Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft chính thức giới thiệu Windows Phone 7 Series

sonlazio
15/2/2010 15:21Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KySiRong
TÍCH CỰC
14 năm
Windowns Phone 7 series đây

Anh Cuhiep hay anh SonLazio dịch dùm chứ em làm biếng quá :">
http://www.engadget.com/2010/02/15/windows-phone-7-series-hands-on-and-impressions/

http://www.viddler.com/explore/engadget/videos/1095/31.533
Thật ra thì sẽ có bài khác hay hơn, tổng quan và đầy đủ hơn bài này. Nhưng vì đang tết nên bọn mình cũng hơi bận một xíu😁 Bạn chịu khó đợi vài ngày nha:D
@All: Đây mới là bản dành thử nghiệm thôi mà, đã cái gì là hoàn chỉnh đâu :D Vả lại Windows Phone 7 Series từ đầu đã được nhắm đến thị trường cao cấp, 1 thị trường riêng so với WM 6.5.3 cấp trung nên việc Microsoft yêu cầu cấu hình tối thiểu cũng là điều dễ hiểu. Họ không muốn làm tổn hại hình ảnh thương hiệu của mình như hồi WM cũ nữa. Nếu liên kết các thông tin trước đây lại thì bạn sẽ thấy điều đó khá dễ dàng mà:D Nói chung là cứ chờ đến "Holiday 2010". Chẳng biết Holiday là lúc nào nữa!
Cuối cùng cũng thấy một sự thay đổi đáng kể về thiết kế giao diện
Xem ra sẽ thú vị đây 😃
hai_duong
TÍCH CỰC
14 năm
Tình hình là đợi thằng OS symbain 3 của Nokia ra là bụp thôi. Vẫn ko thích những hệ điều hành ko có flash. Khó làm ăn lắm
taducanh
TÍCH CỰC
14 năm
Giao diện thì khá nhưng thấy khó dùng ,bất tiện cái adressbook nhìn không smart lắm.Coi như WinMo tàn rồi,ko cho tùy biến giao diện của sense mới sợ chứ.Nghỉ luôn xài Iphone với BB,chàng táo hào hoa và anh dâu pin trâu là sướng nhất
Đúng là cái UI khác đó, nhưng xấu tệ và không thân thiện. Mới coi video trên engadget thì thấy nhiều khi trang này lòi một khúc qua trang kia, bó tay thật. Microsoft cố gắng thay đổi đấy, nhưng chắc chỉ hài lòng dc mấy windows mobile fans thôi. Dù sao tới cuối năm mới ra, không biết co kịp ko nhỉ 😁.
Tôi thì thấy quá đẹp. Không hiểu sao , rất thích mẫu vuông vắn. Nó ra mắt cũng sẽ làm một cái
PVTran
ĐẠI BÀNG
14 năm
không biết con X1 của mình có chạy nổi ko, chỉ thấy cái 512mb Room là hơi yên tâm tí . còn lại thì .....
Mình dùng WM 5.0 từ hồi mới ra O2 miniS (HTC Wizard), hồi đó thấy khoản soft với game WM là số 1. Nhưng sau 1 thời gian, WM nâng cấp lên 6, 6.1, 6.5 thấy vẫn thế, chẳng khác mấy, trong khi soft với game iPhone thì càng ngày càng chất lượng. Thỉnh thoảng vài ba tháng dạo qua các box WM, vẫn chả thấy j nổi bật, soft & game ko hấp dẫn bằng 1/3 iTouch -> thất vọng.

Giờ mặc dù dùng Touch Diamond 2 nhưng cũng chỉ vì thấy nó đẹp, máy có sao dùng vậy. Thậm chí còn ko cài font TV, chỉ upgrade lên ROM 6.5 chính hãng cho nó update thế mà vẫn lag ầm ầm T____T ----> Nghịch game với soft trên iTouch cho nó lành.

Xem thông báo WP7 series, cũng thấy có tí khác, nhưng cũng ko thực sự ấn tượng, chờ cuối năm xem thế nào :|

