Microsoft chính thức giới thiệu Windows 10, Start Menu trở lại, Start Screen mới, đa nhiệm cải tiến

bk9sw
30/9/2014 17:15Phản hồi: 164
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

[QU
đang hóng tưởng W9 ai ngờ ra số 10
chờ xem nó có j mới
ghét bản W8 thế không biết .. giờ ra W10 thì thấy có cảm tình , nhảy cóc từ 7...10 gọi là đi trước đón đầu công nghệ ... hahahahah
làm sao cho cái pc còi của bọ vẫn sống tốt và sống khỏe là b down về ngay.
Nói thật là mình không thích cái giao diện Metro trên PC/lap truyền thống, rườm rà rắc rối chứ chẳng cải thiện gì mấy cho trải nghiệm người dùng. Bây giờ Win 10 MS lại tích hợp nó vào giao diện desktop, nhìn càng dở dở ương ương. Trên máy Windows, mình chỉ cần giao diện truyền thống của Win 7 thôi!
@babybungbu Với máy tính truyền thống thì nó chỉ là vài cái ô vuông trong start menu thôi bạn. Nó đâu có bắt bạn phải nhìn thấy như win 8 đâu. MS thiết kế Windows là hdh dùng cho mọi nền tảng phần cứng (các máy truyền thống, các máy lai có thể đổi hình dạng, các máy vỏ sò nhưng có cảm ứng, các máy thuần cảm ứng), họ đã tìm ra giải pháp rất thuận tiện cho tất cả, bạn không biết họ đi trước các hdh khác bao xa đâu. Bạn biết vì sao họ vẫn làm các biểu tượng modern app trong start menu không? Bạn đừng quên còn tồn tại một loại máy là laptop vỏ sò truyền thống mà lại có màn hình cảm ứng, họ phải sử dụng giao diện desktop nhưng đôi khi lại muốn dùng app modern với màn hình cảm ứng. nhiều người vẫn rất thích app modern nên họ sẽ vui với bản 10 này, còn với những người không thích thì MS cũng đã làm gọn nhất có thể rồi mà, bạn còn đòi gì nữa? Không thích thì đơn giản bạn không bật chúng lên thôi @@
@babybungbu Bác thế nào ấy chứ, cá nhân em lại rất thích cái giao diện và app của thằng Metro, rất là thuận tiện 😁.
Em dùng lap truyền thống nhé :D
@babybungbu Bạn không cần, nhưng chúng tôi cần. Bạn muốn như Win 7 thì xài Win 7? Đây là Windows 10, chứ không phải Windows 7! Phải chăng bạn thích sự dậm chân tại chổ?
Đang đắm đuối cá chuối với W7, mình có cổ không nhỉ, tại mình hay tại Microsoft?
@dohoa13@gmail.com mình van xai xp nè
Cá nhân em thấy thích ạ 😃

chú nỳ để tóc chảnh vl
@clickeveryday -,- potay pác, xem clip đó người ta chú ý tới w10 thoi
zolly90
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chắc windows 9 dành cho đt
vungtuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
win10 đến cuối năm sau ra là hợp lý rồi còn gì, người ta phải duy trì khoảng cách hợp lý giữa các phiên bản và còn phải duy trì vòng đời các sản phẩm trước mà.
Ụ á, cuối năm 2015? nghe xong buộc phải chửi tục chứ ko là quăng luôn cái Surface pro 3 luôn. Được cái là cuối cùng thì mấy tính năng chuyển đổi nhanh giữa các apps của Mac cũng được mang lên Windows. Đối với ai không biết chứ đối với mình thì đó là tính năng duy nhất làm cho Mac hơn Windows. Từ lúc chuyển từ Mac qua khó chịu và khó khăn vô cùng mỗi khi làm việc dùng nhiều apps một lúc. Giờ thì ngon rồi!!
SilverA
TÍCH CỰC
10 năm
@huy9988 Mình nghĩ là bạn vừa chuyển qua Windows với lại chắc bạn chỉ dung SP nên có hiểu nhầm đôi chút và 1 số thao tác chưa biêt. Cái tính năng chuyển Continuum là chuyển đổi nhanh giao diện giữa các app cảm ứng và truyền thống chứ cái tính năng chuyển đổi nhanh các app Windows có từ lâu rồi và còn tiện hơn trên Mac ý chứ. Mac chuyển đổi app chỉ nhanh hơn Windows khi dùng touchpad thôi. Còn trên Windows ngoài dùng chuột ra thì còn dễ dàng hơn nữa là dùng phím tắt Alt+tab hoặc Windows+tab. Vô cùng nhanh mà đơn giản. Về việc xem ứng dung nào đang chạy thì mình thấy Win dễ nhận biết hơn vì thanh taskbar không rối như Mac. Tuy vậy mỗi OS cũng đều có ưu điểm riêng và ai dùng gì quen nấy thôi! 😃
@SilverA Ý mình là dùng touchpad đó mà!! Nhưng mà cám ơn bạn nhiều nhé!!
@huy9988 mình thấy driver touchpad của máy Asus cũng khá là ngon, hãng khác thì không biết. Các thao tác 2, 3 chạm rồi các kiểu mà không nhớ được, tại dùng chuột quen rồi.
@Quang Hưng Phạm À không, bạn lại hiểu lầm, touchpad của Surface Pro 3 keyboard là một trong những cái xịn nhất trong các máy window rồi đó bạn, một chín một mười với touchpad của Macbook luôn đó, ý mình là tính năng của OS trang bị cho nó kìa!!
Phê quá

Sent from my ASUS_T00F using Tinhte.vn mobile app
một HĐH duy nhất cho mọi thiết bị
một kho ứng dụng duy nhất. Trải nghiệm liền mạch giửa các giao diện như vậy là tuyệt rồi.
Vì em mua Windows 9 rồi nên MS nó mới phải làm Windows 10 :-D
rât đep, van yêu window os du đang xai ca macos😃
Hóng dài cả cổ luôn! 😆
Một năm để ra bản chính thức, tuy nhiên nó là một bước đi chắc ăn của anh Mi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019