ có thi thoảng mang ra đọc truyện tranh.
@Khẩu trang hồng Khuyên chân thành đừng nên mua sf, hiệu năng và cả vấn đề về pp và giá. E mua con sf thường từ ngày ms ra giá gần 1k tính lun bàn phím. H nó chạy còn thua cái máy win 600usd. Dc mỗi cái build tốt ah😃
samsungogo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khẩu trang hồng Surface Book hoặc Surface Laptop nha bác. Em xài pro 4 thời gian thấy cảm giác nó tù lắm
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
@Khẩu trang hồng có gái là 500 AE tinhte nhiệt tình v~ luôn bác ạ 😁
"Điều này chứng tỏ người dùng Insider rất ít dùng dịch vụ này của Apple."
Mình toàn dùng iCloud lưu tài liệu 5G kể ra hơi ít =)))))
Sison
TÍCH CỰC
5 năm
@bomduc Mình dùng syn tin nhắn còn ko đủ, bác còn dùng lưu tài liệu 😆)
@bomduc Nếu bạn trả từ 20K vnd thì bạn đc từ 30G trở lên. Coi như thág bớt ly cafe thì vô tư dùng
noalana1
TÍCH CỰC
5 năm
@Sfvnthanh 19k được 50gb, mình đag xài 200gb lưu mãi không hết
@noalana1 Yup, mới check e invoice rùi. Trong khi đó GMail 48k đc có 100Gb thui
Mình up October Update ngay đợt đầu được up, icloud dùng để lưu ảnh tự đông trên máy từ lâu rồi có sao đâu nhỉ?
Chắc do ăn ở tốt nên ko sao 😁
willxlazy
TÍCH CỰC
5 năm
Windows- test - thử nghiệm quanh năm suốt tháng- đội ngũ insider đông đảo hùng hậu. Ra mắt bản mới vẫn lỗi. Thu hồi cập nhật. Ra mắt tiếp. Vẫn lỗi.

Fun fact of MS
@willxlazy Mac OS với iOS có mỗi vài thiết bị còn lỗi nữa là, mà nghe bảo iOS còn giảm hiệu năng cho thiết bị cũ.
Fun fact of Apple
iCloud PC không cài trên bản 1809 được, bác nào biết cài chỉ em với, đã thử bằng nhiều cách trên mạng đều bó tay
Screenshot (51).png
@dangkhoa_2808 Mình cài trên máy khác vẫn được nhé, bạn thử cài iCloud bản 7.5 này thử.
http://updates-http.cdn-apple.com/2018/windows/091-86495-20180529-222E2B66-E7F2-410F-AA71-A27B03AB84F6/iCloudSetup.exe
Nếu không được chắc do lỗi Win rồi, cài lại Win chắc chắn được.
@centernc ok thanks bạn nhé, mình gỡ sạch cái itunes cũ đi luôn cài lại được rồi 😁
Screenshot (79).png
@centernc bên này cũng có người chỉ chỉnh lại regedit 😁
https://discussions.apple.com/thread/8580626?answerId=34021385022#34021385022
@centernc mình cài được bản 7.8 mới nhất luôn rồi, thanks bạn nhé 😁
NguyenHienKG
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hèn chi check quài ko co update
Ruiz
CAO CẤP
5 năm
😁 nát quá, lỗi lia lịa
ptthanhloi
ĐẠI BÀNG
5 năm
1809 vẫn còn lỗi nhỉ
ra đây là lí do khiến mình không update được win :v không sao vì mình chỉ cài itune để máy tính nhận driver của iphone chứ không bật tính năng đồng bộ hình. vừa phải update bằng file iso
Hình như Mic cố tình hỗ trợ dịch vụ nhà.
Em up 15GB video với ảnh lên Onedrive và up 1 cái video 500MB lên GG Drive đồng thời. Cái One Drive xong mà cái GG chưa xong. Sau khi One xong thì GG cũng tăng tốc giật mình.
@vnstockguru one nó chiếm hết băng thông thì lấy đâu ra đường vào cho gg
@vnstockguru Cái kia xong thì băng thông nó thoáng chả tăng tốc, nói bằng thừa
online107
ĐẠI BÀNG
5 năm
@If you dont mind Nó không chia 50-50 mà chia 95-5 lợi cho hàng nhà trồng. Nếu đúng vậy có thể còn bị kiện nữa khi ép băng thông của đối thủ.
Bin Tuan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thảo nào máy mình ko thấy bản 1809 đâu cả. Chỉ lên đc bản cao nhất là bản 1803. Nay đã có lời giải rồi :p
Win cc. Sửa đi sửa lại vẫn lỗi
@Dong_ho_the_ky_com Coi chừng lại bị ăn gạch đá đoá he he. Từ từ win nó cũng sửa lỗi thôi.
alex.hn
CAO CẤP
5 năm
M$ quả này mạnh mẽ that - Block ngay không lằng nhằng chờ update xong rồi tính tiếp.
nghia3d
CAO CẤP
5 năm
Sao em check ko có bản cập nhật 😔
Đệch cứ mở được vài hôm lại lỗi, lại chặn, năm nay làm cho mấy nhát luôn
Seedsand
ĐẠI BÀNG
5 năm
Windows chán vãi...lỗi lên lỗi xuống. Không biết làm ăn kiểu gì test 1 tháng mà vẫn không hết lỗi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019