Microsoft chính thức giới thiệu Windows Phone 7 Series

sonlazio
15/2/2010 15:21Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xmanonline
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thú vị đây !

Như người tình 1 đêm.

Internet mới về làng hay sao mà bạn nghĩ chỉ mình bạn biết dùng Google. Cũng ko sao vì bạn hay bó tay mà.

Phán như thế thì nhìn vào nick bạn tôi cũng phán được: "biết một mà ko biết hai"

Đầu tiên, Rất cám ơn và vinh hạnh nhưng không dám nhận. Nếu dùng search mà trước đó có người khác thì e là tổn thọ mất.

Còn nhớ đầu hè năm nay wmo 6.5 trình làng có lẽ với nhưng bạn dùng wmo 6.1 hay đời thấp hơn thì nó tuyệt vời nhưng xem lại đi Iphone hay Android còn rồi Bada, WebOs .....
thử hỏi vị trí nào cho wmo 6.5.

Cái người ta nhắc đến với iphone ko chỉ GUI đẹp thân thiện đầy sáng tạo. Mà Apple đã tạo được 1 smart phone mang tập quán của nhân loại nơi những thứ như Apple Store mang đến một môi trường tập trung, người dùng dễ dàng chọn lựa được sản phẩm tốt trong hàng loạt các ứng dụng cùng tính năng, những bản nhạc, video yêu thích, và đặc biết nó đơn giản và đễ dàng đến mức không cần biết nhiều về tin học vẫn đễ dàng mua và cài đặt phần mềm.
Còn đối với các nhà phát triển phần mềm thì đó là môi trường hoàn hảo có thể tiếp cận với bất cứ khách hàng nào mà không cần phất chi phí lớn cho marketing, hệ thống thanh toán được đảm bảo...
Nên nhớ rằng các ứng dụng do các nhà phát triển thứ 3 mang lại Apple đã mang lại môi trường tốt còn Window Mobile chạy trên các phần cứng đa dạng, kích thước màn hình không thống nhất và đặc biệt là luôn thay đổi ví dụ wmo 6.5 còn chưa đến được nhiều tay người dùng thì wp7 đã rục rịch ra mắt tạo ra tâm lý không tốt chờ đợi việc phát triển phần mềm khó khắn hơn tốn nhiều chi phí hơn ..

Android với market hơn 20 ngàn ứng dụng phong phú . Lướt web mượt mà không bị khoảng trắng delay khi kéo trang như wmo, iphone....Kèm theo các dịch vụ như push của gmail...mang lại những trải nghiệm internet và ứng dụng văn phòng trự tuyến đem lại những lợi ích thây rõ.
chắc cũng ko cần nói nhiều nữa vì nếu các bạn chưa có dùng thì cũng điều biết search cả.

Vậy nên lời nói chủ quan của tôi còn lâu nữa mới sai được.

Tóm lại lựa chọn công nghệ là quyền của các bạn vậy nên hãy sử dụng sao cho nó sáng suốt.
pacman10116
ĐẠI BÀNG
14 năm
Biết dùng là một chuyện nhưng để tìm dc thứ mình cần cũng ko dễ đâu bạn nhé;)
kimlong_ot
ĐẠI BÀNG
14 năm
ăn mắm mút ròi mãi mới có đủ tiền đăng kí kết hôn với 1 em HTC Leo thì lại đọc được tin em nó ko đc chấp nhận giao diện sense nếu lên được WP7s. Huhuhu
Em ơi là em. Đời này kiếp này ta không chung đôi được rồi
pacman10116
ĐẠI BÀNG
14 năm
Theo suy nghĩ của em thì đây có lẽ chỉ là nền tảng để các hãng phát triển phần mềm thôi còn giao diện thì sẽ được các nhà sản xuất máy thêm vào sau( cũng như wm 6.1 chẳng hạn, giao diện mặc định rất xấu (không có gì cải tiến mấy so với wm5.0) nhưng khi htc cài giao diện flo thì mọi người lại có cái nhìn khác về wm )vì vậy mà UI của nó được đơn giản hóa tối đa. Đánh giá WP 7 còn phải dựa vào khả năng hỗ trợ pm của nó nữa, trong buổi ra mắt thì M$ chỉ giới thiệu những tính năng cơ bản thôi
pacman10116
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chính vì giao diện rắc rối của nó mà nhiều người thích đó(trong đó có em đây) vì nhiều khi chính mình cũng chưa khám phá hết những ngóc ngách của máy và nhiều người không quen sử dụng chỉ mình mình biết thì lúc đem đi khoe mới có cái mà khoe chứ, nếu ai cũng biết dùng thì còn gì thú vị nữa;). Nhưng khi đã làm quen với nó thì thấy nó rất đơn giản, dễ sử dụng và chẳng có gì là phức tạp lắm 😃
Hic hic

Xu hướng tương lai ngày càng cồng kềnh
iPhone+ ipad + MAcBook +wii+ radio fm
wimp+xbox+zunephone+ windows+ radio fm (optional)
symbian+ps3+windows
năm 2003 Em thấy 2 Tay 2 súng la mãn nguyện rồi
ppc + Nokia
bây giờ mệt quá! Các ôNg lớn chăn ANH Em quá chời! Tốt nhất là ngồi mà ngắm thôI! Chẳng bao giờ có all in one cả!
Quanh đi quẩn lại vẫn chọt chọt vuốt vuốt đốt xiền!
ihtw
ĐẠI BÀNG
14 năm
Giống giao diện của Zune, dẫu sao thì cũng màn đến 1 làn gió mới mẻ cho giao diện điện thoại đây ^^
WM7 lột xác hoàn toàn so với 6.5, đơn giản và tiện dụng hơn
Nhưng nó làm mất đi hoàn toàn phong cách của Winmo từ trước đến h. Mình ko thik giao diện này lắm, theo mình thì nó ko đc thân thiện và bắt mắt:dull8ay:.
Hơn nữa, việc vứt đi hoàn toàn tất cả các ứng dụng dành cho các phiên bản Winmo trước quả thực là 1 sự phí phạm. Có lẽ MS mong muốn app market sẽ phát triển đc nhanh như của Apple chăng:confused1bb:?
jino
TÍCH CỰC
14 năm
giao diện kiểu này, không khéo MS thành cái đuôi lẽo đẽo theo Apple😁

Thực ra nếu vẫn support nền tảng cũ thì WinMobile sẽ khó có cuộc cách mạng. Hy vọng nền tảng mới này sẽ có nhiều đột phát trong phiên bản chính thức 😃
mình có cảm tưởng WM7 chưa thật sự nổi trội qua theo dõi đánh giá của các bạn và trên web.có lẽ họ muốn đổi sang HDH mới chăng ,vậy khác nào làm từ đầu,vì hiện tại có rất nhiều HDH mới ra đời,chúng ta lại phải thử nghiệm ,đánh giá xài thử,tính tương thích các phần mềm...cuối cùng có lẽ Microsoft chưa đủ thời gian để làm kịp WM7 ấn tượng hoặc đây là bước thụt lùi của Microsoft.
pttuantct
ĐẠI BÀNG
14 năm
ko thể up được

làm sao mà úp lên 7 được nhỉ. Quy định phần cứng rùi mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119