P/s: mà sao thấy style nó cứ có nét của Engadget (màu xanh, font, ect...) ^^
tvn4uf
ĐẠI BÀNG
14 năm
bắt buộc phải hỗ trợ đa điểm
vậy thì những dòng cũ ko đa điểm thì ko nâng cấp lên ww7 đc rùi :sad9cd:
crapto12
ĐẠI BÀNG
14 năm
thế này thì có thay đổi thật nhưng mà lại làm mất đi nhưng đặc trưng của WiMo nữa, chòa luôn
Mấy bác làm gì nghe ko có đa nhiệm rồi đòi "bye bye" dzữ dzậy. Theo cái bác gì hồi tối này lên demo Windows Phone 7 Series thì các chương trình đã bật lên sẽ được dừng lại chứ không bị tắt đi, nó sẽ vẫn giữ cho chương trình luôn được cập nhật.
Còn về giao diện, nếu mấy bác dùng Zune HD thì không có gì lạ khi dùng Windows Phone 7 Series. Từ Zune HD đã có phong cách chữ to đùng, mất chỗ này chỗ kia, đang ở trang này thì lòi một khúc của trang kia. Túm lại em thấy giao diện này (từ Zune HD cho tới Windows Phone 7 Series) rất độc đáo và phá cách- nó dám bỏ đi những điều đã ăn sâu vào chúng ta như chữ phải rõ ràng, đầy đủ, chữ cái đầu tiên phải viết hoa, ...
Bó hand! Tuyên bố xanh rờn. Chắc bác này chưa biết dùng GOOGLE nhỉ?
arch_ledung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không phải là không biết bác Google mà còn là không biết bác Tinhte là bác nào luôn thì có....! Người đầu tiên nói Win Mo ít phần mềm hơn Android và IP đấy....! Nói rằng phần mềm ít cải tiến và đồ họa không đẹp bằng thì đúng, nhưng từ khi có WP7 thì mọi việc còn chờ xem! Sẽ có những bước tiến nhảy vọt....!
Thật ra thì điều này đúng với iPhone và gần đúng với Android đó bạn😁 số phần mềm iPhone vượt xa còn Android cũng gần vượt WM rồi. Rất tiếc phải nói điều này😔
arch_ledung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vậy thì phải nói mặc dù con số rất lớn của Android và IP thì sự trùng lặp là rất nhiều! Mặc dù đúng khi đc sự quan tâm của các nhà phát triển trg thgian gần đây và sự chất lượng là cũng có khi chịu khó tìm tòi nhưng chờ WP7, mọi chuyện có lẽ sẽ khác nhiều! 😃
Cá nhân mình thấy nó rất khá đấy chứ ! 1 hdh điện thoại với xu hướng của tương lai.. giao diện như thế là tốt .. chỉ cần mượt hơn xí nữa là ok
có vẻ đây là 1 cuộc cách mạng của Microsoft ....! minh hy vọng họ sẽ thành công ....!
bhkien
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có vẻ khá ấn tượng. Tuy nhiên phải chờ khá lâu nữa mới có chiếc điện thoại chạy WP7
Ko hiểu sao nó lại ko nhắc gì tới vụ đa nhiệm nhỉ? Mình nghĩ là đa nhiệm từ trước tới nay vẫn là bản sắc riêng của WM, và là 1 điểm mà iphone đang sắp sửa bắt chước theo. Nếu MS mà bỏ qua chức năng tuyệt vời này của WM thì chẳng khác nào tự bắn vào chân mình. Có lẽ nó chưa nói thôi.
Xem clip của Engadget thì thấy nó thử như thế này: home -> calendar -> chọn 1 ngày -> kéo xuống phía dưới -> thoát ra home -> click lại calendar -> vẫn thấy trạng thái lúc trước khi thoát

Nhu vậy thì có vẻ như là có đa nhiệm, hoặc ít nhất là lưu được state của các chương trình đang sử dụng ^^ (mà ko biết là có được tất ko hay chỉ những ứng dụng cơ bản của windows như kiểu Calendar, Mail, ...)
pacman10116
ĐẠI BÀNG
14 năm
hình như là nó có nhắc tới là ko hỗ trợ hay sao ấy
WIn mobile 7 series , có style rất riêng , giao diện to,đẹp mắt ,đơn giản dễ hiểu. nói chung là rất tốt ,tương lai khả quan.ủng hộ 1 phiếu
phải chờ xem thế nào đã
Chờ xài thử mới biết, nhưng có vẻ Microsoft bắt đầu chậm 1 bước vì đi theo hơi hướng của apple, trong khi trái táo đang ngày càng hoàn thiện mình hơn: ít đứng máy, ít virus, cấu hình nhẹ nhàng hơn mà chạy vi vu, đơn giản hóa cho mọi người mà vẫn gây tò mò cho vọc sĩ, đẹp thanh thoát (nhìn hoài cũng muốn đi tìm "phở"), pin sẽ dài hơn...:p
nhìn kết luôn. không ngờ 1 ngày mà ra nhiều pda quá. qua tết đúng là sẽ có rất nhiều sự lựa chọn (trừ ip).
chí ít thì phải có đa nhiệm chứ ta. không thì như ip chán chít à.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019